Gidan bazara

Zaɓuɓɓuka biyu don yin itace-lathe-kanka

Abu mafi wahala ga masoya suyi dabara daga itace shine a ba blank wani zagaye zagaye. Wani lathe na itace zai taimaka a wannan. Tare da taimakonsa, kyawawan ƙofofin ƙofa, balusters na buɗe, kayan abinci na asali da abubuwan souvenirs, wasan yara, kayan ɗakuna, abubuwa da yawa don ado na ciki suna cikin sauƙi kuma an juya su cikin sauri. A wata kalma, irin wannan injin na iya mai da gidan ya zama hasumiyar hasumiya. Katako na katako yana da sauƙi wanda duk wanda yasan yadda ake aiki da rawar soja zai iya yin da kanka. Karanta labarin: Darasi na Siffar Itace!

Iri lathes da karfin su

Akwai nau'ikan inji. An rarrabu su ta hanyar yawan aiki zuwa masana'antu, waɗanda aka tsara don ƙananan masana'antu, da tebur ko gidan. Ana amfani da nau'ikan biyu na farko a cikin ƙananan masana'antu, kuma zaɓi na ƙarshe ya dace da amfanin gida. A matsayinka na mai mulkin, an sanya shi a kan kayan aiki kuma ana yin samfuran guda ɗaya akan sa.

Hakanan, injina sun bambanta a cikin aiki. An bambanta nau'ikan waɗannan masu zuwa:

  1. Juya da kwafa yana ba ku damar ƙirƙirar sassa ɗaya m. Don aiki da lathe tare da copier, ana buƙatar stencil, wanda aka ƙirƙiri ainihin kwafin.
  2. Juyawa da yin dutsen suna da ƙarin fasalolin don ba da tsagewa.
  3. A dunƙule dunƙule ya sami damar yanke zaren da kuma kaɗa samfuran a ƙarƙashin mazugi.
  4. Ana amfani da Lobotokarny don kera abubuwa akan ginin bene mai fadi - bas-reliefs, babbar kwalliya, zane-zane mai girma uku.
  5. Kruglopalochny yana ba kowane workpiece wani nau'in siffar giciye. An yi amfani dashi sosai don samar da gatari, yankuna don kayan aikin kayan lambu, alaƙa don kayan aikin hannu - chiris, wuƙa, motsi. The workpiece kanta a cikin wani madauwari katako lathe ne tsit, kawai yan itace itace juya.

Ta hanyar matsayin aiki da kai, an rarrabasu cikin injin, Semi-atomatik da injunan CNC, wanda injin ne kawai yake saita aikin kuma ya hada da tsarin da aka tsara.

Na'urar Lathe

Kwanan wata katako na itace yana da sassa da yawa na asali: injin lantarki, gado, makama, gaba da baya na kayan wuta.

Kan gado shine asalin injin, duk sauran hanyoyin an gyara su. A matsayinka na mai mulkin, an jefa ƙwalƙarin baƙin ƙarfe. Babban nauyin gado na monolithic na iya rage rawar jiki na kayan aiki, wanda hakan ke lalata rayuwar injin.

A headstock yana yin ayyuka da yawa. An sanya kayan aiki a ciki kuma ana juyawa daga injin lantarki ta hanyar kwalliyar da aka ɗora akan ta ta amfani da bel.

Canza saurin juzu'in sashi yana canzawa ta matsar da bel akan falen duwatsun da ake so. Wannan na'urar tana kama da aikin gwanaye a kan keke mai hawa da yawa na zamani.

Ana ɗaukar murfin kayan sawa a cikin bututun a ƙarshen ƙarshen ta hanyar tuki, daga ɗayan kuma itace yana jujjuya itace a wutsiya.

Za'a iya fadada ayyukan lathe na itace tare da fuskar fuska. Wani sashi yana haɗe da ita, idan ya zama dole ne a kara ƙarshen abin da ke damun katako.

Hakanan, injunan suna sanye da kayan ɗorawa, wanda ke ba da damar samin ɓangarori da yawa iri ɗaya tare da babban daidaito.

Arin bayani da halayen STD 120M lathe

Injin yana da tsari mai sauƙi mai amintacce, wanda aka tabbatar da shi tsawon shekaru. An sanya shi a cikin bita na makaranta, makarantun sana'a, a cikin shagunan masana'antu, kuma ana amfani dashi a gida. Tare da taimakonsa, ana yin aikin itace mai zuwa:

  • haƙa;
  • stencil juya;
  • sharping na juzu'ai sassan bayanan martaba daban-daban;
  • datsa, zagaye da yankan bangarori daban-daban;
  • lebur farfajiya ta amfani da fensiri.

Kayan injin yana da halaye na kansa:

  • an canza canjin saurin juyawa ta hanyar motsa bel din akan falon duwatsun daban-daban;
  • naúrar sarrafawa yana nan a kan farkon abin hannu don mafi dacewa a yayin aiki;
  • saitin kayan aiki ya hada da nozzles da yawa na nau'in spindle, wanda ke ba ka damar gyara kayan aikin tare da kowane irin iyakar;
  • don amincin ma'aiki, injin yana sanye da takalmin gyare-gyare da labule tare da windows masu gaskiya;
  • Don cire kwakwalwan kwamfuta, an haɗa ƙarin haɗin tsabtatawa.

