Noma

Furanni masu faffadan turɓaya a cikin farfajiyar ku

Furanni masu faffadar turkey - kiwon da kula da wannan abincin kaji ba mai ban sha'awa bane kawai, har ma da riba. Don samun kyakkyawan abincin mai cin abinci, kuna buƙatar zaɓar kiwo daidai kuma ku bi ka'idodin tabbatarwa mai sauƙi.

  • Yanayin da ba zai dace ba saboda kiyaye turkey

Turkeys suna jin daɗi a cikin ɗakin talakawa, yakamata ya zama na ɗaki domin tsuntsaye su iya tafiya da yardar kaina. A cikin dakin ya zama dole don shigar da sanduna (manyan sanduna) a tsayi na kusan cm 80 daga bene .. Ga kowane mutum, an ba da 40 cm na kyauta kyauta inda za ta ji dadi. Wani gida mai auna 50 × 70 cm an shirya shi a sito, inda tsuntsaye na iya ɗaukar ƙwai. Gidaje biyar na buƙatar gida ɗaya. Ya kamata ya kasance a tsayin 50-60 cm, yana da mahimmanci don yin matakai.

Turkawa ba fata ba ne, duk da haka, suna buƙatar ƙirƙirar yanayi masu dacewa waɗanda tsuntsaye za su ji daɗi kuma ba sa rashin lafiya. Yadda za a ci gaba da turkey a gida:

  • a lokacin rani, zazzabi ɗakin kada ya zarce +20 ° C, kuma a cikin hunturu ba ƙasa da -5 ° C (idan ya cancanta, shigar da murhu don kula da zafi);
  • ana yin ramuka na musamman (hoods) a jikin bangon sittin don ya kasance yana da iska sosai;
  • tsuntsaye suna tsoron damɓa da kuma zantuka, irin waɗannan halayen suna lalata su;
  • kwanon da aka yi daga bambaro ko sawdust ana canza shi sau 2 a mako.

A lokatai daban-daban na shekara, fararen turken da ke gasawa suna buƙatar ciyarwa ta musamman da kulawa. A lokacin rani zaku iya ba da shafin da yin rumfa ta inda zasu iya tafiya da yardar kaina. Tabbatar a saka kwanukan sha, kazalika da masu ciyarwa. Wajibi ne a kara abincin tare da ciyawar sabo, alal misali, alfalfa, Clover.

A cikin hunturu, a yanayin zafi wanda bai wuce -5 ° C ba, an saki turkey a titi. Idan zafin jiki ya faɗi ƙasa, to, wajibi ne don yayyafa bambaro a kan dusar ƙanƙara, wannan zai kare tsuntsaye daga daskarewa.

Ciyar da turkeys a gida

Nasarar kaji da ta samu nasara ya dogara da ingantacciyar abinci mai gina jiki. Babban abincin abincin turkey ya zama hatsi da abincin dabbobi. A lokacin rani, yana da mahimmanci don ba da ƙarin ganye: fi na karas, albasa mai bazara, dandelions. Tsuntsaye suna son alkama, sha'ir da masara; a cikin bushe, ya fi kyau a ba da hatsi da yamma. Kyakkyawan tsuntsayen suna cin abinci da bushewar rigar (ya fi kyau a bayar da safe da lokacin cin abincin rana).

A cikin hunturu, tsuntsaye suna buƙatar bitamin da aka samo a cikin kayan lambu na yau da kullun: karas, beets, kabeji. A lokacin rani, ƙwararrun manoma sun ɗora kan hay kuma suka ba turkey a lokacin hunturu.

Kabeji abu ne mai mahimmanci don turkey, ƙara shi a kai a kai ga abincin, naman kaji zai zama mai taushi da taushi.

Yadda ake kiwon turkeys a gida

Idan aka kwatanta da wasu cuban kaji na kaji, poult turkey, sune mafi yawan Hardy. Babban abinda suke buƙata shine yanayi mai natsuwa da kwanciyar hankali. A gida, da fararen fararen-breasted turkey poults fara da zaɓi na wani wuri dumi. Zai iya zama akwati, kasansa an rufe shi da bambaro ko aski. Ya kamata a cika hasken gidansu a koyaushe, yana da mahimmanci don kula da yawan zafin jiki guda ɗaya wanda bai wuce + 37 ° ba.

Ba za a iya rufe ƙasa da aljihun tebur tare da jarida ba, kamar yadda kuɗaɗen kaji na turkey a jikin shi suke zamewa suna rauni.

Yara suna buƙatar canza ruwa sau 3 a rana, suna ƙara abin sha mai dumi. Yana da mahimmanci don ciyar da kajin aƙalla sau 8. A wata na fari, abincin yakamata ya zama yana da ƙananan hatsi da ƙwai masu dafaffen. An kara hatsi da ciyawa a hankali:

  • ƙaramin ɗan iska;
  • Clover;
  • kabeji ganye;
  • albasarta kore da letas;
  • alfalfa.

Ciyarwa na musamman da aka cika da bitamin suna karawa a cikin abincin, suna hanzarta haɓakar kajin lafiya. Kajiyen suna buƙatar bitamin A da B, da kuma garkuwar dabbobi.

Sau biyu a mako, kuna buƙatar shafe cikin hanji, tare da raunin bayani na potassiumganganate.

A cikin farkon watannin, kajin fararen turken-manyan turkawa na buƙatar ciyarwa da kulawa na musamman, amma daga baya zasu girma da kyau. Mutane manya ba masu son rai bane kwata-kwata, saboda haka ɗaukar wannan nau'in tsuntsu zai kawo jin daɗi guda.