Lambun

Schizanthus girma daga tsaba a gida Shuka da kuma kulawa a cikin ƙasa bude Photo

Schizanthus girma daga tsaba a gida dasa da kuma kula a cikin ƙasa bude

Schisanthus ko schizanthus shine tsire-tsire na shekara-shekara a cikin iyali na dare. Tsawon tsirrai ya kai cm 30-100. Ganyen tushe yana da kyau. An shirya faranti na ganye a karkace, ana shirya su dabam. Kara da ganyayyaki masu haske ne kore a launi, an rufe su da gashin glandular.

Furanni ba su da girma, amma suna da yawa. Suna buɗewa a saman firam ko a cikin ƙwayoyin ganyayyaki, suka bambanta, a cikin sifa da launi kama da orchid ko maƙallin malam buɗe ido. Abin da ya sa ake kiran shuka kuma talakawa orchid. Launin fure ya kasance mai laushi, mai haske, an yi musu ado da nau'ikan alamu, tsokoki, dashes. Fure mai faranta rai daga bazara ya fadi. 'Ya'yan itace akwatin akwatin bivalve ne.

A cikin yanayin halitta, schizanthus yana zaune a Kudancin Amurka da Afirka ta Kudu.

A cikin aikin lambu, wannan shekara mai haske tana samun karbuwa sosai.

Girma schizanthus daga tsaba a gida

Schisanthus tsaba hoto

Yaushe dasa shuki na shuki na shuki?

Yana da kyau don girma seedlings daga tsaba, tun lokacin da aka shuka shi a cikin ƙasa buɗe, fure yana faruwa daga baya.

Don samun farkon farkon, shuka tsaba don shuka ana yin su a cikin kaka (farkon Satumba). Lokacin da aka shuka shi akan tsire-tsire a cikin bazara (Maris-Afrilu), fure zai faru ne ta tsakiyar bazara. Dandanawa masu girbi na fure suna bayar da shawarar shuka iri-iri sau da yawa a lokacin Satumba-Afrilu, kiyaye tsawon lokacin makonni 4 - zaku sami ci gaba da fure na schisanthus a shafin.

Schizanthus daga tsaba a gida harbe harbe

Cika akwati da ƙasa mai narkewa. Yada tsaba a farfajiya, yayyafa yashi. Rufe albarkatu tare da fim ko gilashi. Sanya cikin wuri mai duhu, kula da yawan zafin jiki tsakanin 15-23 ° C. Germination zai ɗauki makonni 2-3. Lokacin da ganyayyaki 2 na gaske suka bayyana, dasa su a cikin tukwane dabam (seedlingsan itace 1-3 a cikin akwati ɗaya)

Schisanthus seedlings shirye don dasa

Tsage firam na harbe biyu sau biyu: tare da tsawo na 8 da cm cm 8. seedlingsauran "Autumn" hunturu a cikin wurin da ba mai haske, mai sanyi. A cikin bazara, kula da yawan zafin jiki tsakanin 16-18 ° C. Kafin dasa shuki a cikin ƙasa mai buɗewa, sannu-sannu kun san kanku don hasken rana kai tsaye. Kada ku rabu da rauni mai rauni: yawancin lokaci suna ba da asalin asalin fure a launi. Landasa ta buɗe ƙasa a ƙarshen Afrilu ko farkon Mayu.

Yadda ake dasa shuki a ƙasa

Yadda ake dasa shuki na schizanthus a cikin hoto a ƙasa

  • An dasa shuki a cikin rijiyoyin da aka riga aka shirya, ƙaramin ƙaramin girma idan aka kwatanta da ƙimar tsarin dokin tsire-tsire. A kasan ramin, yana da kyau a saka dintsi na humus.
  • Suna ƙoƙarin shuka, suna riƙe da matakin tushen wuya.
  • Yi mu'amala da tsirrai tare da dunƙule.
  • Riƙe nesa tsakanin tsire-tsire na 25 cm - ga gajere, 40 cm - na matsakaici, har zuwa 70 cm - don tsayi.
  • Tall bushes zai buƙaci tallafi.

Yaduwa da schizanthus by cut

Kayan lambu, schizanthus da wuya ake kiwo.

A ƙarshen bazara, zaku iya yanke itace. Tushen a cikin kwantena tare da cakuda yashi. A cikin bazara, dasa itace a cikin bude ƙasa.

Hakanan zaka iya tono daji a cikin kaka, shuka a cikin tukunya kuma adana har sai lokacin bazara. Sa'an nan kuma yanke da cuttings da kuma tushen nan da nan a cikin ƙasa bude.

Yadda ake kulawa da schizanthus a cikin bude ƙasa

Sanya Zabi da ƙasa

Aauki yankin rana don shuka.

