Abinci

Shahararren abin sha don hunturu: pear da plum compote

A cikin hunturu, Ina so in faranta wa kaina rai ba kawai tare da shayi mai zafi ba yayin rana, amma kuma don daidaita jikina tare da bitamin ɓata lokaci zuwa lokaci. Stewed pears da plums na hunturu, dafa shi a gida tare da hannuwanku, zai iya jure wa ayyukan ɓoye abubuwa masu amfani ga mutum.

M Properties na pears

Wannan 'ya'yan itace mai dadi da mai daɗi ya iya haɗuwa da matsakaicin adadin amfanin amfani. Bitamin A, B1, B2, B3, B5, C, E, kwayoyin halitta da folic acid, baƙin ƙarfe, aidin, potassium, alli, magnesium, sodium, zinc, fluorine - duk wannan yana ƙunshe a cikin pear ɗaya. Ruwan ruwan 'ya'yan itace pear akai-akai yana daidaita ma'aunin metabolism kuma yana hana ruwa sanyi. Amfani mai mahimmanci na pear zai iya maganin prostatitis, kumburi daga mafitsara, cutar koda, cututtukan ciki.

M Properties na plums

Plums suna ɗauke da bitamin A, B1, B2, C, tannins masu kyau da abubuwa na pectin, har ma da magnesium, alli, iron, chromium, nickel, boron, phosphorus. Duk jerin abubuwan da aka lissafa suna ba ku damar kiyaye idanunku, zuciya, tasoshin jini, rigakafi, narkewa, ƙwayar tsoka a cikin tsari, yana hana ciwon kansa, bayyanar nauyin wuce kima, tsawan matasa. Hatta ganyen wannan bishiyar tana iya zama magani na hana jini haila, yana ma'anar hanyoyin jini.

Yadda za a dafa compote pears da plums?

Abubuwa biyu masu amfani masu kyau na halitta dole ne a haɗe su. Haɗin da ya haifar zai zama ba kawai warkarwa ba, har ma da dadi sosai. Dukansu 'ya'yan itatuwa' ya'yan itãcen marmari ne na lambun da ba sa buƙatar kulawa mai wahala, sabili da haka, don shirye-shiryen kayan abinci na 'ya'yan itace da aka daddatse, babu tsadar kuɗi da suka wajaba, wanda yake da mahimmanci a zamaninmu. Za'a iya ɗanɗano daɗin daɗin ƙoshin pear ɗin tare da magudanar acid. M zaki da dandano mai tsami zuba a cikin wani pear-plum compote.

Stewed pears da plums na hunturu: girke-girke tare da haifuwa

Matsayi na Adana:

  1. Wanke pears, a yanka zuwa sassa huɗu ko fiye, cire ainihin.
  2. Rarraba wanke plums cikin rami biyu kuma rabu da tsaba.
  3. Tafasa da syrup: zuba 1 lita na ruwa a cikin kwanon rufi da zuba 400 grams na sukari. Tafasa ruwan magani.
  4. Sanya 'ya'yan itatuwa da aka sarrafa a cikin kwantena gilashin, zuba su da ruwa mai tafasa da nutsar a cikin kwanon rufi don haifuwa.
  5. Bakara na mintina 15.
  6. Cire, rufe murfin, rufewa.
  7. Compote ya shirya don tebur!

Hanyar haifuwa ya zama dole don hana gwangwani daga fashewa da kawar da ƙwayar cuta.

Stewed plums tare da pear da lemun tsami balm - bidiyo

Stewed pears da plums na hunturu: girke-girke ba tare da haifuwa

Matsayi na Adana:

  1. Ana shirya plums. Wanke da zuba 300 na plums tare da ruwan zãfi. Option, kafin zuba tafasasshen ruwa, ana iya raba su kashi biyu kuma cire kasusuwa.
  2. Shiri na pears. Wanke 300 grams na pears, kar a cire kwasfa. Yanke cikin yanka, yayin yin peeling da pitting.
  3. Syrup shiri. Zuba lita 1 na ruwa a cikin kwanon rufi, sanya 'ya'yan itatuwa da aka sarrafa a ciki kuma tafasa. Cook na mintuna 5, sannan a zuba gram 200 na sukari da rabin teaspoon na citric acid, har yanzu tafasa har sai ta narke.
  4. Haya. A cikin kwantena gilashin haifuwa, da farko sanya 'ya'yan itaciyar da aka tafasa, sannan a zuba su da syrup mai yawa Matsa kan murfin. Kunsa wani abu mai daɗi. Kar a jefa.
  5. Gilashin ruwa na 1.5 na compote daga pears da plums tare da launuka masu launin shuɗi suna shirye don hunturu.

Idan ba zai yiwu a bakarar kwalba da abubuwan da ke cikin ba, to, dole ne aka ƙara tsunkule na citric acid a cikin blank.

Za a iya haɗa pears ba kawai tare da plums ba, har ma tare da wasu 'ya'yan itatuwa da berries waɗanda ke da wani sourness. Wannan na iya zama aronia, gooseberries, raspberries, cherries, viburnum da ƙari. Sabili da haka, idan akwai lokaci da sha'awar, to, zaku iya rikita umarnin mataki-mataki-hoto tare da hoto na compote na plums da pears, girke-girke wanda yake mai sauƙi ne. A irin waɗannan girke-girke tare da sauran 'ya'yan itãcen, peeled kuma a yanka a cikin guda pears dole ne a sanya a cikin kwalba na akalla rabin. A cikin syrup, rage adadin sukari: 300 grams ta 1 lita. Na gaba ya zo da matakan sterilization, wanda kwalba dauke da abinda ke ciki na 'ya'yan itacen da syrup an sanya su a cikin kwanon rufi da ruwa don samun aiki mai zafi har zuwa minti 20. Sannan kwalban an toshe kuma an ajiye su a jira a fikafikan. Shi ke nan, abin sha ya shirya.

Idan yana yiwuwa a ƙara 'ya'yan itace guda ɗaya da mai daɗi guda ɗaya a cikin pears, to yana da ƙari a mafi kyawun amfani don amfani da citric acid a cikin waɗannan ma'auni: 2 grams a kowace lita 1 na ruwa don syrup.

Yana da kyau sosai don samun daga kayan kwalliyar kwandon pears da plums, adana wani lokaci a cikin yanayin dumi don hunturu. Zai dace da cikakken salati na hutu kuma yayi kyau a gaba kusa da shampen. Bugu da kari, 'ya'yan itace a cikin compote na iya zama kayan zaki ko abun ciye-ciye. Abin ci da dadi shirye-shirye!