Gidan bazara

Tsarin lambun yau da kullun

Don tunanin lambun wani salon yau da kullun, tuna Peterhof, Versailles, Royal Garden a Hanover da sauran gine-ginen ƙasa mai kama da fili, layin daidaituwa da sifofi masu kyau, layin janareta na yau da kullun da kuma arbor masu yawa. A cikin tsarin al'ada na yau da kullun, ana maraba da maɓuɓɓugan ruwa da Inuwa kuma an hana kowane nau'i na sabbin abubuwa masu kama da sabon zane.

Menene salon yau da kullun a cikin zane mai faɗi da kuma hotonsa

Salo na yau da kullun - tsari da tsaftacewa, tsinkaye da daidaito na layin, kyakkyawa da tsarin daidaituwa. Abubuwan da suka fi dacewa da yanayin wuri suna da kyau a cikin manyan wuraren shakatawa, amma shirin kyauta ma yana yiwuwa a cikin karamin lambu. An yi rubuce-rubuce da yawa game da bambanci a cikin tsarin gine-ginen filayen Turai tare da shimfidar wuri mai faɗi da kuma salon yau da kullun. Yanzu babu wanda zai gani a cikin itacen da aka sare "bawa tare da sarkar zinare" (Karamzin), cin nasara game da yanayi ko alamar mulkin mallaka, zamuyi sha'awar madaidaicin lissafi na kambi da kuma kyakkyawan kayan ado na ado. Muna amfani da abubuwa iri biyu a cikin lambunan mu, muna ƙoƙarin rinjayar yanayin "mallakar" a gare mu ta hanyar jujjuya shi zuwa ga aikin zane-zane na lambun.


Ba abu mai sauki ba ne a kula da wani lambu na yau da kullun, amma da alama ba shi da wahala sosai fiye da kula da shimfidar wuri ko kuma yanayin lambun, kodayake masu lambu suna da hanyoyin aiki daban-daban. A cikin wani lambu na yau da kullun, kuna buƙatar yanke shinge da bishiyoyi, yanke adadi mai ban mamaki, girma da shuka tsiro na shekara a kan shinge, sako, amma idan ba ku kula da masu ba da kayan lambu ko fure mai fure ba, su ma da sauri sun daina ƙirƙirar abin da aka dasa su. Jin daɗin daji da sakaci na gonar a cikin yanayin dabi'a dabi'a ce kawai, tana buƙatar ta musamman, amma har da cikakken kulawa, babu wani lambun da zai iya kula da kanta, kodayake a cikin lambu na yau da kullun akwai lahani na kulawa musamman ana iya lura da su kuma nan da nan kama idonka.

Yana da kyau mutum yayi tunanin cewa irin wannan salo na yau da kullun a zanen fili zai taimaka hotunan a kasa:




Ana la'akari da Versailles misali ne na yau da kullun a cikin zane mai faɗi. Babban gwargwadon iko, wanda ba a birge shi da kyan gani ba, ya cancanci babban mai sarauta. Yawancin mutane da aka nada kambi sun yi kokarin ƙirƙirar wani abu mai kama da haka, shahararren Peterhof, kyakkyawan misali na salon yau da kullun a Rasha, an ɗauki shi azaman mai ban mamaki na zane-zane na lambu, ba ƙasa da Versailles ba. Ba wanda zai iya taimaka wa adon fādodinta, maɓuɓɓugar ruwa, da kuma tsarin ɓarnar turmi.

Halayen Sanya Regular

Waɗanne halaye ne na salo na yau da kullun da kuma keɓaɓɓun fasali suke? Theirƙirar irin wannan lambun ba zai yiwu ba tare da shinge daban-daban na tuddai da ƙananan sifofi waɗanda aka kirkira tare da taimakon aski masu ƙwarewa, kuma, ba shakka, shinge. Harshen Yew ba zai yiwu ba a St. Petersburg da Moscow, rawar da katako na katako a Rasha ke bugawa ta hanyar linden, "linden trellis."

Wata sifa mai mahimmanci na rukunin yanar gizon a cikin salon yau da kullun, cibiyar haɗinsa shine ginin mazaunin. Wani wuri gidan manor ne, kuma wani wuri shine ainihin fadar. A gabanta wani turke ne - wani ɗan lebur, wani yanki na lambun (daga larabcin Faransa - a ƙasa).


Kamar yadda kake gani a cikin hoto, a cikin salon yau da kullun duk hanyoyin gonar suna madaidaiciya, mafi kyawun yanayin lambun fure shine rectangle. Gardensananan gidajen Aljannar yau da kullun sun kasance a cikin yawancin filayen Rasha, wani yanki na Faransanci na yau da kullun (ɓangaren gaba) yana kusa da gidan, wanda ya juya zuwa wurin shakatawa na ƙasar Turanci. Wataƙila wannan hoton hoton lambun Rasha?

Irin wannan lambun mai ban mamaki a cikin yanayin yanayin yau da kullun an dasa shi kuma ya girma a ƙauyen Bogdanikha kusa da birnin Ivanovo ta Nikolai Pavlovich Dementiev. Bayan an gama ginin gidan, sai ya shirya ya ba da kadada 60 kewaye da shi. Ilimin fasaha ya koyar da shi yin karatu da kansa, ya karanci litattafai game da tsara shimfidar wurare kuma ya yanke shawarar yin lambun a cikin tsarin yau da kullun. A cikin wannan ruhun ne gidan a cikin irin ɗabi'un gargajiya na ƙasar Rasha suka tura shi ƙirƙirar lambun.


Don ƙirƙirar lambu mai jituwa, dole ne mutum ya sami ilimi, hasashe da dandano. Kula da shi aiki ne mai rikitarwa kuma mai ɗaukar lokaci, yana buƙatar aiki yau da kullun, ilimi, haƙuri kuma, hakika, ƙauna da baiwa. Ana iya sha'awar wannan lambun a kowane yanayi, yanayin sa yana canzawa daga lokaci zuwa lokaci.