Shuke-shuke

Kayan shafawa na Shayi

Ganyen shayi sun tashi ne daga wani iri da ake kira LaFrance, wanda aka bugu a shekarar 1867. Guillot ne daga Faransa. An samo irin wannan sabon salo ne sakamakon tsabtatattun kayan shayi da kayan shayi. Bayan haka, ya yiwu a samar da nau'ikan 10,000 daban-daban, kowannensu yana da halaye da bambance-bambancensa. Don haka, za su iya bambanta da girman daji da tsayinta, siffar furanni masu kyan gani, da launi. Shayi mai shayarwa ya bambanta da cewa furanni suna da ƙamshi mai ban mamaki, sabon yanka shayi, furanni yana da tsawo sosai, yana kasancewa daga kwanakin rani na farko har zuwa ƙarshen damina.

Subject ga duk ba mai wahala sosai dokokin lokacin da kula da matasa da kuma girma shrubs, wannan irin fure za su murna da sojojin da yawa furanni. Don haka, a kan tsayin daka guda ɗaya ana iya samun furanni bakwai tare da furanni masu yawa, yawanci daga guda 20 kuma har zuwa 130 (dangane da wane iri ne).

Koyaya, waɗannan tsire-tsire suna da matukar banmamaki kuma ba sa bambanta da juriyarsu. Sabili da haka, wajibi ne a kula da su ba kawai sosai ba, har ma daidai. Dangane da wannan, duk wani malamin gona ya zama tilas a san duk wata shawara mai mahimmanci da masana ke bayarwa, da ƙoƙarin bi su. Sakamakon irin wannan zane mai ban sha'awa zai zama ƙazantaccen daji mai cike da furanni masu kyau.

Siffar Saukowa

Don samun kyakkyawan fure na fure, dole ne a dasa shi daidai da duk ka'idodi. Yaduwar wannan shuka sau da yawa yakan faru ne ta hanyar alurar riga kafi, amma akwai kuma wasu nau'ikan da ke yaduwa ta hanyar yankan itace.

Ya kamata a dasa wardi a farkon kwanakin Mayu. Slightlyarancin acidic da ƙasa maras kyau ya fi dacewa da wannan. Zaɓi wurin da akwai dumbin hasken rana kuma akwai ingantacciyar kariya daga iska. Dole ne a cire dukkan ƙasa daga tushen tushen seedlings. Kafin a ci gaba da dasa shuki, dole ne a saka seedlings a cikin ruwa a fili. A nan dole ne su kasance aƙalla awanni biyu, a cikin wannan lokacin za'a iya cika furanni da ruwa. Zai yi kyau sosai idan ka sami nasarar rage duka tsirar cikin ruwa. Idan ba za a iya yin wannan ba, to yi ƙoƙarin tabbatar cewa duk tushen yana nutsar cikin ruwa kuma, ba shakka, maganin, idan akwai (yana tsakanin tushe da tushe kuma yana kama da ba ƙara girma ba).

Shirya ramuka don saukowa. Ya kamata a lura cewa girman su yakamata yakai santimita 30 zuwa 50. Nisa tsakanin bushes ɗin shine akalla santimita 30-50. A wuri guda, a matsayin mai mulkin, ba a shuka bushes fiye da 8 ba. Kafin dasa shuki wardi, ya kamata a sakaya su a cikin cakuda takin gargajiya na musamman. An shirya shi a sauƙaƙe, wato, danshi, ruwa da yumbu an cakuda su a cikin rabo na 1: 1: 2. Bayan dasa shuki a kusa da shi, ya wajaba don yin abin hawa daga ƙasa. Wannan ya zama dole domin a lokacin ban ruwa ruwa ya zauna a cikin tushen yankin. A karshen, daji yana buƙatar yadudduka (tsayin dutsen ba ƙasa da santimita 15 ba).

Yanayin girma

Ana ba da izinin wannan nau'in wardi a cikin ƙasa mai buɗewa, har ma a gida. Zaɓin hanyar ya dogara da yanayin yanayi a yankin. Kusan duk wardi masu alaƙa da wannan nau'in suna da fure mai tsayi. A kan harbe-harbe na shekara-shekara, an kafa adadin adadin fure mai yawa. A wannan batun, a cikin bazara, daji kawai yana buƙatar pruning, da kuma yadda ƙarfinsa zai dogara da iri-iri.

