Lambun

Bright coreopsis - wani yanki na rana a cikin lambun fure

A cikin wannan labarin, zamu gaya muku yadda ake girma fure Coreopsis a cikin lambun ku. Babban mahimman bayanai: shahararrun iri, dasa, kulawa mai dacewa.

Coreopsis fure - dasa da kulawa

Furen fure mai ban sha'awa na coreopsis zai zama kyakkyawan kayan ado na kowane lambu, saboda ƙyalli mai haske ana bambanta shi da launi mara kyau da kamala mai salo.

Dankin da ake kira da mai furannin fure na kyakkyawa na Parisi, inji yana da daɗin ɗanɗano kwanukansa da duk lokacin dumin har sai lokacin sanyi na farko.

Daga ina ne zuciyar ta samo asali kuma me yasa aka kira shi haka?

Itatuwan tsire-tsire masu tsire-tsire sun fito ne daga dangin Astrov mafi girma:

  • “coreopsis” ya samo asali ne daga ƙasashe masu ɗumi na ɓangaren tsakiyar Amurka;
  • Ana samun ire-iren ire-iren furanni a cikin Hawaii da kuma a wasu ƙasashen Afirka.

Coreopsis yana da sunan da ba a saba da shi ba ga tsoffin Helenawa.

Lallai, daga yaren Plato da Aristotle an fassara shi da "Kamar kwari."

Kuma ko da yake inflorescences na shuka suna kama da kwazazzabo fiye da kwari, mazaunan Hellas sun yi gaskiya. Bayan haka, tare da kallo ɗaya a cikin tsaba, nan da nan ya bayyana dalilin da yasa ake wa gwajin ƙanƙwalwa wannan hanyar.

Cotyledons daidai maimaita siffar kwari, har ma "fuka-fuki" suna nan.

Wasu sunaye
Sauran shahararru a tsakanin sunayen lambu masu suna “coreopsis” na tsawon lokaci sun zama - Lenok, daan maƙogwaron rawaya, idanun mata, furannin Solar.

Siffofin bayyanar da kuma babban fa'idodi

Furen yana da bayyanar alheri da launuka masu kyau na rawaya ko lemo, ruwan hoda ko inuwa mai haske.

Haka kuma, ganyen dake jikin shuka ana samunsu ne da ganyen rosettes a asalinsu, kuma suna da yanayin fuska ko kuma keɓewar mutum.

Girma yayi girma sosai kuma yana iya kaiwa sama da 100 cm.

Wannan abin ban sha'awa ne!
Hakanan yana da mahimmanci cewa mai tushe na shuka ya shimfiɗa zuwa irin wannan tsayin a cikin ɗan gajeren lokaci. Koyaya, a tsakanin masu binciken ido akwai nau'in dwarf wanda bai wuce 200 mm ba tsayi.

Ta hanyar girman inflorescences, coreopsis suma sun bambanta: nau'ikan gargajiya suna ba da fure har zuwa 35 mm a kewayen, kuma manyan da ke da ruwa tuni suna da kwandunan 80 mm.

Idan zamuyi magana game da tsarin inflorescences, a nan a tsakiya akwai ƙananan tubular buds, da lobed buds, waɗanda galibi ana kiran su petals, suna kan gefunan.

Babban ab advantagesbuwan amfãni kasance na dogon lokaci:

  • unpretentiousness a cikin namo da kulawa;
  • kyakkyawan mai saukin kamuwa da nau'ikan ƙasa, musamman bushewar sandstone;
  • haɗuwa da hoto tare da juriya ga shading;
  • jure fari;
  • tsayi da tsananin furanni.

Coreopsis fure - mafi mashahuri iri

Shuka tayi girma a cikin daji tare da koguna kamar su Mississippi, haka kuma a kan yabon Mexico.

Gaskiya!
Da farko, fure ne mai shuɗewa. Amma a cikin tsarin namowa da kiwo da yawan adadin nau'ikan iri daban-daban, burushi ya juya ya zama kayan ado na lambun tare da rayuwar shekara guda.

Irin wannan canjin shine da farko saboda gaskiyar cewa tsire-tsire na shekara-shekara suna yin fure na dogon lokaci.

