Shuke-shuke

10 mafi kyawun tsire-tsire na cikin gida don tsabtace iska a cikin ɗakin

A cikin duniyar yau, matsalar tsarkake iska a cikin wani gida yana zama mafi mahimmanci da gaggawa. Abubuwa masu cutarwa da yawa sun kewaye mu a cikin gida da bayan gari. Saboda haka, mutane suna ƙara yin ƙoƙari su kewaye kansu tare da furanni na cikin gida waɗanda ke da ikon tsarkake iska, saboda kowane daga benen makaranta ya tuna cewa tsirrai suna shan carbon dioxide kuma suna samar da oxygen.

Bayan wannan, akwai wasu nau'ikan tsire-tsire na gida waɗanda rabu da da kuma sinadarai masu hadari ga mutane.

Iri mahadi masu illa a cikin wani gida ko gida

  1. Tsarinas. Hadarin haɗari 2. Tushen sune varnishes, jita-jita na filastik, fiberboard, particleboard, kifin, shan taba, da sauransu. Zasu iya haifar da cutar kansa, rage hangen nesa, asma, da rashin lafiyar jiki.
  2. Karshe Ya ƙunshi samfura daban-daban na tsabtace, paints, ɓoyayyen tabo, katako. Yana aiki azaman carcinogen mai ƙarfi, yana da lahani a cikin hanta, tsarin juyayi na tsakiya, ƙodan.
  3. Toluene. Hadarin haɗari 3. Tushen sune varnishes da zane-zane, firintoci da masu ɗorawa, hotunan bangon waya, solvents. Yana ba da gudummawa ga raunin gani, ciwon kai, haifar da guba na jiki kuma, a sakamakon haka, tashin zuciya da amai.
  4. Acetone Tsarin haɗari na 3. Abun da aka sanya a cikin zanen fata da varnishes, solvents. Yana shafar tsarin juyayi na tsakiya.
  5. Benzene Classabi'ar haɗari 2. Hakanan an haɗa shi cikin zane-zane da varnishes, surfactants, hayakin taba. Ayyukanta yana haifar da dermatitis, oncology, musamman cutar sankarar bargo, tana shafar gabobin ciki, tana haifar da rikicewar kwakwalwa.
  6. Amoniya Tushen hayaki na taba, kayan lantarki. Yana da wani neurotoxin. Yana haifar da ciwon kirji, kumburin huhu da kuma hanji. Bayyanar waje na iya haifar da kama numfashi.

Zabi 'Ya'yan gidaje don Tsabtace iska

Tsire-tsire na cikin gida basu da darajar kayan ado ba kawai, har ma suna da abubuwan da ba za'a iya jurewa ba. Suna iya ba kawai don daidaita iska tare da oxygen, amma kuma mai tsabta daga rashin cutarwa.

An shawarci gidaje don adana furanni masu lafiya kawai. Idan fure bashi da lafiya kuma ya bushe, bazai iya ɗaukar abubuwa masu haɗari cikin isasshen adadin ba. Don waɗannan dalilai, an ba da fifiko ga tsire-tsire. tare da manyan ganye da mai kambi mai yawa.

An bada shawara don adana furanni a cikin ɗakin dakuna, waɗanda ke da ikon ɓoye mahimmin mai, kamar geranium. Yana inganta bacci lafiya, kun manta da rashin bacci da rashin kwanciyar hankali.

Yana da kyau a tuna cewa a cikin dare, tsire-tsire suna sha oxygen. Sabili da haka, baku buƙatar sanya adadi mai yawa na fure a cikin ɗakin kwana. Isa isa tukwane a kan windowsill.

A cikin dafa abinci, yana da mahimmanci a sanya furanni na cikin gida. A cikin wannan ɗakin akwai yawan hayaki da kuzari. Furanni suna lalata tasirin su kuma suna tsarkake iska.

An ba da shawarar kiyaye furanni masu ƙanshi a cikin gidan. Suna emit more mai saurin canzawa, sabili da haka, suna tsarkake iska a cikin gidan sosai.

Mafi mashahuri tsire-tsire masu tsarkake iska

Aloe vera

Matsakaicin tsabtatawa na 6.5.
Har ila yau, iyayen kakaninmu sun ci gaba da zama a cikin gida. Ruwan ruwan sa yana da kaddarorin magani, ana amfani dashi sosai a magungunan mutane. Amma waɗannan ba duk abubuwan amfani bane na wannan fure.

Aloe vera

Aloe sosai yadda ya kamata ya tsarkake iska a cikin ɗakin. Ya ƙunshi har zuwa 90% na formaldehyde da aka fitar a gida.

Ganyen Aloe suna fitowa da yawa mai saurin canzawa, wanda ke shafar jikin mutum. A ƙarƙashin tasirin su, ana inganta garkuwar ɗan adam, matakan haɓaka na kwakwalwa sun inganta.

Aloe ba a fassara shi ba yayin barin. An fi son sanya shi a kan gilashin windowsst da hasken rana daga haskoki kai tsaye. Tunda yana cikin maye ne, ya isa ya shayar da shi sau ɗaya a mako.

Ficus

Matsakaicin tsabtatawa na 8.0.
Sakamakon manyan ganye, ficus yana da mahimmanci don tsarkakewar iska. Yana ɗaukar benzene, formaldehyde da ammonia. Kari akan haka, yana tsaftace iskar da ƙura.