A ƙasa na bukatar na gina jiki, drained. A cikin lalataccen ƙasa don tono, sanya takin da wasu taki.

Watse

Watering wajibi ne daidaita: waterlogging ko overdrying wani earthen coma ne daidai da detrimental ga shuka. Ruwa kamar yadda topsoil ya bushe. Sanya ruwa a hankali a ƙarƙashin tushen don jiragen ruwan ruwa kada su faɗi akan inflorescences mai taushi.

Bayan watering, sassauta ƙasa, cire ciyayi a kai a kai.

Manyan miya

Ciyar da takaddun ma'adinai mai hadaddun. Daga lokacin dasawa zuwa farkon fure, yi shi wata-wata, sannan kowane mako, amma ƙara kashi na rabin taro. Don yin fure mai haske, ana bada shawara ga mai da hankali ga takin phosphorus kafin ya fara.

Cutar da kwari

Cututtuka da kwari na furanni masu hoto na schisanthus a cikin lambun

Shuka cututtuka:

  • Anthracnose - launin ruwan kasa ya bayyana a ganyayyaki. Wannan na faruwa ne saboda yawan zafi, karancin potassium ko phosphorus a cikin ƙasa, ko kuma rashin girman ƙasa.
  • Pitiosis (tushen daskararre) - sanadin hakan shine yawan zubar da ƙasa ko yawan ƙwayar nitrogen.
  • Late Blight - ganye ya zama an rufe shi da aibobi, launin ruwan kasa.

Dole ne a cire wuraren da suka lalace kuma a bi da maganin kashe guba.

Daga cikin kwari, thrips, aphids, da whiteflies na iya tayar da hankali. Bi da shuka tare da maganin kashe kwari.

Iri da nau'ikan schizanthus tare da hotuna da sunaye

Halittar yana da nau'ikan 15. Shuka sune mafi ban sha'awa.

Schizanthus Graham Schizanthus grahamii

Schizanthus Graham Schizanthus grahamii hoto

Tsawon tsirrai ya zama cm 60. stalajin yana da wuya, rassa sosai. Ana sanya fentin dabbobi a cikin shuɗi mai haske ko ruwan hoda mai haske, akwai launuka masu rawaya da shuɗar shunayya. Furannin furanni suna kan firam na harbe kuma a cikin axils na ganye. A cikin nau'ikan matasan, furanni fari ne, ja, shunayya.

Schizanthus pinnate Schizanthus pinnatus

Schisanthus cirrus Schizanthus pinnatus hoto

Kai mai tsawo na 45 cm, rassan ƙasa da aiki. An tattara furanni da yawa a cikin tseren tsefe na apical. Petals sune launuka masu launin shuɗi masu launin shuɗi masu launin shuɗi.

Schizanthus Viseton Schizanthus mai giftawa

Schizanthus Viseton Schizanthus mai guntu mai hoto

Tsarin matasan da aka samo ta hanyar tsallake nau'ikan da suka gabata. A shuka ya kai tsawo na 80 cm, da tushe rassan da kyau. Girman diamita na corolla yakai kimanin cm 2. An tattara furanni a cikin apical dense racemose inflorescence, launi yana da bambanci.

Schizanthus litsusis Schizanthus litsusis

Schizanthus litsusis Schizanthus litsusis hoto

Tsarin Shuka shine 40-60 cm. Inflorescences is compact, suna da launuka masu haske iri-iri.

Schizanthus Mala'ika Sings Schizanthus candidus Lindl

Schisanthus mala'ika fuka-fuki girma girma hoto

Schizanthus Angel Wings yana da fararen launi mai launin furanni, masu kama da fuka-fukan mala'ika. Amma masu shayarwa sun riga sun birge nau'ikan launuka masu launuka masu yawa waɗanda galibi ana sayar da su azaman haɗuwa, godiya ga wanda ƙungiyar ke da kullun launuka masu haske.

Hankali ya cancanci nau'ikan schizanthus: kabad, almara, parfilus, litattleis, fikafikan mala'ika, Fiji, Monarch, Piccollo.

Schisanthus a cikin shimfidar wuri mai faɗi

Schisanthus a cikin hoton zane mai faɗi

Mafi kyawun amfani schizanthus yana kallon bangon furannin furen kuma yana kusa da hanyoyi - saboda ku iya la'akari da rikicewar launukan fure. Kyakkyawan don saukowa a kan tuddai mai tsayi, cikin tuddai.

Ana shuka iri-iri masu tsiro a cikin tukwane, kwantena don ado baranda da wuraren shakatawa.

Maƙwabta masu dacewa zasu kasance: petunias, lobelia, alissum, chamomile, phlox, pelargonium, digitalis.