Daga cikin shahararrun nau'ikan ana rarrabe su kamar:

  • Ruwan hoda - wanda aka sani da ƙanana (ba fiye da mm 20 a diamita ba) buds, fentin a duk inuwar launuka masu ruwan hoda (daga sautunan launin toka zuwa jahar haske) Mafi nau'in nau'in lambu da aka fi so sun hada da - "Mafarki mai Kyau", "Mafarkin Amurka", "venofar Havens."
"Mafarkin Amurka"
  • Wanda aka zana - suna da inflorescences tare da kunkuntar taurari mai siffa, fentin ko dai a cikin burgundy ko ruwan hoda. Mafi yawan nau'ikan amfani da ita shine Sunny Baby, kamar yadda tsire-tsire suke girma zuwa tsayin 300 mm.
Zina
  • Drumondas - sabanin sauran nau'ikan, tsakiyar furanni launin ruwan kasa a launi, kuma fure ya fito a cikin launin shuɗi mai haske. Yawancin "fitowar rana" yana cikin buƙatu a tsakanin waɗannan nau'ikan ƙusoshin halittu don ƙirƙirar inflorescences velvety.
Drummonds
  • Lancelet - ya sami sunanta don kaifi kunkuntar siffar ganye ganye kewaye da kananan buds. Haka kuma, furannin da kansu suna da kayan faduwa zuwa doron ƙasa. Plantanyan nau'in tsire-tsire na Terry - Goldsink da Zinare Sarauniya - sun fi kyau a cikin gidajen kora da lambuna.
Lancelet
  • 'Yan lambu - lambu suna son mafi yawan duka, saboda tsire-tsire na wannan nau'in suna da tsayi kuma suna da karfi na roba mai ƙarfi. Daga cikin nau'ikan, yana da daraja a lura da "Rowlette" tare da layuka biyu na launuka masu launuka daban-daban, da "Red Tiger" tare da ƙananan bushes na infgrescences na burgundy, kazalika da "Amulet" (bambanta ta hanyar fure mai launin shuɗi)
Bushewa

Yadda za a yi girma coreopsis?

Don ƙayyade ɗanɗanonta na ƙwayar shuka da aka saya a shagon fure, da farko dole ne mutum yayi la’akari da matsayin mai sheki a kansu.

Gerarin mafi girma na haɓakawa masu haske ne, ba samfuran ƙira ba ne.

A matsayinka na mai mulkin, ikon germination na irin wannan tsaba zai wuce shekaru uku.

Sauran abubuwanda aka dasa shuki daga fure-fure sun:

  1. Germination da tsaba ta amfani da seedlings kuma a cikin ƙasa bude. A cikin shari'ar farko, an aiwatar da shuka a cikin makonni na ƙarshe na Maris. Don yin wannan, ana zartar da kayan aikin a cikin akwati tare da ƙasa mai kwance kuma an rufe shi da polyethylene. A cikin zaɓi na biyu - shuka guda biyu a cikin hunturu (don yankuna na kudanci) da dasa shuki mai yiwuwa.
  2. Rigar ruwa. Don guje wa lalacewar tushen tsarin, yana da kyau a shayar da ɗanyen tare da mai yayyafawa, tun da farko an kula da magudanar ruwa mai inganci. Za'a iya fadada ginin yumbu, da dakuna, da kuma bulo.
  3. Bukatar kyakkyawan haske. Tun da wurin da aka samo furanni shine Mexico da kuma yankuna na kudanci na nahiyar Amurka, ya fi kyau a zabi wuraren da ke da rana domin dasa shuki.
  4. Fifiko don tsaftataccen kasa tare da ƙarancin acidity. Mafi kyawun zaɓi zai kasance saukowa a cikin ƙasa mai yashi. A wannan yanayin, coreopsis zai yi fure mai ban sha'awa kuma yalwata ya samar da ganye mai laushi.
Coreopsis ba capricious bane, suna buƙatar ƙarancin shayarwa (kawai in babu ruwan sama) da takin gargajiya da yawa tare da kayan miya na nitrogenous.

Idan an dasa tushen motsi a farkon lokacin bazara, to yana da daraja jiran germination a tsakiyar Mayu. Kuma inji zai fara Bloom ne kawai a watan Yuni.

Zai sake saita kyawawan kuzarinsa kawai a farkon sanyi.

A ina za a iya dasa ƙwayoyin cuta?

Coreopsis da sauran furannin lambu suna tafiya tare sosai.

Maƙwabta suna iya yin Sage, Roses, Delphiniums, Lilies ko ma Rudbeckia.

Mafi sau da yawa, ana amfani da irin wannan tsire-tsire don dasa tare da rabe, ko kuma a tsakiyar babban gadon filawa.

An yi musu ado da baranda da baranda.

Tabbatar cewa dasa fure fure a cikin lambun ka!