Ficus

Ficus baya buƙatar kulawa ta musamman. Iya girma a cikin inuwa m. Rage shi sau 2-3 a mako a lokacin bazara, sau ɗaya a mako a cikin hunturu. Lokaci-lokaci, kuna buƙatar goge ganyen daga ƙura.

Sansevieria

Matsakaicin tsabtatawa na 6.8.
Wannan tsiron ana kiranta da harshen "surukar uwa". Sansevieria ya cancanci ɗayan ɗayan farko a cikin ikon samar da oxygen. Amma ba wai kawai wannan darajar ba ce.

Phytoncides na wannan shuka sun sami nasarar yaƙar streptococci. Latterarshen na iya haifar da cututtukan ƙwayar cuta daban-daban a cikin jiki, gami da causative jamiái na tonsillitis, huhu, zazzaɓi, da sauran manyan cututtuka.
Sansevieria

Sansevieria kuma yana rage abun da ke tattare da kwayoyin cuta a cikin iska mai kewaye. Bugu da kari, yana ɗaukar dukkanin nau'in haɗari masu haɗari, ban da na ammoniya.

Kulawa ba wahala har zuwa ga mai rashin sa'a. Kamar kowane babban nasara, ba ya buƙatar maimaita yawan ruwa, ya isa ya shayar da shi sau ɗaya a mako tare da ruwa mai ɗumi. A wannan batun, ana iya ganin "harshen suruwar mace" a ofisoshi.

Spathiphyllum

Dalilin tsabtatawa 7.5
Wannan fure kuma ana kiranta "farin ciki na mace." Saboda yawanta mai yawa, inji mai iya magance da gubobi da yawa, gami da ammoniya. Spathiphyllum kuma yana da ikon haɓaka iska mai laushi.

Spathiphyllum

Furen ya isa mai haƙuri-inuwa, baya buƙatar saka wuri akan windowsill. Zai yi kyau a bayan ɗakin, ba tare da rasa halayensa masu amfani ba. Ya fi son yawan ruwa, kowane kwanaki 2-3.

Begonia

Matsakaicin tsabtatawa na 6.9.
Yana yaƙi da kyau tare da tururi na wasu sunadarai mahadi. Tare da yin amfani da magunguna na yau da kullun, yana da mahimmanci kawai don samun shi a kan windowsill.

Begonia

Begonia fi son inuwa m. A lokacin rani, ya kamata a shayar da shi a kowace kwana 3-4, a cikin hunturu sau ɗaya a mako.

Dracaena

Matsakaicin tsabtatawa na 7.8.
Yakan lalata iskar da ke fitowa daga aji a cikin da kyau. Dankin yana ɗaukar barbashi na trichlorethylene da benzene waɗanda ke shiga ɗakin daga titi, kazalika da tsabtatawa samfuran da magungunan gida.

Dracaena

Kattai

Matsakaicin tsabtatawa na 7.3.
Itace tayi yaki da abubuwa masu hatsarin gaske kamar su xylene da toluene. Mafi yawan bambancin su shine kayan abinci kamar parquet.

Idan dakin ku yana da benayen furen furanni, Dieffenbachia zai zama ƙarin amfani ga ciki. Hakanan, tsiro yadda yakamata ya iya amfani da formaldehyde.

Kattai

A cikin kulawa, wannan fure shine ainihin unpreentious a cikin kulawa. Yana dacewa da kowane irin haske. Ya kamata a yi ruwa har fiye da sau ɗaya a mako.

Mai tsarawa

Matsakaicin tsabtatawa na 8.0.
Idan masu shan sigari suna zaune a cikin gida, ana bada shawara don kula da wannan shuka. Yana ɗaukar kwalta tar da nicotine.

Mai tsarawa

Har ila yau, Sheffler yana magance benzene, formaldehyde da toluene.

Fure kowane haske ya dace. Watering yana matsakaici, sau ɗaya a mako.

Geranium

Daidai tsaftace iska a cikin gidan da geraniums. Baya ga tabbatattun fa'idodin, tsiron yana yakar ƙananan ƙwayoyin cuta masu cutarwa, "bakara" iska da ke kewaye da ita. Yana kashe staphylococci da streptococci.

Geranium

Hakanan fure ya ƙunshi lafiyayyun mai mai kyaukwanciyar hankali da juyayi tsarin da bacci na al'ada.
Kula da geraniums ba shi da rikitarwa. Bayar da ingantaccen haske da ruwa mai yawa.

Chlorophytum

Matsakaicin tsabtatawa na 7.8.
Wannan inji ya zama dole da farko ga mazauna megacities. Yana kwashe hayaƙin shayewa. Chlorophytum shima yana fama da samfuran konewar gas. Sabili da haka, an ba da shawarar sanya fure a kan windowsill na dafa abinci, kusa da murhun gas.

Chlorophytum
An lura cewa chlorophytum yana haɓaka mafi kyau a cikin gurɓataccen iska.

Kulawar Shuka abu ne mai sauki. Ba a neman haske ne. Ruwa shi sau ɗaya a mako.

Lokacin zabar furanni na gida don gidanka, tabbatar da sanin kanka tare da amfani da kaddarorin kowannensu. Ka tuna cewa tsire-tsire dole ne su kasance masu koshin lafiya don tsarkakewar iska.

Kada ku yi laushi don kula da dabbobinku, kuma ba za su yi kasa a gwiwa ba don biyan ku.