Lambun

Yankin kayan zafi mai zafi - nau'in salatin tumatir

Duk nau'ikan tumatir da suke kasancewa sun dace da sabon abinci. Amma ambaton nau'in tumatir na tumatir, har yanzu suna nufin mafi yawan 'ya'yan itãcen mai laushi, mai daɗin rai da m

Manyan tumatir na girke-girke

Mafi sau da yawa, babban tumatir mai launin itace ana rarrabe su kamar nau'in salatin, wanda, saboda girman su da fata na bakin ciki, basu dace da girki ko canning ba, amma suna da kyau a hade tare da sauran kayan lambu.

Steak

Tall bushes wannan tumatir na bukatar garter da kuma cire matakai. 'Ya'yan itãcen marmari masu haɓakawa sunyi nauyi zuwa gram 400, suna da launi mai haske mai ja da taushi, pulan itace kuma mai laushi. Siffar tumatir na da zagaye. A fata na bakin ciki ne, amma wannan ba shi da sauƙin fashewa. Tumatir suna da dandano mai girma, amma ba a iya bayyana ƙarfin ajiya mai mahimmanci, don haka ya kamata a yi amfani da 'ya'yan itatuwa nan da nan a cikin salads ko don yin ruwan' ya'yan itace ƙanshi mara dadi.

Aramin rasberi

Ofaya daga cikin manyan nau'ikan itace-sanannun sananne ne don kyakkyawan dandano na tumatir, tare da kyakkyawan launi mai ruwan hoda-rasberi da nauyi daga 300 zuwa 1000 grams. 'Ya'yan itãcen marmari an kafa su akan bushes har zuwa santimita 70. Tsirrai suna buƙatar tallafi da cire matsakaicin matakai. Kyakkyawan zaɓi ga masoya na salads, sabo ne mai ɗanɗano daga ruwan tumatir da ruwan bitamin.

Mikado

'Ya'yan itada masu launi iri-iri na ɗumbin Mikado suna ɗauke da fewan tsaba, suna da sauƙin rarrabe ta ɓacin rai da m mai laushi da nama mai tsabta. Indeterminate tsayi bushes bukatar a daure da kuma cire matakai. Girman tumatir mai matsakaici tare da madaidaiciyar ƙira shine 400-600 grams, yayin da fruitsa fruitsan farko na iya yin nauyin kilogram.

Tumatir kusan ba a adana su ba, amma suna da kyau don amfani da sabo kamar yadda ake samun ruwan 'ya'yan itace mai daɗi da yin biredi.

Daga wannan daji zaka iya zuwa 8 kilogiram na samfuran ƙanshi.

Bull zuciya

Irin nau'in letas mai launin zuciya mai launi na gaske. Godiya ga ɓangaren litattafan almara mai narkewa, dandano mai arziki da ƙarancin tsaba, ana son su da yawa daga cikin lambu. Bambancin Bull zuciyar yana da tsayi, har zuwa tsawon mita 1.8 wanda ruwan kwalliya-rasberi yakai 500 grains. Tare da wadataccen mai kyau, wasu kyawawan daji shine koma-baya. Ana iya cin nasara tare da taimakon garter na lokaci da kuma canja wurin ci gaban zuwa matakin sama.

Abincin bison

Shuka wannan nau'in ya ba da tabbacin ingantaccen amfanin gona da kyawawan ingancin tumatir. Allan itacen ora na tsayayya har zuwa 7.5 kilogiram na 'ya'yan gram 200-550 kowannensu, don haka suna buƙatar garter na lokaci da samuwar su. Tumatir mai kamannin zuciya ya fito fili saboda kyakkyawan dandano, kayan sukari mai yawa da juriya ga fatattaka.

Yarima baki

Daga cikin manyan nau'ikan salatin tumatir, wuri na musamman da zaki da shi, tumatir baƙar fata, ya fi ƙasa da ruwan ɗanɗano fiye da ja. Irin wannan nau'ikan hybrids da nau'ikan suna nuna kyakkyawan dandano, kyakkyawar bayyanar da yawan amfanin ƙasa. Ofaya daga cikin shahararrun shine Black Prince iri-iri tare da m 'ya'yan itace m na launin ruwan hoda-ruwan hoda mai haske. Tumatir waɗanda ke awo 200-300 suna da ɓangaren litattafan almara mai laushi, wanda ɗakunan da tsaba masu launin kore suke bayyane a fili.

Tumatir suna da kyau don salads, biredi da ruwan 'ya'yan itace tare da babban sukari da inuwa mai ban mamaki.

Kwallan maraƙi

Tsirrai masu matsakaici-suna girma sosai, masu nauyi daga gram 650 zuwa 1200, 'ya'yan itaciyar mai haske mai haske mai launin shuɗi. Tumatir tsaya tare da sugary daidaito na ɓangaren litattafan almara, zaƙi da wani sabon abu m tint a tsakiyar 'ya'yan itacen. Guda iri ɗaya ana kafa shi a ƙasan tumatir. Kyakkyawan iri-iri ga mabiya masu cin abinci, da kuma waɗanda ke haifar da rashin lafiyan tumatir masu launin masu launin ja.

Kurmi ya tashi

Ofaya daga cikin shahararrun manyan frua fruan iteda fruan itace suna farantawa lambu da kyawawan 'ya'yan itacen rasberi masu nauyin kimanin gram 400. Tumatir an kafa shi a tsayi, har zuwa tsayin tsayi na tsayin mita 2.5 waɗanda suke buƙatar cire suttaka da m garter.

Yin kirgawa a girbi mai kyau, mazaunin bazara ya kamata ya tuna cewa manyan nau'ikan salatin tumatir suna buƙatar kulawa da kulawa na musamman. Tsire-tsire wanda akan zuba kwai mai narkewa, suna buƙatar ciyarwa kuma sun fi yawa yawanci yawanci gwanaye.

Tumatir mai launin shuda-faranti kayan abinci ne na rabin bazara ta biyu. Idan kana son jin daɗin tumatir mai ƙanshi a baya, dole ne ka kula da tumatir na farko. Ba su da zaki da mai daɗi kamar na ƙarshen-bazara iri, amma m da m. Fanswararrun masu jita-jita da baƙon abu da baƙon bauta za su yi sha'awar tumatir ceri na siffofi da launuka iri-iri.