A cikin shekara ta 1 ta rayuwa, an yanke daji zuwa 2-3 buds, bayan - a cikin 5-7 buds. Idan kuka datsa a lokacin bazara, to, an inganta haɓakar harbe-harbe, wanda a cikin mafi yawancin hanyoyin yana da tasiri kan ƙirƙirar fure mai maimaitawa. Gardenerswararrun lambu ba su bayar da shawarar pruning fiye da furanni 2 daga daji 1, saboda wannan, inji zai iya zama mai rauni sosai. Don lokacin hunturu, an yanke fure a cikin kwanakin ƙarshe na Oktoba, yayin da harbe, ganye, furanni waɗanda basu balaga ba, an cire buds. Duk abin da kuka yanke zai ƙone shi ba da nasara.

Bayan pruning, ya kamata a kiyaye daji daga sanyi ta rufe shi da rassan fir danshi. Kuma peat ko ƙasa, kuna buƙatar cika mai tushe na shuka don tsayin 20cm santimita. Idan dusar ƙanƙara tana da tsanani, to, a wannan yanayin ne kawai ya zama dole don yin firam, wanda a saman abin da ya kamata a ɗora mashin. Dole ne a rufe shi da fim (roba) don kare shi daga samun rigar. Dole ne a yafa gefuna da fim ɗin da ƙasa.

Siffofin kulawa da ruwa

Fara girma girma wardi, matasan, dole ne a shirya don gaskiyar cewa dole ne su kasance a hankali kuma kusan a kula dasu koyaushe. Don wannan shuka mai kyau don yayi kyau sosai kuma ta haɓaka daidai, kawai yana buƙatar samar da ciyarwa na yau da kullun a lokacin kakar. Don haka, a duk tsawon lokacin, yana buƙatar suturar ma'adinai, wanda ya haɗa da abubuwan abubuwa kamar su phosphorus, magnesium da potassium.

Lokacin da ci gaban aiki na daji ya fara, dole ne a ciyar da shi sau biyu a jere tare da bayani na taki nitrogen. Sanya shi sauki. Don yin wannan, Mix urea (10 grams), ruwa (lita 10) da nitrate (15-20 grams). A daji na wardi zai amsa daidai idan kun canza takin tare da takin gargajiya da ma'adinai. A lokacin saduwa, yana buƙatar takin tare da takin ma'adinai, watau, a cikin ruwa (lita 10) urea (40-50 grams), nitrate (20-25 grams) da potassium (grams 15) ya kamata a narkar da.

Lokacin da shuka tayi fari da farko, tana buƙatar sake ciyar da takin ma'adinai. Koyaya, ya kamata a rage adadin takin nitrogen zuwa grai 10-15, da kuma potash - akasin haka ya ƙaru.

Lokacin yin shayarwa, yakamata kuyi la'akari da mahimman nuances. Idan babu isasshen danshi a cikin ƙasa, wani ɓangare na ɗanɗano na iya faruwa, tare da rage haɓakar harbewa.

Overarfafa overmrying na earthen coma na iya tasiri mahimmancin halayen iri-iri, canza su. Don haka, launin fure zai zama mai ƙarancin gaske, furanni kansu sun fi ƙanƙanuwa, ƙanshin ya zama mara nauyi. Amma kuma sau da yawa, yawan ruwa shima ba shi da daraja. A wannan lokacin, lokacin da fure fara girma da himma, kazalika a lokacin budding da fure, ya kamata a shayar da alheri sosai. A matsayinka na mai mulkin, wannan yakamata a yi sau ɗaya a kowace kwana 7. Kuma a cikin bazara da kaka, zai yuwu a sha ruwa sau ɗaya a kowane mako 1.5-2. Bayan an shayar da daji, ciyawar da ke kewaye da shi dole ne a mulched da humus. Wannan zai hana bushewa bushewa ko zafi, kuma zai taimaka ga wadataccen fure da saurin girma.

Babban fasali na iri

Wannan nau'in wardi ya haɗa da adadi mai yawa na iri. Babu wanda ya san takamaimai nawa daga cikinsu, saboda kusan kowace rana tarin yana cike da sababbi da sababbin iri. Da ke ƙasa za a gabatar da shahararrun nau'ikan sanannun.

