Itatuwa

Rasberi Tarusa: halaye masu mahimmanci da kwatancin iri-iri

Raspberries suna ƙaunar da manya da yara. Wannan Berry ne mai zaki wanda za'a iya cinye sabo, ko kuma zaku iya dafa 'ya'yan itace da aka fi so da kuma adana su, amfani dashi don yin kayan miya, da ƙari sosai.

A yanayi, akwai nau'ikan itatuwan rasberi da yawa, ɗayan nau'ikan shine tushe Rasberi Tarusa. Game da abin da yake da ban mamaki ga iri-iri, da kuma yadda ake kulawa da wannan bishiyar, zamu fada a ƙasa. Hakanan a cikin labarin zaku sami hotunan wannan nau'in raspberries.

Jinsuna da iri

Rasberi shine mai shuki, da mai tushe na shuka akan matsakaita rayu kusan shekaru 2 kuma girma zuwa 2 mita. 'Ya'yan itãcen marmari daga itacen itace a shekara ta biyu.

Akwai nau'ikan manyan rasberi guda hudu:

  • manyan-fruited - halin karuwar yawan aiki da manyan 'ya'yan itatuwa;
  • talakawa - iri-iri amintacce ne dangane da dasa shuki, amma girbin ba zai wadatar ba;
  • shtambovaya - yana da bayyanar itaciya da harbe yana girma kai tsaye;
  • remontant - halin cewa yana ba da amfanin gona a farkon shekarar rayuwa.

Kuma a nan ne iri irin rasberi An kasu kashi biyu:

  • duniya;
  • da wuri
  • matsakaici ripening;
  • marigayi ripening;
  • remontant.

Rasberi Rasusa yana cikin nau'ikan ripening na matsakaici, kuma yana ba da 'ya'yan itace a kashi na biyu na Yuli.

Bayanin rasberi Tarusa: hoto

Duk da cewa mutane da yawa suna kiran wannan tsiro bishiyar rasberi, ba za a iya kiranta itaciya a cikin ma'anar kalmar ba. Amma a lokaci guda, Rasusa ta rasberi a waje sosai daban-daban daga talakawa rasberi daji. Gashi mai tushe ya girma kuma yana iya kaiwa mita ɗaya da rabi na girma, yayin da bushesan waje suna da kyan gani. Babu ƙaya akan rassan ganyayyaki da ganyayyaki, don haka zai zama mai sauƙin girbi da kula da shuka.

Itatuwan bishiyoyi na Rasus na Tarus basa buƙatar alaƙar bacci na musamman, amma har yanzu yana da kyau a ƙulla tsirrai, aƙalla saboda girman girmanta. Guda guda ɗayan nauyin nauyin berries ba zai iya tsayawa a kansa ba, yana da kyau don haɗa su ko ɗaure rassan.

Berries na wannan rasberi iri-iri ne babba da da furta ƙanshin. An sarrafa su da kyau kuma ana hawa su akai-akai. Abubuwan rasberi suna da ƙanana kuma ba a jin su a cikin Berry.

Wannan itaciyar tana iya jurewa ba mafi kyawun yanayin yanayi ba, tana tsayayya da cututtuka da yawa kuma kuyi haƙuri da sanyi sosai, don haka zaku iya shuka Tarz raspberries har a wuraren da a cikin hunturu zazzabi ya sauka zuwa digiri 30 a ƙasa ba komai.

Abin da mai kyau itace rasberi?

Rasberi Rassan, idan aka kwatanta da sauran nau'ikan, yana da irin wannan fa'idodi:

  • ba ya ɗaukar sarari da yawa a cikin lambu ko kuma kayan lambu;
  • babu ƙaya akan mai tushe da ganyaye;
  • babban aiki;
  • sauƙi na kulawa;
  • godiya ga tsarin tushen shi ba ya yada kan shafin;
  • manyan 'ya'yan itatuwa.

Duk waɗannan halayen suna ba ku damar shuka Tarus raspberries ko'ina, kodayake, kafin ku dasa shi, kuna buƙatar yin nazarin dokoki da fasali na kulawa da wannan itaciyar a hankali.

Yanayin bishiyar Rasberi girma

Idan kuna kula da Tarusa raspberries sosai kuma yanayin ya fi dacewa da ita, za ta kawo amfanin gona sau biyu a shekara. Wannan iri-iri yana da babban yanki na harbe-harbe, saboda haka kuna buƙatar dasa shi aƙalla tsaran mita. Idan kuna shirin amfani da yankin mara lafiya don narkar da shi, to, nisan da ke tsakanin layuka ya kamata ya zama ƙalla mita 1.5 - 2. Shuka sababbin bushes da dasa shuki a bazara.

Mustasa kafin dasa shuki dole ne a bincika don acidity. Idan mai nuna alama yana da girma, kuna buƙatar gabatar da mafita dangane da lemun tsami da ƙusoshin ruwa, tare da samar da magudanar ruwa. Kuma kawai bayan wannan zaka iya dasa raspberries.

Rasberi bishiyoyi suna son ruwa, amma suma basa buƙatar a shayar dasu da yawa. Zai fi kyau samar da emarancin ƙasa da dasa bishiyar rasberi a kanta. Godiya ga wannan, kuna kare shi daga mutuwar tushen tsarin da lalata. Idan akwai ruwan sama mai nauyi kuma ƙasa tayi ƙasa, to akwai buƙatar ka yi tunani a gaba yadda za a fitar da ruwan.

