Gidan bazara

Thuja a sauƙaƙe kuma a sauƙaƙe ta hanyar yaduwar itace

Shahararrun conifers a yanayi galibi ana yaduwarsu ta zuriyarsu ko ciyayi. Amma a cikin wuraren kiwo da kuma cikin da'irar lambu, yaduwar thuja ta ƙwaya ya fi yawa a bazara, yale:

  • adana lokaci da ƙoƙari a kan shuka iri da kawo shi cikin ingantaccen seedling seedling;
  • ajiye duk halaye na ɗabi'a na mahaifiyar, wanda tabbas za a rasa ta hanyar iri.

Idan mazaunin bazara yana tsunduma cikin namo mai zaman kanta na shuka a karon farko, yana da mahimmanci a gare shi ya san yadda thuja ke yaduwa.

Shiri na yankan itacen thuja domin yaduwa a lokacin bazara

Tsarin girbi daga conifers, daidaitawarsu da dasa su suna da bambance-bambance daga fasahar yin aiki tare da nau'ikan yanke hukunci, sanannu da yawa ga mutane.

Mafi kyawun lokacin girbi kayan girbi shine ƙarshen Maris da ɗaukacin watan Afrilu. Shuke-shuke da suka farka daga dormancy hunturu fara girma, don haka guda harbe da aka yanke daga gare su suna karɓar ƙarfafawa na halitta don haɓaka da tushe.

A cikin bazara, don yaduwar thuja, ana yanke itace daga ƙarfi, bishiyoyi masu haɓaka masu kyau ta filo tare da tsayi aƙalla cm 10 cm diamita na seedling na gaba kada ta kasance ƙasa da 5-8 mm. An ɗauka kamar itace, rassan shekara ɗaya na rassan a kaikaice sun fi sauri kuma sun fi son kafa tushen fiye da waɗanda aka sare daga saman.

Yadda za a ci gaba? Ta yaya za a yadu da bishiyar thuja a gida? A wannan yanayin, dasa kayan amfanin gona da yawa masu raguwa sun isa a nutsar a cikin akwati da ruwa. Bayan ɗan lokaci, Tushen ya samo asali tare da tushe, wanda zai shiga cikin ƙasa don ƙarin haɓaka. A cikin conifers, aiwatar da tushen samuwar yana da ɗan wahala, don haka ake buƙatar taimako kaɗan:

  1. Fresh cuttings a gindi an yanka obliquely.
  2. Kusa da yanke, a hankali pry kuma cire haushi.
  3. Sama da harbi, ana yin yanka da yawa na bakin ciki mai tsayi.
  4. An cire allurar, yana barin kawai a ƙarshen harbe.

Dole ne a aiwatar da waɗannan ayyukan cikin sauri domin ƙungiyar ba ta bushe.

Godiya ga tsinkayen da aka yi, zai zama sauƙi ga tushen nan gaba don shawo kan haushi, kuma cire allura zai taimaka hana lalacewar bayan dasa.

A wannan tsari, ana sanya gudawan harbe a cikin maganin tushen sa rudani. A cikin gilashi na ruwa, cuttings don haifuwa na arborvitae ya kamata daga 12 zuwa 24 hours. A wannan lokacin, saiwoyin yana dasawa, wanda ke kara saukakawa kuma yana hanzarta dasa tushe.

Rooting da dasa bishiyar thuja domin yaduwa

Yayin da kayan dasa ke jira a layi, ana shirya kwantena da ƙasa don dasa. Tankuna ya kamata suna da ramuka na magudanar ruwa domin magudana danshi. Zai dace a ɗauki wanki da gurɓataccen yashi gauraye da peat azaman madadin don yaduwar thuja ta cuttingsan itace. Kuna iya magance microflora mai cutarwa da lardin kwari tare da:

  • watering mai yawa tare da bayani na potassium permanganate ko phytosporin;
  • ruwan zãfi ya zubo a yalwataccen ƙasa.
  • yin burodi a cikin tanda.

An yanke yankan a nesa ba kusa da santimita uku daga juna ba. Don dasa shuki mai yawa tsakanin layuka, bar 8-10 cm. Wannan nisa ya kamata ya kasance zuwa gefen kwanton ko tukunya.

Kirkiro yana da haɗari ga tsire-tsire waɗanda tushen sa ke haɗarin haɗarin haɗuwa da fashewa yayin dasawa cikin ƙasa.

M, har ramin 15 mm ana yin su a kusurwar 45 digiri. Lokacin da duk itacen thuja don yaduwarsa a cikin bazara sun sami wuri, ƙasa da ke kusa da su ana ɗan ƙara haɗewa, sannan an dasa shayar.

Kula da tsiran thuja yayin yaduwar ciyayi

Duk da yake tushen ƙarfi ba sa kafawa a kan itacen thuja, suna buƙatar kariya daga yanayin:

  • hasken rana kai tsaye;
  • iska;
  • ruwan sama
  • m bazara frosts.

Mafi kyawun tsari na watanni biyu na farko zai zama ƙaramin gida ko greenhouse. A wannan lokacin, ana samar da seedlings tare da shayarwa na yau da kullun, wanda yake da mahimmanci a bushe, rana, yanayin dumi.

A ranakun zafi musamman, daskararren itace don yaduwar thuja suna da amfani don fesawa da ruwa mai ɗumi, ta amfani da ƙaramar ruwa. An sauya fim a kan gidan kore tare da zane mai laushi ko kayan da ba a saka ba.

A lokacin bazara, shuka yadda ya kamata da tsirrai na daɗaɗɗen tsari suna kafa tushensu. Sabili da haka, za a iya canja wurin arborvitae na lafiya zuwa wani wuri inda ake dasa shukoki a cikin shekaru 2-3, ko a cikin tukwane daban don girma a cikin akwati.

Tushen ornamental conifers ne wajen aras. Kuna buƙatar aiki tare da su a hankali, ƙoƙarin kada ku lalata. Zai fi dacewa idan lokacin dasawa seedling yana riƙe da ɗan karamin murɗa, wanda ke kare rhizomes kuma yana haɓaka acclimatization.

Bidiyo game da yaduwar thuja ta gutsuttsura a gida zai taimaka wa masu farawa su fahimci abubuwan da ke tattare da tsarin kuma su guji kuskuren da ke jinkirta bayyanar sababbin tsirrai na bishiyoyi har tsawon shekara. Bayan dasawa cikin ƙasa, thuja za su sami kulawa kamar yadda takwarorinsu na manya suka yi. Amma kuna buƙatar saka idanu a hankali game da tsabta na ƙasa a ƙarƙashin tsire-tsire, in ba haka ba ciyawa na iya "dusashe" ƙananan tsirrai.