Lambun

Yadda za a cimma yalwataccen fure medinilla?

Babbar medinilla ta cancanci cikakken sunan ta - jigo. Kyawawan furannin taurari na wannan shuka suna kama da ƙaramin abin al'ajabi a cikin kowane saiti. Kyakkyawan kyakkyawa na medinilla duk an taɓata daga jujjuyawa, kamar dai an share shi da “cikakken bayani”.

Pedarfi mai ƙarfi amma sassauƙa, kabarin haske mai haske da furanni masu ruwan hoda masu kyau, kyawawan manyan ganye tare da jijiyoyin waje suna ba ta matsayin ɗaya daga cikin abubuwan da take so a cikin gida. Amma don gamsar da medinilla tare da yawan furanni da lafiya, kuna buƙatar yin ƙoƙari don samar da shi tare da yanayi na musamman.

Medinilla.

Medinilla tayi nasara da kunnuwanta na waje na rataye furanni. Godiya ga ƙaƙƙarfan shara, ruwan kwalliya da launi mai laushi mai sauƙi, sassauƙa da farfajiyar, suna kama da abubuwa masu ban mamaki, kusan abubuwan al'ajabi na wurare masu zafi. A zahiri, wannan tsire-tsire yana da ƙananan furanni waɗanda aka tattara a cikin lush, amma ba babban goge ba, kuma "petals" kawai babban bra bra uku ne, an shirya su a cikin layuka biyu - a kusa da inflorescence da andan milimita mafi girma tare da wani irin ƙwanƙwasa (ko matsanancin Layer).

Blooms na fure a cikin lokacin da muka saba - daga tsakiyar bazara da bazara, sauran lokutan kuma sun faɗi ne a kan hunturu na gargajiya. Haɓakawa da sifa mai fasali, wani lokacin squat, maimakon ciyawar daji, medinilla na iya yin alfahari da kyawawan ganye masu launin fata tare da jijiyoyin ado har zuwa 30 cm tsayi, da kuma sabon sigar siliki.

Zai yi wuya a shuka shi, amma a sami fure mai isarwa yafi wahala. A gare shi, ba kawai daidaitaccen yanayin haske da zazzabi yana da mahimmanci ba, har ma da zaɓin wuri mai dacewa, da kulawa da kulawa da hankali ga bukatun waɗannan kyawawan abubuwan. Bari mu san kusa da makullin girma sigogi wanda zai ba ka damar cimma medinilla fure mai ban sha'awa.

Muna zaɓar wuri don medinilla

Medinilla ba ta yarda da canjin wuri ba, sauyawar yanayi cikin yanayi da canja wuri daga wuri zuwa wuri. Haka kuma, daga farkon girma zuwa ƙarshen fure, tukwane da wannan shuka ba za a iya juya su ba. Saboda haka, madaidaiciyar wuri don ita dole ne a zaɓe shi a hankali, yana yin la'akari da duk sigogi - duka halaye masu amfani da kuma kyawawan abubuwan buƙata na ado.

Da farko dai, lokacin zabar wurin da wannan shuka yake a cikin gidanka, kula da hasken. Wuraren haske kawai ne suka dace da na Medinilla, amma ba hasken rana da yawa ba, har ma fiye da haka, hasken rana kai tsaye. A lokaci guda, shading, har ma da inuwa mai haske, yana shafar fure nan da nan, wani lokacin kuma ya zama babban dalilin rashin sa. Medinilla tana amsawa da kyau ga wutar lantarki ta wucin gadi da na halitta, don haka lokacin da kake aiki tare da fitilun mai kyalli, ana iya amfani dashi don yin ado da tsaka-tsaki. Amma galibi ana amfani dashi akan windows ko yamma, a cikin gida a wurare masu haske kusa da windows kusa da windows ko baranda. Medinilla tana jin daɗi a cikin yanayin kayan wasan furanni da lambunan kore.

Medinilla tana da ban mamaki (Medinilla magnifica).

Tauraron Philippine yana buƙatar hanya ta musamman ba kawai don zaɓin hasken wuta ba, har ma don bincika kusurwoyi masu nasara. Medinilla - shuka yana da haske, amma "mai shuru", yana buƙatar gabatarwa da ya dace. Ya kamata a sanya wannan kyakkyawa na cikin gida ko dai a cikin kore ko a wuraren nishaɗi tare da hasken gamsarwa. Wuraren da zaku iya shakatawa daga yanayin tashin hankali da rayuwar yau da kullun, jin daɗin littafi, kaɗaita ko mintuna na ƙauna suna da kyau don medinilla. A lokaci guda, bar mata sarari da yawa. Kada ku haɗa shi da sauran tsire-tsire na cikin gida kusa, amma ba da 'yanci kaɗan-dama: medinilla ba ta son gasa.

Temperaturearfin zazzabi

A duk matakai na ci gaban medinilla, wajibi ne don samar da yanayin tabbatacce don ci gaba da haɓaka. Wannan kyakkyawa, duk da kamaninta mai rauni, ba ta tsoron zafi, amma sanyi yana lalata mata. Zazzabi a cikin dakin da medinilla ke tsaye kada ya faɗi ƙasa da digiri 20 na zafi a duk tsawon lokacin aikin haɓaka. Amma a lokacin dormant, don ta da more yawan fure, da yawan zafin jiki ne mafi alh notri ba ma sharply, amma har yanzu tsallake. Medinilla za ta kara kyau da kyau idan a cikin hunturu ba ta da digiri 18-20 Celsius ba, amma a 15-16 digiri Celsius..

Ya kamata a inganta ikon sarrafa zafin jiki ta hanyar kiyaye takin a hankali daga kowane magudanar ruwa da rafukan iska mai zafi da sanyi. Kada a sanya medinilla kusa da kayan aikin dumama a wurare masu tsafta.