Lokacin zabar wani wuri don dasa shuki na raspberries Tarusa, yana da kyau a zabi wanda yake a wuri-wuri ci gaba daga tumatir, strawberries da dankali. Gaskiyar ita ce duk waɗannan nau'ikan suna ƙarƙashin kwari iri ɗaya waɗanda zasu iya tafiya akan itacen rasberi.

Don hana cututtukan tsire-tsire, ana kula da raspberries tare da kwari, kuma an kwance ƙasa ƙasa a kusa da harbe, duk wannan ya zama dole don hana yaduwar ƙwayar ƙwayar rasberi, wanda ke lalata 'ya'yan itatuwa da ganyen shuka.

A bu mai kyau a shuka irin wannan nau'in a cikin wani ɓangaren rana na lambu, a wurin da ba a busa shi daga kowane bangare. Rays sa berries mai ɗanɗano da mafi kyawu, raspberries zai zama mafi mahimmancin gaske.

Me kuma kuke buƙatar sani lokacin girma itacen rasberi?

Rasberi Tarusa ya dace sosai a matsayin ciyawar fure da shinge. Ganyenta da veins convex da kuma kyakkyawan yanayin ƙasa. Kuma an bambanta tsintsiyar da ƙarfin sa, duk wannan tabbas zai jawo hankalin idanu ga rukunin yanar gizonku, don haka ya fi kyau dasa shuki a cikin babban fili.

A cikin yanayin canjin sanyi a cikin hunturu, damu da kare harbe a cikin hunturu a gaba. A wannan lokacin, zaman lafiya ya zo, kuma mai tushe ya jingina ga ƙasa, wannan yana ba su damar mutu cikin sanyi kuma kada su daskare. Ba lallai ba ne don rufe da kuma rufe shuka, saboda haka zaka ƙirƙiri yanayi a kansa don yaduwar ƙwayoyin cuta da haɓaka cututtuka.

Don ingantaccen samuwar raspberries, Tarusa, ya kamata a yanke shi a kai a kai. A farkon kakar bayan dasawa, kuna buƙatar tsunke babban shoot. Kuma farkon kwarin bishiya zai fi kyau a cikin watan Mayu, saboda haka a kaikaice kodan kafa. Tashin harbe har zuwa sama bayan shekara guda. Pingin abu ne mai mahimmanci game da kula da rasberi; idan baku kula da shi ba, shuka ba zata yi girma kamar yadda ya kamata ba kuma ba zata samar da isasshen 'ya'yan itace ba.

Yadda ake shuka itace nasara

Idan kun sayi berryan itacen rasberi na Tarusa, to saboda nasarar ta da girbin arziki kana bukatar ka tuna da wadannan:

  • lokacin dasawa, lura da nisa tsakanin bushes na akalla mita, kuma tsakanin layuka - har zuwa mita biyu, bi da bi;
  • don dasa shuki raspberries, ya fi kyau zaɓi ƙasa mai takin ƙasa tare da rashin isasshen acidity;
  • Zai fi kyau zaɓi wani wuri don dasa shuki a ƙaramin haɓaka, wannan ba zai ƙyale ruwa ya tara ba kuma ba zai ƙyale Tushen ya ruɓe ba;
  • a lokacin fruiting, yakamata a shayar da ƙasa sosai, amma yawan shayarwa zai zama cutarwa ga itacen;
  • yi riguna na sama da ciyawa na yau da kullun da ciyawa ƙasa, wannan zai ba da gudummawa ga haɓaka da yawan aiki na raspberries;
  • idan a cikin yadin zazzabi ya sauka kasa da digiri 30 kasa da sifiri, karkatar da mai tushe, amma kar a rufe.

Duk wannan mai sauqi ne don aiwatarwa, idan kun bi waɗannan ƙa'idodin, to sai ku shuka raspberries kyawawan iri tare da girbi mai yawa. A lokaci guda kula da launi na ganye da kuma bayyanar aibobi a saman shuka.

Yana da haɗari sosai lokacin da ganyayyaki suka fara fari kuma aibobi sun bayyana launin shuɗi da launin ruwan kasa. Bitar tsarin mulkin shuka da shuka, ba da izinin waterlogging da stagnation na ruwa kusa da asalinsu. Idan duk wannan bai taimaka ba, amma ana buƙatar dasa bishiyoyi zuwa wani wuri.

Nawa ne kudin shuka?

Seedaya daga cikin seedling koda halin kaka akalla 1-1.5 cu Wannan mafi tsada sosai idan aka kwatanta da sauran raspberries. Amma kada ku damu, farashin siye zai biya tsawon lokaci, saboda, a matsayinka na mai mulki, yawan amfanin wannan irin shuka yana da arziki sosai. Kuma 'ya'yan itãcen an rarrabe su da kyau mai kyau.

Rasberi Tarusa ya bayyana a kwanan nan - kasa da shekaru 30 da suka gabataamma ya riga ya zama sananne sosai tsakanin masu lambu. Tana da kyan gani sosai a bayyanar da kuma girke-girke tare da girbi mai yawa Irin wannan tsire-tsire ba mai wuya ba ne dangane da wurin dasa shuki, babban abinda ya faru shi ne cewa akwai isasshen danshi, haske kuma babu wasu abubuwan zane.

Shuka raspberries Tarusa ba mai wahala ba ce, don haka mazauna bazara da yawa sun gwammace su sayi seedlingsan ta seedlings saboda makircinsu da lambuna.

Rasberi Tarusa