Furanni

Gardenirƙiri lambun fure na fure mai zafi ta hanyar dasa cannas

Yana da kyau koyaushe a kalli kyakkyawan tsarin lambun furanni, inda ake tattara furanni masu kyau da ciyawa a gadajen fure. Kowane shuka yana buƙatar takamaiman kulawa, alal misali, cannons - dasawa da kulawa a cikin bude ƙasa suna da wasu lambobi waɗanda ƙaƙƙarfan daji ke dogara.

Ana shirin sauka a fili

Ofaya daga cikin mahimman matakan girma a cannons shine zaɓi na nodules wanda zaku dasa. Lokacin sayen, kula da hankali ga yanayin tushen tsarin. Bai kamata ba:

  • burbushi na kwari;
  • ruɓa;
  • voids na ciki.

Dasa cannes a cikin ƙasa buɗe a cikin bazara ne da za'ayi tare da taka tsantsan kuma a matakai da yawa. Domin shuka ya girma da ƙarfi riga a watan Yuni, shi wajibi ne don germinate da rhizomes a farkon Maris. Don wannan hanya, zaku buƙaci bushewar ɗanɗano da m akwati. Tsarin algorithm mai sauki ne:

  1. Sanya sawdust a cikin tukunya.
  2. Sanya shi a cikin daki mai yawan zafin jiki na 24 - 26.
  3. Danshi kayan dasawa tare da ruwan zafin daki.
  4. A sa gwanin gwangwani a saman, a ɗauka da sauƙi a haɗa su da kayan itace.
  5. Yayin da sawun ya bushe, sai a jika shi da ruwan dumi.
  6. Sauya bayan farkon tsiro ya bayyana a cikin filayen filaye masu yawa, tun da farko an cire bushe da asalinsu.

Bayan dasawa, ya zama dole don kula da yanayin da ake buƙata don aiki na yau da kullun na fure. Yanayin zafin jiki inda canjin ya girma bazai zama ƙasa da 17 ° C ba, saboda wannan fure mai tsananin zafi ne kuma yazo mana daga mahimmin ɗumbin dumi na kudu. Amma kuma ba shi da mahimmanci don haɓaka tsarin zafin jiki - kafin dasa shukirin canna a cikin ƙasa, dole ne a yi fushi.

Babban yanayin don samuwar daji mai karfi ya isa ya zama hasken wuta.

Idan babu haske kadan, 'yan' uwan ​​za su shimfiɗa, ganye kuma za su rasa koren launi mai cike da launi. A matsayin ƙarin tushen haske, zaka iya amfani da fitilar tebur ko da yamma don barin haske mai tsayi a cikin ɗakin.

Mayar da tsire-tsire don buɗe ƙasa

Babban tambaya ya kasance lokacin da za a shuka cannons a bude ƙasa? Saboda gaskiyar cewa canna baya jure yanayin sanyi, ya zama dole a dasa shi a cikin ƙasa bayan barazanar dare ko sanyi na sanyi ya wuce.

A cikin Kudancin Kudancin Rasha, lokacin fara saiti ya fara daga ƙarshen May kuma zai kasance har zuwa tsakiyar watan Yuni.

Late dasa yana barazanar cewa furen zai sami inflorescences na dogon lokaci ko bazai yi fure ba kwata-kwata. Idan ka dasa tarin fitsari ba tare da tsiro na farko ba, to, fure zai fara a baya fiye da tsakiyar watan Yuli.

Dasa kuma kula da igwa a cikin buɗaɗɗen fili a cikin Urals da kuma wasu yankuna masu sanyi suna farawa a farkon Yuni, tare da yanayin da shuka za ta tanada har zuwa tsakiyar bazara da daddare. Babu sauran sauran matakan kula da shuka a wuraren da ke da yanayi daban-daban.

Lokacin zabar wurin dindindin don zama cannas, ya zama dole la'akari da gaskiyar cewa fure yana thermophilic kuma zai gamsar da ku da yawan fure, idan kun kirkiro yanayi mai kyau don ci gabanta.

Wurin da aka shuka canna yakamata ya kasance:

  • kamar rana-wuri;
  • kariya daga daftarin iska da iska mai ƙarfi;
  • share ciyawa da tushen bushe;
  • da kyau hadi.