Musamman ƙasa da tsarin juyawa

Medinilla ba zai iya samun ci gaba ba, har ma fiye da haka, fure ba tare da ɗan ƙaramin acidic ba. Don saukowarta, za a iya amfani da gaurayawan ƙasa da aka shirya don dasa rhododendron na cikin gida (ko azaleas). Soilasa ta zama mai haske, babba a cikin kwayoyin halitta.

Medinilla tana da kwazazzabo.

Canja ƙasa da kwantena, dasawa ba a cikin bazara ba, amma nan da nan bayan fure. Kuma ko da sannan, aiwatar da dasawa kawai lokacin da bukatar hakan ta taso. Zai fi kyau dasawa nan da nan bayan an datse wani tsiro iri iri da samar da kambi. Ana kulawa da Medinilla a hankali, yana ƙoƙarin kada ya cutar da rhizome kuma ya kula da tsinkaye iri ɗaya.

Ba za a iya samun yalwar furanni ba tare da danshi mai kyau ba

Medinilla ya kamata ko da yaushe ya kasance cikin yanayin kwanciyar hankali na babban zafi. Da farko dai, wannan buƙatar ta shafi iska - alamu masu zafi ya kamata su zama babba, daga kashi 70%. A lokaci guda, medinilla tana son feshin ganye, wanda za'a iya yi a duk lokacin da ake so. Baya ga fesawa, kuna buƙatar shafa kullun ganyen ko kuma maye gurbinsa da kamshi. Amma tare da kowane hanya, tabbatar cewa danshi ba ya kan ɗayan substrate ko furanni, har ma fiye da haka - a kan buds.

Amma watering ya kamata kula da barga, m zafi na substrate, amma a cikin wani hali wuce kima. A lokacin lalacewar, ana rage ruwa don rama yanayin zafi da raguwa na yanayi a cikin haske, amma ana kiyaye yanayin zafi mai wadata ko da a wannan matakin ci gaba. Sauƙin a cikin tukunya a cikin wannan lokacin ya kamata ya bushe zuwa zurfin kusan 2-3 cm .. Tsarin hunturu na ban ruwa an kiyaye shi har sai farkon farkon ya fito sannan kuma an ƙara girma da sauri don ƙirƙirar bambanci (amma a cikin kyakkyawan tsari, guje wa overmoistening na ƙasa da barin bushe saman Layer na ƙasa 1 cm lokacin farin ciki). Yana da bambanci tsakanin zafi na substrate ban da canji na zazzabi wanda zai ba medinilla ƙarfin ƙarfafawa ga fure mai ban sha'awa.

Ga medinilla, tsarin ban ruwa bai da mahimmanci kamar ingancin ruwan da ake amfani da shi. Zai gafarta muku wasu kurakurai, amma ban ruwa tare da ruwa mai wuya zai haifar da matsalolin kiwon lafiya da kuma rashin rashin fure. Abin da ya fi dacewa, ana shayar da Medinilla tare da ruwan sama ko kuma wasu nau'in ruwa mai laushi, zafin jiki wanda ya dace da yawan zafin jiki na iska kusa da shuka.

Manuniyar abinci mai ɗorewa na ƙasa

Medinilla tana neman abinci mai gina jiki da ci gaban al'ada, kuma ba kawai fure take buƙatar sake sarrafawa na yau da kullun na matakan abinci mai gina jiki da aka shuka ba. Ana aiwatar da riguna masu sutura a yayin dukkan aikin ci gaban aiki, daga bazara zuwa kaka. A wannan yanayin, ya fi kyau don ciyar da medinilla kowane mako, amma tare da rage allurai takin mai magani, fiye da amfani da makirci tare da ƙarin riguna na saman mafi wuya. Haɗewar takin zamani don rhododendrons, takin ƙasa don amfanin gona na fure ko takin ƙasa da ƙasa sun dace da medinilla.

Medinilla tana da kwazazzabo.

Kar a manta a datsa

Bayan fure, medinilla yana buƙatar ƙara kulawa. Wannan ba shine mafi kyawun lokacin don dasawa ba, har ma shine kawai damar don kambi. An cire ciyawar furanni gaba ɗaya daga shuka, kuma an yanke kambi don ya samar da ƙarin m da kyawawan bushes. Amma idan ba ku yi dashi ba, to ya fi dacewa kawai ana iyakance shi kawai ta hanyar fure, kuma kada ku taɓa harbe harbe.

Drooping inflorescences - matching tukwane

Tun da furanni na medinilla sun rataye, sunyi kyau sosai, shuka da alama yana jingina da isa ƙasa, ba shi yiwuwa a dasa medinilla a cikin kowane akwati. Don wannan kyakkyawa, furannin furanni ne kawai suka dace wanda medinilla ɗin ba zata fito ba azaman furanni da ganyen sills na taga da saman ta. Don wannan al'adar, zaɓi tukwane masu tsayi (amma ba su da faɗi sosai) ko girma a cikin nau'in ampel a rataye hotuna, tukwane akan ƙafafun ƙafa, kayan kwalliya da sanduna na ado.

Medinilla.

Cutar da Cututtuka

Idan kana son jin daɗin daɗin fure na medinilla, bincika shuka a kowane mako kuma lura da duk matsalolin da ke cikin ci gabanta. Rashin yanayin ko rashin kulawa mai kyau zai sanya medinilla ta zama mai haɗari ga ƙwayoyin gizo-gizo da sauran kwari, na iya haifar da kamuwa da cututtukan fungal. Don medinilla, yaƙin ya kamata ya fara da wuri-wuri kuma nan da nan tare da maganin kwari da fungicides, ƙara da gyaran kulawa.