Shuke-shuke

Mafi kyawun tsire-tsire na cikin gida tare da bracts mai haske

A cikin kyawawan furanni na gida da yawa na fure, furanni ba shine mafi yawan jan hankali da jan hankali ba. Abubuwan birgewa masu launuka masu banƙyama waɗanda suka lulluɓe gaskiya na fure, a zahiri, sun fi yawa fiye da inflorescences na yau da kullun da furanni ɗaya. Kusan koyaushe al'adu, ana ba su amfanuwa da launuka masu launuka masu haske, waɗanda ba su da asali. Daga cikin irin waɗannan tsire-tsire ne ake samun manyan taurari masu launin launin launuka da kuma candidatesan takara na ainihi don rawar da ya dace a ciki.

Antirium (Anthurium)

Bract bract

Dangane da tsire-tsire na fure waɗanda ba su da madaidaicin launuka masu haske waɗanda ke rufe furanni kansu, kuma galibi ma a ɓoye su gaba ɗaya, yana da kyau a faɗi cewa kowane tsire-tsire mutum ne kyakkyawa kuma yadda yake. A wasu al'adu, kawai ganye na sama akan harbe suna canza launin su yayin furanni, a cikin wasu, an ƙirƙiri inflorescence mai cike da ƙarfi, ƙyalli wanda yayi kama da furanni, a cikin na uku, inflorescences suna da yawa kuma suna da ban sha'awa wanda suke ganin kusan ƙirar wucin gadi ne. Irin waɗannan tsire-tsire sun bambanta da rarrabuwa. Idan wasu nau'ikan nau'ikan gargajiya da kuma Hardy sun daɗe suna zama litattafan ɗabi'a, to sauran tsirrai suna fara hanyarsu ta samun karɓuwa ta duniya kuma har zuwa yanzu ana samunsu cikin jerin gwanon kayan gargajiya.

Al'adun gargajiya waɗanda inflorescences yayi kama da bambancin daban-daban na callas na al'ada ba sa fita daga salon. Sun dace daidai da cikin ɗakunan ciki na zamani, cin nasara ba wai kawai palette mai launi iri ɗaya ba da kuma iyawa don bincika dukansu unpreentious da mafi kamannin ƙaƙƙarfan ido, har ma da bayyanar layin, mai sauƙi amma mai ban mamaki mai haske. Daga cikin abubuwanda aka fi so irin wannan al'adun akwai sabbin kayan gargajiya waɗanda suka jawo hankalin mutane kawai cikin 'yan shekarun nan, kuma tsirrai waɗanda shahararsu ba ta canza ba har ƙarnuka. Tsire-tsire na cikin gida, inflorescences wanda aka sanya shi tare da babbar babbar murfin haske, sun haɗa da calla-zantedesia daidai, da anthurium, da spathiphyllum.

Bromeliads mai haske tare da inflorescences mai kwalliya daga katako mai ban sha'awa suma baza su yiwu a yi watsi da su a cikin jerin tsire-tsire waɗanda suka fi ƙarfin katuwar tabo ba. Daga cikin bromeliads, akwai al'adu waɗanda babba ganye ana ɗan ƙara maimaitawa kusa da inflorescence da ke ɓoye a cikin zurfin rosette, da kuma cikakken soloists waɗanda ƙarancin labarunsu ya yi kama da kawunan ko wutsiyoyin tsuntsaye masu ban sha'awa. Bayyanar bayyanar yanayin zafi mai ban mamaki da ake biya bromeliads koda da a yawancin al'adu mahaifiyar rosette ta mutu bayan fure. Kuma samuwar yara masu maye gurbi, wanda za a iya dasa shi azaman tsirrai masu cin gashin kansu, da zaran sun saki ganyayyaki 3-4, fiye da rama wannan rashi. Tillandsia mai launi, freesia da Co. sune misalai ingantattu na kayan waje, waɗanda aka bayar da suna ta launuka masu haske. Amma irin inflorescences suna halayyar ba kawai don bromeliads ba, har ma ga yawancin tsire-tsire na herbaceous.

Harshen Tillandsia

Al'adun asali da na waje tare da ingantaccen tsari ba su da yawa. Irin waɗannan albarkatun gona suna cikin tsire-tsire na herbaceous wanda a ciki furanni yake samar da inflorescence kuma daga furanni na ainihi da bravers masu haske. Mafi yawan lokuta, muna magana ne game da inflorescences mai salo tare da siffofin da aka tsara ta hanyar triangular ko bras braids, suna haifar da kyawawan kunnuwa da kuma cones. Amma akwai banbancen wannan dokar. Poinsettia da turmeric sune tsire-tsire waɗanda zasu sa kowa yayi sabon binciken game da yuwuwar yin amfani da tsire-tsire masu ƙyalli a cikin ciki. Amma jerin abubuwan asalin kawai ba'a iyakance su ba.

Bari mu sami kusanci kusa da tsire-tsire huɗu na gida mai haske tare da daskararren launuka masu haske da manyan gasarsu don taken taken da aka fi so a cikin gida.

Akwai jerin mafi kyawun tsire-tsire na cikin gida tare da braids masu haske a shafi na gaba.