Lambun

Juyin Geranium

Duk wani shuka baya jin daɗin lokacin dasawa. Ba daidai ba da yin jigilar sauri sau da yawa yakan haifar da mummunan sakamako kuma tsire-tsire ya mutu. Amma menene idan canzawar ta zama dole kawai kuma baza ku iya ba tare da ita ba? Yadda za a dasa shuki dasa daidai kuma daidai don kada ya fuskanci wahala kuma bai mutu ba?

Geranium ko pelargonium shima wani lokaci yana buƙatar juyawa. Mutumin da yake da ƙware a cikin aikin gona ko gogaggen mai sonsa zai iya yin wannan ba tare da aiki ba da matsaloli marasa amfani, yana da tabbaci kafin kyakkyawan sakamako. Ga masu farawa, wannan aikin zai zama mafi wahala, tunda ba tare da sanin ƙa'idodin ƙaura ba, zaku iya yin kuskure. Tambayoyi akai-akai suna kama da wannan:

  • Wani lokaci ne lokacin dashi?
  • Wanne ƙasa saya?
  • Wani irin tukunya zaka siya?
  • Menene matakan dasawa?
  • Yaushe ya kamata a dasa shi da geraniums?

Yaushe ya kamata a dasa shi da geraniums?

Yawancin lambu sunyi imanin cewa geraniums na gida basu buƙatar dasawa. Tana buƙatar kawai yanke rassan kuma hakan ya isa. Bugu da kari, ba a horar da shi tsawon shekaru ba, ana sabunta tsoffin bushes ga sababbi wadanda suka girma ta hanyar itace.

Koyaya, geranium yayi girma akan titi, ta wata hanya a lokacin kaka ana dasa shi a cikin tukunya kuma a canza shi zuwa yanayin da ya dace da rayuwarsa da ci gabansa. Ana yin wannan ta hanyar canja babban coma coma a cikin tukunyar da ta dace. Saboda haka, daji yana motsawa tare da lalacewa kaɗan.

Wani dalili na juyawa na iya zama yawan maye tushen kuma, a sakamakon hakan, cutar tsiro da mutuwarta. A wannan yanayin, bai kamata ku jira kaka ba, amma kuna buƙatar dasawa nan da nan, ba tare da la'akari da lokaci ba.

Matan aure mata wani lokaci suna dasa fure zuwa korar mutum a cikin bazara ko kuma a rataye ta a cikin filayen ado na ado a kan baranda mai kwalliya don ƙirar bayyanar da kyau a cikin ɗakin.

Wani babban dalilin juyawa na geranium shine cewa tsiron Tushen kuma ɗan daji ya buƙaci ƙarin abinci mai gina jiki da tukunyar da ta fi girma. Irin wannan jujjuyawar ana yin sa ne a farkon watanni na bazara don mafi kyawun tushen.

Wace ƙasa za i?

Yanzu ana samar da abubuwa da yawa na musamman na haɓaka pelargonium. Suna da sako-sako da sako, daidaitaccen haske a cikin abun da ke tattare da abubuwa masu amfani. Tsire-tsire na cikin gida zasu ji dadi sosai a cikin ƙasa da aka samu a gonar tare da yashi. Ko kuma a sami cakuda, abubuwanda aka haɗasu waɗanda zasu haɗa da peat, humus, yashi da ƙasa turf. Daga cikin ƙasan ƙasa, ƙasa don begonias ya dace.

Don gamsar da geraniums tare da abinci mai kyau, akwai ingantaccen girke-girke:

  • Humus - sassa 2
  • Sod ƙasar - sassa 2
  • Yankin Kogin - 1 sashi

Pelargonium tukunya

Ofaya daga cikin mahimman abubuwa masu mahimmanci na haɓaka mai kyau da fure na geraniums shine tukunya da aka zaɓa da kyau. Abu ne mai sauki ga sabon shiga yin kuskure cikin gabatarwar abubuwa iri iri, launuka da kayu. Amma ya kamata a ɗauki doka ɗaya a cikin tukunya: tukunya da ke ƙarami ba za ta bar tushen ya yi kyau ba, da sannu furanni zai fara so, har ma takin mai magani ba zai ajiye shi ba. Lokacin da ya zama sananne cewa Tushen ya fito daga ramin magudanan ruwa, wannan shine farkon alamar cewa ana buƙatar juyawa cikin gaggawa.

Idan, cikin rashin sani ko cikin sauri, an dasa geranium a cikin babbar tukunya, to babu wani abin kirki da zai same shi. Babu shakka, za a sami harbe-harbe da yawa, amma yalwar su da kuma zane-zanen ruwan 'ya'yan itace akan kansu ba zai ƙyale shuka ya yi fure ba. Saboda haka, an bada shawara don yin jujjuya geranium a cikin tukunya fiye da na baya ta ƙarni da dama. Idan aka dasa shuki a cikin akwati a baranda, to, a tsakanin bushes ɗin ba zai wuce 2-3 cm ba.

Kyakkyawan yanayin dukkan tukwane don geraniums shine kyakkyawan magudanan ruwa da kasancewar ramuka a cikin ƙasa.

Yadda ake sarrafa geranium

Da farko dai an shimfiɗa magudanar a ƙasan tukunyar. An tabbatar da kyau azaman magudanar ruwa: yumɓu mai yumɓu, tubalin ja, fashewar abubuwa daga tukwane. Idan babu komai daga abubuwan da ke sama, zaku iya ɗaukar polystyrene tsage cikin kananan ƙananan.

An shayar da shuka kafin dasawa a yalwace don mafi kyawun cirewa daga tukunya. Sannan a cire shi da hankali tare da dunƙule ƙasa kuma a canza shi zuwa sabon tukunya. Babu komai a cikin gefuna tsakanin kwanon da geraniums an rufe shi da ƙasa mai laushi har sai voids sun shuɗe. Na farko watering bayan dasawa ne da za'ayi a rana ta huɗu.