Per Gunt - Wannan iri-iri tun da wuri kuma babban koma-bayansa shine tsinkayar wata cuta kamar fari mildew. Daji mai tsayi na iya kaiwa kusan mita, ko kuma santimita 90. Ya yi sosai m kuma yana da lliage ganye, kazalika da quite kaifi da kuma bakin ciki ƙaya a kan mai tushe. Furannin furanni kansu kaɗai suna da girma kuma suna da kyawawan launuka masu launin shuɗi. Ganyen furannin waɗannan furanni, waɗanda suke da ƙanshin kyau mai kyau, suna juyawa launin shuɗi a ƙarshen fure a gefuna. Wannan iri-iri ana godiya sosai na dogon da kuma adalci yalwatacce fure. Al'ada ce kuma tana da kyau kwarai don ƙirƙirar bouquets.

Dam de Kerr Wannan nau'ikan yana da sanyi mai tsaurin sanyi kuma yana tsayayya da cututtuka daban-daban. A tsayi, daji zai iya kaiwa mita 0.9. Furen furanninsa masu ruwan hoda biyu-biyu a diamita yawanci suna daidai da santimita 12. Kamshinsu ya zama mai rauni, kuma furanni kansu sura-iri ne kuma masu ɗorewa. Mai girma don shirya taken bouquet don haɓaka cikin rukuni. Al'ada ce ta al'ada.

Salama - Wannan iri-iri ne sanannen sanannen tsakanin lambu. Tsarin furanninsa cikakke ne. Kuma suna da launuka biyu na al'ada daban-daban, ma'ana, ƙasa shine ruwan hoda-ja, saman kuma mai ruwan hoda-apricot. Wannan nau'in yana da karamin daji sosai, yana kaiwa tsayin mita 0.8 kuma yana da ganyayyaki masu kauri. Diamita na furanni aƙalla 10-12 santimita kuma suna da yawa ninki (har zuwa petals 50).

Alexander - wannan nau'in wardi na shayi-matasan yana da kara mai tushe, wanda zai iya kaiwa tsawan tsayin mita ɗaya zuwa ɗaya da rabi. Furen furanni-mai cike da furanni masu launin shuɗi ne babba a diamita, waɗanda suke akan matsakaici 12 santimita. Suna da wari mai saukin kamshi. Furanni suna da kyau a cikin kayan tari, kuma ana amfani dasu don ƙirƙirar shinge.

Prima Ballerina - Wannan nau'in wardi gado ne na fure, kuma ya sami farin jini sosai a tsakanin yan lambu. Dajin ya kai mita ɗaya daga tsayi kuma yana daidai. Ssanyan cingunan launuka biyu mai ruwan shuɗi, suna da kyawawan ƙanshi. Classic mazugi-dimbin yawa furanni suna da yawa girma. Wannan iri-iri baya jure cutar kuma galibi mildew ne yake shafa shi.

La france - wannan nau'in hunturu-Hardy ya bambanta da duk launi-ba-saba-al'ada ta petals ba. Babban ɓangaren abin da aka fentin shi a cikin inuwa mai ruwan hoda-ɓangaren ruwan hoda, ɓangaren ƙananan kuma ruwan hoda mai haske. A diamita, furanni mai kauri-fure (sittin 60) ya kai santimita 10. Suna da wari mai ƙarfi. Dukansu guda furanni guda ɗaya da kuma dukkanin inflorescences na iya Bloom. Wannan iri-iri ne mai saukin kamuwa da cututtukan fungal. Ya dace da sahun rukuni.

Wadannan kwatancin na iri, ba shakka, ba su nuna duk halaye na furanni mallakar ga tsari na matasan shayi wardi, amma sun kasance kawai bukata domin lambu, kazalika da masu sana'a shayarwa. A halin yanzu, ana ci gaba da haɓaka ire-ire na waɗannan kyawawan furanni, waɗanda zasu iya sauya kowane lambu. Hakanan, kyawawan furanni masu ban sha'awa suna da kyau a cikin abubuwan da aka shirya.

Roba Tea Roses - Bidiyo