Wajibi ne a la’akari da gaskiyar cewa shuka ta kai tsayin 1.5 - 1.8 m, don haka sararin samaniya ya kamata ya zama mai 'yanci kamar yadda zai yiwu, saboda tsintsayen suna can nesa da rabin mitir daga juna.

Bayan zabar wani wuri, kuna buƙatar shirya ramuka don dasa shuki a cikin ƙasa buɗe. Ana ɗaukar girma akayi daban-daban kuma ya dogara da girman rhizome da tsawo na sprouts. Tushen ya kamata ya kasance a cikin zurfin 7 - 10 cm, amma kuna buƙatar ƙara ƙarin sarari don humus, wanda zai inganta haɓakar canna.

Saukowa kamar haka:

  1. Zuba cikin rami mai zurfin 1.5 - 2 lita na ruwa mai ɗumi.
  2. Humara humus ko bushe bushe.
  3. Yayyafa 2 cm tare da yanki na duniya.
  4. Zuba tare da ruwa mai ɗumi.
  5. Zuba ko zuba da shawarar da takin gargajiya ke bayarwa.
  6. Sanya seedling a tsakiyar rami kuma yayyafa tare da ƙasa.
  7. Ruwa mai yalwa.

Don hana lalacewar tushe daga danshi mai yawa, kuna buƙatar mulmulen ƙasa kusa da shuka lokacin da aka dasa shi.

Lokacin da aka dasa canna a cikin ƙasa buɗe, yana da buƙatar samar da shi ta hanyar da ta dace.

Yadda za a kula da canna

Bayan dasawa, cannawan ba ta da daɗi. Don daidaitawa da sauri kuma seedling ya ɗauki tushe, kuna buƙatar ruwa sau da yawa a cikin farkon makonni 3 na farko. Bugu da ari, an rage ruwa zuwa sau 2 zuwa 3 a mako. Mitar ya dogara da yanayin damina na girma, idan lokacin bazara ya bushe ba, ka kula da yawan danshi na ƙasa, saboda ruwa yana ɓoye cikin manyan ganyen furanni.

Tare da mahimmancin shayarwa, ka tabbata cewa ruwan ba ya tsayawa kusa da asalin sa.

M kwance ƙasa na kewayen canna shine rigakafin cututtukan rot da cututtukan fungal.

Furen fure ne kawai don abubuwan farawa na lambu, saboda yana da tsayayya ga cututtuka da yawa kuma baya buƙatar yanayi na musamman don dasawa da kulawa a cikin ƙasa mai buɗewa. Amma babban kayan ado na shuka, ganye da inflorescences, suna buƙatar kulawa sosai kuma suna buƙatar kulawa da su:

  1. Fesa ganye daga tiyo da ta musamman bututun ƙarfe ko watering iya. Amma ba matsala a abincin rana, saboda ganyayyaki na iya ƙone!
  2. Shafa ganyen tare da busassun soso sau ɗaya a mako.
  3. A datse launin rawaya ko ganyayyaki da furanni.

Ana amfani da takin mai ma'adinai ba kawai lokacin dasa ba, har ma cikin girma na igwa. Mitar ciyarwa na iya zama makonni uku zuwa hudu. Da farko, ana gabatar da takin nitrogen ko potassium, wanda ke haɓaka haɓaka da rayuwa na fure, sannan kuma zaku iya ba da fifiko ga kayan haɗin da aka haɗa, inda duk abubuwa masu amfani suke ƙunshe cikin daidai.

Idan shuka ka ya kamu da wata cuta ko kwari suka lalata, kamar su tururuwa, aphids ko ƙwayoyin gizo-gizo, kula da furen da maganin kwari.

Dasa kuma kula da canjin a cikin ƙasa buɗe a cikin fall ba a aiwatar da shi, saboda lokacin da sanyi ya shigo, furen zai daskare. A kowane yanki, ana haƙa digo da ƙasa don sanyaya wuri, kamar ɗakin bene.

Idan ba ku son rabuwa da dabbarku don hunturu, tura shi cikin tukunyar filawa ko kuma barin couplean rhizomes a cikin bazara don dasa su a gida a lokacin sanyi.