Furanni

Dace da kyau na cacti a gida

Dace yadda yakamata na cacti shine mabuɗin don haɓakar shuka, kuma don siffofin furanni - ana buƙatar kamannin bayyanar buds. Farawa masana game da wannan batun suna da tambayoyi da yawa. Mafi na yau da kullun su shine sau nawa kake buƙatar shayar da cacti, kuma wane irin ruwa ga cacti ruwa don tabbatar da cikakkiyar haɓakarsu da tsawon rayuwarsu.

Dokoki da hanyoyi don shayar da cacti

Rashin cacti a gida ba aiki ne mai sauki ba. Yana da amfani yin la'akari da wasu daga cikin ka'idodi mafi yawan ruwa.

Babu wanda zai fi so yayin da rafi na ruwa ya fadi a kan tushe: Bayan ya sha ruwan cakuda, ya zama dole don tabbatar da cewa ruwan ba ya sami isasshen turɓayar kanta.

Akwai manyan hanyoyi guda biyu don cacti ruwa: a sama, a cikin tukunya, da kuma ƙasa, daga pallet. Hanya ta ƙarshen tana da fa'idodi masu yawa: A cikin tukwane ba a wanke ma'adinan da kayan abinci kuma hakanan ake wanke kayan abinci da sauri ba daga cakuda na kasa ba; mafi yawan tushen tsotsa suna cikin cacti a cikin mafi ƙanƙantar ɓangaren tushen tsarin - a ƙasan tukunya, don haka kwararar ruwa zuwa wannan ɓangaren earthen coma ya barata, amma bushewa da babban lokacin farin ciki da wuya na tushe ba shi da amfani kawai, har ma yana da haɗari; kuma a ƙarshe, yin sha daga ɗamara ya sa ya zama sauƙin kulawa da tarin, musamman babba. Wannan hanyar kuma tana da matsala - wahalar kulawar mutum da cacti da wahalar sarrafa adadin ruwan da ya fada cikin tukunya, amma ana shawo kan waɗannan wahaloli tare da ƙwarewa kuma ta hanyar yin amfani da mitir mai sauƙi danshi.

Lokacin shayar da cacti a cikin hunturu da bazara daga sama, yana da mahimmanci cewa kullun dunƙule ya cika da ruwa. Sabili da haka, wani muhimmin ƙa'ida: yana da kyau ruwa sau ɗaya yalwace (har ma daukatuwar dunƙulewar da aka cika da danshi) fiye da ɗan ruwa kadan (lokacin da ruwa yake narkewa kawai danshi a cikin tukunyar). Ya kamata a tuna cewa an adana ruwa a cikin tukwane mafi girma kuma a cakuda yumɓu mai nauyi (yumɓu) mai nauyi.

Kuma ta yaya za a sha wani murtsunguwa a gida, ba yanayin yanayi? A cikin bushe, yanayin zafi, ana shayar da cacti da maraice, a ranakun mai sanyaya da safe.

An samu sakamako mai kyau sosai daga ƙasan dumama, wanda aka kunna bayan an gama sha don lokacin yayin da substrate ke riƙe danshi.

Sau nawa kake buƙatar shayar da cacti a gida?

Yawancin cacti ana shayar dasu kawai a lokacin girma. Yawancin nau'in - a ƙarshen bazara - farkon lokacin bazara da ƙarshen bazara - farkon kaka. Anan zamu yi bayanin takaitaccen yanayin zagayowar lokacin babban adadin cacti a tarin Turai. A cikin hunturu - lokacin m, daga tsakiyar bazara - farkon lokacin girma, a rabin rabin lokacin bazara - ɗan gajeren lokacin bazara da sabon lokacin ciyayi a ƙarshen bazara - farkon kaka. Amma akwai ƙungiyoyi na cacti da sauran nasara (da farko, Aizoon), a cikin abin da hanyoyin haɓaka rayuwar ke da banbanci, kuma dole ne a la'akari da wannan lokacin kula da su.