An haɗa rukunin zuwa cibiyar sadarwar lantarki mai matakai uku tare da wutar lantarki na 380 V da matattarar ƙasa.

Yadda ake yin latil mai sauƙi

Kamar yadda kake gani, na'urar wannan rukuni mai sauqi qwarai, kuma kowa na iya yin lathe da gida akan itace. Mafi kayan aikin yau da kullun don juya workpieces an samo shi daga rawar soja na al'ada. Zai ba da damar aiki mai sauƙi a gida da adana kan siyan kayan aiki na musamman. Rawar soja a cikin wannan yanayin yana maye gurbin headstock da juyawa mai sarrafawa.

Maimakon gado mai-baƙin ƙarfe, ana amfani da kayan aiki. An kafa shinge na katako akan sa don saurin rawar soja da wutsiya. Emphaarfafawa na baya an yi shi ne da sanduna da dunƙule tare da yuwuwar daidaitawa, ƙarshen abin da aka kaɗa shi a kan mazugi. Kayan aiki na katako don itace sune nozzles daban-daban akan rawar soja, wanda aka girka maimakon rawar soja.

A kan irin wannan na'urar mai sauƙin, ana iya sarrafa hannu don kayan aiki da ƙofofi, samfuran kayan ado masu sauƙi, balusters da ƙari mai yawa.

DIY katako

Wannan ƙirar ya fi rikitarwa, amma kuma yana da ƙarin fasali. Ya dogara ne akan gado da aka yi da gida, an yi shi daga kusurwoyin karfe kuma an ɗora shi a kan kayan aikin ko a ƙafafunsa. Amintacciyar gado an bashi kulawa ta musamman domin injin ya yi rawar jiki kamar yadda zai yiwu yayin aiki. Designirƙirar ƙirar tana ba da damar jagorar jagora mai jagora don motsa abubuwa guda ɗaya.

Yankan yankan ya rage a kan abin hannun. Gefen hannu ya kamata ba kawai ya motsa a cikin jirgin sama na kwance ba, har ma ya juya tare da kullun abin da aka makala. Jirgin goyon baya na hannu zai zo daidai da kullun juyawa na ɓangaren aiki.

Injin ɗin zai iya aiki a matsayin kowane wutan lantarki mai amfani a cikin kowane kayan aiki na gidan da isasshen wutar lantarki. Hanya mafi sauƙi don hawa ƙwan kai tsaye a kan shaft ba tare da gears ba.

Wannan hanyar tana da arha kuma tanada sarari akan gado. Amma kuma yana da nasa abubuwan - ba shi yiwuwa a iya daidaita saurin juyawa da rashin daidaituwa game da abin da aka ɗauka wanda ba a tsara shi ba don nauyin kaya.

Sabili da haka, yana da mahimmanci a samar da wani sashin na daban don ramin. Torque za a kawo shi ta hanyar belin bel.

Indwaƙwalwa ɓangare ne wanda ke gyara aikin aikin, yana jujjuya torque zuwa gare shi. Yana iya yin kama da tsayawa tare da hakora daga zamewa ko kuma suna da dunƙulen ƙira. Zaɓin zaɓi na ɗauka a fuskar fuska.

Kashin wutsiyar yana riƙe da ɓangaren akan juyawa. Zaɓin mafi sauƙi shine maƙarar bolt a kan mazugi. Arfafa shine mafi rikitarwa da aka yi da jigon tallafawa.

Domin gudanar da aiki na yau da kullun, cibiyoyin hada kai da na jirgin sama ya dace.

A sakamakon haka, katako na itace da aka yi da itace a gida yakamata yai wani abu kamar haka:

Ya kamata a saka ido musamman da kwanciyar hankali na tsarin gaba ɗaya don ƙarfin madogara ya cika mashin ɗin. Lokacin da motar ke kunne, wannan na iya haifar da raunin mutum. Don kawar da kasawa mafi gama gari lokacin aiki tare da rukunin gida, la'akari da ƙananan lafuzza:

  • aikin aikin dole ne ya juya a kan juyawa;
  • Kafin sarrafa kayan aikin tare da masu yankan, ba shi sifar silima (in ya yiwu);
  • ya kamata a matse mai ƙwanƙwasa a kan babban kayan aikin a wani kusurwa mai m;
  • nika ta ƙarshe ana yin shi da kyakkyawan takalmin sandwich, ana yin wannan aikin tare da safofin hannu don kada ku ƙona hannuwanku daga ɓarna;
  • firmer itaciyar, mafi girma girman saurin juyawa ya kamata.

Lokacin aiki a kan lathe na itace, kar a manta da aminci. Dole ne ma'aikacin ya yi amfani da kayan kariya - tabarau na musamman, safofin hannu, kuma idan ya zama mai sauƙin siyar da numfashi.

Yiwuwar damar lathe da aka yi a gida ya faɗaɗa, sanye take da ƙarin nozzles da na'urori - suna amfani da fenti zuwa ɓangaren juyawa, ƙara gundura ɗaya tare da kayan kwalliya har ma da masu canza iska.