Sauran

Me yasa akwai fararen fure a cikin tukunyar fure da abin da za a yi game da shi

Kwanan nan, na fara lura cewa furanni na a saman ƙasa sun zama fari. Wannan bai shafi yanayin yanayin tsirrai ba, dukkanin dabbobin gidan suna da rai da lafiya. Gaya mini, me ya sa za a sami farin zana a ƙasa cikin tukwane na fure? Shin akwai wani abin da zaku iya yi game da shi?

Menene babban abu lokacin da girma tsire-tsire na cikin gida? Tabbas, ƙasa mai kyau, saboda shi ne yake ba furanninmu furanni, godiya ga wanda suke girma da farin ciki tare da fure. Orarancin ƙasa ba kawai yana rage jinkirin ci gaba ba, amma kuma yana iya haifar da mutuwar amfanin gona na cikin gida, sabili da haka, duk masu noman fure a hankali suna zaɓar abin da ya dace da dabbobinsu. Koyaya, yakan faru cewa ana rufe cakuda ƙasa mai kyau, mai gina jiki tare da farin bargo.

Akwai wasu dalilai da yawa da yasa aka rufe ƙasa da tukwane na fure da farin kaya, misali:

  • ana amfani da ruwa mai ƙaran gaske don ban ruwa;
  • fungal kamuwa da cuta ya zaunar a cikin flowerpot.

Matsalar ruwa

Ko da kuwa irin nau'in tsire-tsire na cikin gida, akwai ƙa'idar doka don duk furanni: don ban ruwa ya zama dole don amfani da ruwa tsaye, kuma har ma da kyau - ruwan sama. Ruwan famfo ya ratsa cikin tsarin tsabtacewa kuma ana "wadata" da wasu abubuwan da basa ga launuka kamar, misali, sinadarin chlorine. Bugu da kari, yana da wahala sosai, sabili da haka, bayan ban ruwa, zazzagewar hankali yana bayyana a saman duniya. A waje, irin wannan ƙasa tana kama da bushewar farin granules, idan an cire su a hankali, za a iya ganin ƙasa baƙar fata daga ƙasa. Yawancin lokaci wannan shine ainihin abin da suke yi ta hanyar cire saman Layer da ƙara ruwan cakuda ƙasa a tukunya.

Don hana bayyanar laka, shayar da furanni ya kamata ya kasance tare da ruwa mai zauna. Zaku iya taushi shi tare da tacewar gida ta hanyar sanya ɗan peat a cikin jakar rakumi kuma a jefa shi cikin jakar ruwa. Hakanan, ana siyar da kayan taushi na musamman a cikin shagunan fure.

Don magance ƙwayoyin ƙwayar ƙwayar damuwa a cikin ruwa, ana bada shawara don ƙara ruwan 'ya'yan lemun tsami ko acid ɗin dafa abinci (citric).

Naman gwari a cikin ƙasa

Idan farin shafi a cikin tukunya ya jike kuma ya yi kama da mara ruwa, kuma ƙanshi mai daɗin ji ba ta fito daga ƙasa ba, to naman gwari ya zauna a ciki. Mafi kyawun microclimate don abin da ya faru da ci gaban ƙirar da danshi yakan haifar da kanmu, muna cika shuka sosai. Kuma kamar yadda kuka sani, ƙasa mai laushi koyaushe wuri ne mai dacewa don cututtuka da yawa.

A wannan yanayin, yana da kyau ɗaukar matakan tsattsauran ra'ayi kuma maye gurbin ƙasa gaba ɗaya da sabo. Jiyya tare da fungicides domin ya lalace kuma ya hana cututtukan fungal bazai ji ciwo ba. Daga yanzu, a cikin ruwa, ya kamata a lura da tsakiyar tsakiyar kuma yana da matukar muhimmanci a kula da yanayin zafi na substrate.