Ko da sanin yadda ake amfani da cacti ruwa yadda ya kamata, ka tuna cewa fure da yawa na cin nasara ba su zo daidai da lokacin girma ba! Kuma a nan matsala ta taso: ga ruwa ko kuma a shayar da shukar wata shuka a lokacin lalacewa, alal misali, a cikin hunturu. Warware shi, dole ne mutum yayi la'akari da yanayi da yawa. Plantarfafa daɗaɗɗen tsire-tsire na iya yin fure a kullum koda ba tare da ruwa ba. Amma a rana mai zafi, lokacin da yawan zafin jiki na iska ya tashi sosai, za'a iya shayar dashi. Saurayi ko ƙanƙanin misali na ƙarfi don fure ba tare da ruwa bazai isa ba. Zai fi kyau a sake shirya shi cikin wuri mai zafi da haske (alal misali, a cikin gidan wuta) sannan a shayar da shi. Ko kuma yazo da hujjar cewa fure dole ne ya zama abin sha'awa a cikin shekaru masu zuwa. Mafi amincewa, zaku iya shayar da tsire-tsire a lokacin ɓataccen lokaci, kuma yafi dacewa ku guji shayar da “mawuyacin” ko marassa saukin.

Amma har a lokacin girma, ana shayar da cacti a hankali. Ainihin ƙa'ida ita ce mafi kyau ga cika-cika da fiye da ruwa-sama. A cikin sanyi mai sanyi, yanayin damuna, shara ba lallai ba ne, koda kuwa murhun ƙurar yana bushe gabaɗaya (ban da tsirrai da tsirrai masu kafe). A cikin bushewa, yanayi mai zafi, yumɓun yumɓun yakamata su kasance da dattin koyaushe, amma baza a yarda da ɓarnar ruwa a tukunya ko kwanon rufi ba. (Kusa da mafi kyawun ban ruwa na ruwa, amma, musamman a cikin dakin daki, yana da wahala a zahiri.)

Wani irin ruwa kuke buƙatar cacti na ruwa?

Kafin a shayar da gidan kwalliyar, kula da ingancin ruwan. Chemically tsarkakakken ruwa lamari ne. Yawancin lokaci, yana ƙunshe da kayan ma'adinai da samfuran halitta daban-daban. Tunda ana canza ƙwayar cacti in mun gwada da wuya, a cikin 'yan shekaru kaɗan tare da shayarwa zaku iya ƙara abubuwa daban-daban a tukunya da cewa gaba ɗaya za su canza ingancin abin da keɓaɓɓen. Akwai girke-girke da yawa game da yadda za a guji wannan, amma ga mafi yawan ɓangaren suna ba da shawarar kasancewar ɗakin dakin gwaje-gwaje na gaske. Kuma, mafi yawa ko da gogaggen ƙasa girki ba su koma irin wannan matsaloli.

Yana da mahimmanci a la'akari da cewa don ban ruwa, kamar yadda yake da tsabta, ruwa mai taushi tare da ɗan ɗanɗano acidic ana so. Ana iya narkewa, ruwan sama, Boiled ko ruwa mai tsaye. Zai fi kyau idan zazzabi na ruwa don ban ruwa ya ninka digiri sama da yawan zafin jiki.

Yana da amfani a fesa duk cacti tare da ruwa mai ɗumi (30-50 ° C). Yana da mahimmanci cewa sprayer ya ba mafi ƙarancin fesa. Manyan saukad da suka fado kan tushe na shuka na iya lalata shi. A cikin yanayin zafi, ana yin spraying da yamma; a cikin hunturu - rana mai dumi. A matsayinka na mai mulkin, ba za a iya faɗakar da iska mai iska a tsire-tsire ba, amma a kansu. Banda shi ne mai tushe na epiphytic cacti da squamous squkly pears. Yawancin cacti na epiphytic za a iya wanke su a ƙarƙashin rafi na ruwa mai dumi, kuma a goge shi da rigar ciki.

Yanzu kun san yadda ake shayar da gidan mu, wanda ke nufin zaku iya samar da nasarar ku tare da kyakkyawan kulawa.