Labarai

Kwalabe filastik amfani

A yau, matsalar sharar gida a duniyarmu tana da matukar damuwa. Bayan haka, wasu sharar gida ba ma'abuta ƙarni ba. Kuma don kada ku zubar da ƙasa gaba ɗaya da kuma makircinku musamman, zaku iya amfani da sharan don amfani mai kyau. Misali, daga kwalabe na filastik zaka iya ƙirƙirar ƙirar abubuwa na ainihi. Yana da tattalin arziki da kyau, kuma zai taimaka wa yanayin.

Labari mai alaƙa: sana'a daga kwalban filastik don gonar!

Me za a iya yi daga kwalaben filastik?

Ee, abubuwa da yawa! Misali:

  • kayan gida;
  • yankin shakatawa na waje;
  • gazebo;
  • shinge;
  • Sandbox
  • yara slide;
  • gadon filawa;
  • kayan zane na lambun;
  • gidan kore;
  • ginin gidaje;
  • gidan wanka;
  • gidan ƙasa.

Tsarin zane na lambun

Kwalayen filastik na iya yin kyawawan itatuwan dabino, tsuntsayen aljanna masu ban mamaki, dodanni masu ban mamaki da alamomin dabbobi masu kyau da za a iya gani a yanayi.

Fences

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don gina shinge daga kwalaben filastik. Optionayan zaɓi shine don ɗaure layuka na sama da ƙananan na shinge a gefen gefuna na kwance. Tsakaninsu sun sanya cikakkun kwalayen kwalayen, ɗayan a guda. "Ginin pyramids" yana farawa daga tushe. Rowarshe na sama na ƙarshe ana soke shi ta hanyar bugun waya.

Wata hanyar gina shinge daga kwalabe na filastik ita ce gina bango mai ƙarfi na kwantena tare da filler, ɗaura su da turɓayar ciminti. Ganuwar gidaje da ginin gidaje ana gina su ta wannan hanya - za a tattauna wannan dalla-dalla a ƙasa.

Idan an yi shinge da shinge na kayan zaren, to kuwa an sanya shinge na kwantena zuwa saman da ƙananan matakan. Sannan kwalaben da kansu kan goge su. Haɗa sandunan tare, saboda riban da haƙarƙarin ya shiga da juna, sandunan suna ɗaure da katakan juna.

Wani lokaci, akasin haka, kwalban kwalaben ana dukan tsiya, kuma lids suna glued tare. Kuma akwai irin wannan zabin idan aka yi amfani da sassan kwantena, ana jingina su a waya, kamar beads.

Kayan aiki da aka yi da kwantena na filastik

A cikin hannaye masu fasaha, kwalaben wofi sun juya zuwa kayan sofas, benches, kujeru, kujeru da tebur. Ya isa don ɗauka tsarin a hankali tare da tef. Idan kuna so, zaku iya yin murfin katako a cikin kayan ɗakin kuma don taushi sanya matashin kai a kan kujerun, ƙyallen hannu da kuma a bayan baya - wannan gaskiyane idan an shigar a gida.

Gazebos

Yankin nishaɗi a kan shafin yanki ne mai mahimmanci. An samo kyakkyawa sosai daga kwalabe na arbor - mai haske da kwanciyar hankali.

Kwallan kwalban kwalba

Amma mafi kyawun amfani da kwandunan filastik shine ginin gidaje da garkuna daga garesu. Wannan kayan gini ana kiransa "tubalin muhalli" saboda godiya ga irin wannan sakandare na amfani da kwantena na filastik, duniyarmu ta zama mai tsabta.

Don ninka bango na gidan, kwalabe na filastik cike da bakararre, ƙasa ko yashi. Masana sun yi iƙirarin cewa rashin laushi na filler baya taka rawa ta musamman a nan. Muhimmin abu shine a dunƙule kwalbar kwalba ta ɗauka kuma ɗauka kwantena iri ɗaya.

"Tubalin muhalli" an sanya su cikin layuka a kan turɓayar ciminti kusa da juna. An sake saita mafita a saman tare da isasshen lokacin farin ciki wanda ya sa duk kwantena ya rufe ta. Bayan haka sake sanya kwalabe a tsarin tsarin.

Ana ɗaukar wuyan kwalbar a haɗe tare da igiya na roba, igiyoyin roba ko waya mai taushi ta irin wannan hanyar don ƙirƙirar nau'in raga na stucco. Cikakken bricking mai yiwuwa ne kawai bayan an daure su.

Bangon yana da matukar fa'ida yayin da aka tsabtace matakin ƙasa na mafita. Godiya ga wannan, zaku iya samun "tsarin tauraro" mai ban sha'awa. Amma zaka iya lika bangon gaba ɗaya ta hanyar ɓoye kayan ginin a ciki.

Amma kada ginin ya fara daga bangon. Da farko, ya kamata a gina ginshiƙan zagaye a cikin sasanninta na gini - za su riƙe tsarin gaba ɗaya. Hakanan zasu buƙaci cike gilashin filastik waɗanda ke ɗauka tare da turɓayar ciminti. Suna kwance layin farko na madaidaiciya a kan rami mai haƙa, a tsakiyar wanda ake binne sandunan karfafa kuma an zuba su da kwasfa. Kwantena tare da filler an sanya su a cikin da'irar mai ɗauka, 'yan santimita kaɗan daga nesa, tare da bakinsu riga akan maƙallan kankare. An kulle wuyoyin wuyan tare da waya mai taushi domin su taɓa. Duk gibin da ke tsakanin "tubalin" an zubar da shi tare da bayani kuma an bar shi ya "kama" don sa'o'i da yawa.

Sa'an nan kuma shimfiɗa Layer na biyu na kwalabe, riga a cikin tsarin samfurin. Za a iya cika ciki na allon da tubalin fashe, duwatsu, gilashi, slag. Lokacin da aka isa tsayin da ake buƙata, kwanciya layuka ya tsaya. Steungiyoyin daga waje an ɗora su.

Ainihin, algorithm don gina gidaje na tubalin talakawa kuma daga kwalaban filastik daidai ne: sun kuma sa ɗakuna, shigar da taga da firam ɗin ƙorafi, shimfiɗa katako don ɗakuna da benaye. Sauya kayan gini kawai yana samar da tanadi mai yawa.

Kuma ƙarfin gine-gine masu hawa-hawa guda ɗaya da aka gina daga ƙazamar gaske ba ta wata hanya ba ta fi ƙasa da gidajen bulo. Kuma tsaftacewar yanayin irin waɗannan gidaje yana da matukar girma.

Af, a Bolivia, an sami nasarar aiwatar da shirin da zai juyar da sharar filastik zuwa gidaje masu araha cikin shekaru da yawa.