Furanni

Ta ina kwararan fitila “ɓace”?

Duk wanda ya tsiro da katako a ɗakin kwanansu na ɗan lokaci yakan lura cewa wani lokacin da aka dasa kwararan fitila kawai sai ya shuɗe. Karku rubuta wannan kawai akan lalata ko yaduwar ƙwayoyin jijiyoyi. Duk da matsayin sa na fure mai fure mai ban sha'awa da kuma fitattun fitattun 'bulbous, tulips har ma da mafi kyawun iri sun kiyaye halaye da yawa daga magabatansu na daji. Bulbsan fitilar Tulip na iya “ɓacewa” saboda wani dalili.

Kwararan fitila na tulip.

Tabbatattun dalilai na "ɓacewa" na kwararan fitila

Ra'ayoyi guda biyu da suka fi yawa game da "asara" na tulips daga wurin da aka dasa su lokaci guda mafi sauki zaɓuɓɓuka:

1. bulbsan fitilar Tulip suna da hankali ga lalata ruwa kuma suna iya sauƙaƙe ba tare da wata alama ba a cikin mawuyacin yanayi.
2. Vole bera, da sauran ƙwanƙuna, suna ƙaunar sake farfado da kansu tare da tsire-tsire albasa kuma, in babu matakan kariya, suna kuma iya cin bulbsan itacen da aka dasa.

A cikin halayen guda biyu, fada mai sauƙi ne: daidaita halaye da kulawa na ƙasa, kuma lokacin dasawa, kare kwararan fitila ta hanyar dasa a raga.

Dug tulip kwararan fitila tare da yara.

Yara maimakon madadin farin kwano

Amma idan kun sami faci na ƙasa a wurin dasa kwararan fitila, kada ku rush don yanke ƙauna. Wataƙila a cikin 'yan shekaru mamaki na jiran ku.

Idan kun dasa sabbin nau'ikan tulips, to tabbas watakila kwararan kwararan fitila ba a lalata su ba. Sabbin hallara suna da sha'awar samar da ƙanana da yawa maimakon maimakon ɗaya ko biyu masu ƙarfi da manyan kwararan fitila. Idan baku samo burbushi da kwararan fitila da suka lalace a farkon shekara ba, to watakila ma 'ya' yan kananan kwararan fitila sun kafa, wanda ke buƙatar sake gina 'yan shekaru don tsira a cikin hunturu.

Irin waɗannan minian ƙananan yara a cikin mafi yawan lokuta suna mutuwa ba makawa saboda rashin aiki tare da kwan fitila na mahaifiyarsu. Amma mafi yawancin kwararan fitila suna rayuwa wasu lokuta ba tare da nuna alamun rayuwa ba kuma, dukansu sun manta, to, ku samar da furanni kwatsam bayan shekaru 3-5.

Rayuwar kwan fitila yawanci shekaru biyu ne. A cikin shekarar farko ta rayuwa, ya wanzu a matsayin koda a cikin kwan fitilar uwar. Shekara guda bayan haka, a lokacin bazara, mahaifiyar kwan fitila ta bushe kuma ta mutu, ƙodan da aka kwantar da ita sun zama cikakkun kwararan fitila. Babban ƙaramin fitilun ana kiransa maimakon, kwararan fitila waɗanda ke haɓaka daga wasu ƙodan ana kiransu 'ya'ya mata, ƙananan ƙananan fitila waɗanda ke tasowa cikin sinadaran ɓoyayyen ɓoye ana kiransu yara. A cikin nau'ikan tulips da yawa, ci gaban ƙananan fitila: tsire yana ba da albarkatun zuwa kwan fitila guda ɗaya.

Hoto mai hoto na ƙaramin kwano mai ƙarfi, bayan kwanciya har shekara ta gaba, amma kafin a sa tushen.

Tsohuwar kwan fitila ta ƙare sakamakon ajiyar abinci, amma kafin ta mutu, sai ta jefar da ɓarna mai ɗaukar nauyi ta sabon kwan fitila.

Idan ka tsufa, irin nau'in tulips-da aka gwada lokaci-lokaci, to irin wannan abin mamaki ba ya tsoratar da kai. Irin waɗannan tulips koyaushe suna samar da ɗaya ko biyu manyan, ƙaddara fitilar 'yar mace, masu iya samar da harbe-fure a shekara mai zuwa. Amma masoya sabbin samfura kada su yanke ƙauna: zaka iya ajiye tsirrai ta hanyar tono yara a cikin lokaci. Kawai sanya shi doka kada a bar su don al'ada shekaru da yawa a cikin ƙasa, amma don tono bayan farkon fure a kowace harka.

Dasa kwararan fitila.

Yadda ake ajiye sabon nau'in tulips?

Don adana irin waɗannan "masu haɗarin" tsire-tsire, ya ishe:

  1. Bayan fure sababbin samfurori, dole ne a yi amfani da takin.
  2. Jira ganye su yi launin rawaya, su tona ƙasa kuma su rarraba ƙananan albasa, komai girman da suke yi muku.
  3. Bayan bushewa, sanya yaran a cikin ajiya a lokacin bazara a wuri mai sanyi, bushe.
  4. A cikin bazara, a lokacin dasa tulips, dasa waɗannan ƙananan, da alama ba kwararan fitila ba, dasa tare da sauran.

Da yake an dasa su a cikin ƙasa mai dausayi, za su ɗauki tushe sosai lokacin da sanyi ya zo kuma zai iya yin tsayayya da kusan duk lokacin hunturu. Lokaci na gaba ba za su yi fure ba, amma a cikin shekaru biyu ko uku za su faranta maka rai tare da kibiyoyi na fure ba wanda ya fi albasa da girma. Kuma irin wannan tsara ba za ta sake maimaita mamakin abin mamakin magabatanta ba.