Abinci

Abincin ɗanɗano na gida daga cikin naman alade

Girke-girke na naman alade mai daɗin ci shine brisket mai naman alade, wanda ya fi sauƙi a dafa a gida. Nan da nan, na lura cewa wannan girke-girke yana adana tsarin kuɗi na iyali da muhimmanci, tunda farashin kayan brisket yakai sau 2-2.5 ƙasa da kayan abincin da aka yi da aka dafa. Daga cikin ƙari, ban da farashin, akwai, ba shakka, ɗanɗano, da wayar da kan jama'a cewa an shirya komai da hannuwanku. Tsarin shirye-shiryen yana ɗaukar mintina kaɗan, bayan wannan dole ne ka jira kwanaki 7-10, amma sakamakon haka zaka sami ciki mai naman alade mai yaji tare da shimfidar nama a cikin kayan ƙanshi mai daɗi.

Abincin ɗanɗano na gida daga cikin naman alade

Ina kuma shirya kayan yaji don salting kaina - Na bushe da ganye na seleri da Dill. Sai na niƙa ganyayen ganye, 5-6 bay bay, ƙarancin caraway tsaba, a tablespoon na coriander da tablespoon na baki barkono a cikin wani kofi grinder. Kayan kayan yaji duk duniya ne, ya dace da salting, haka kuma dafa abinci dafaffen nama.

  • Lokacin shiri: minti 25
  • Lokacin dafa abinci: kwana 10
  • Yawan: 1 kg na naman alade mai daɗin ci

Sinadaran don yin man alade daga cikin naman alade:

  • 1 kilogiram na naman alade tare da yadudduka da fata;
  • 1/2 shugaban tafarnuwa;
  • 2 tablespoons ƙasa kayan yaji don pickles;
  • 50 g da manyan tebur gishiri;
  • 5 g ƙasa ja barkono.

Hanyar shirya kayan abinci mai dadi na gida daga ciki alade

Kyakkyawan yanki na brisket don salting 5-6 santimita lokacin farin ciki, tare da yadudduka nama da yawa da fata na bakin ciki. Mun yanke brisket tare da tsummoki tsayi 4 cm faɗin, tsaftace shi da ruwan sanyi, bushe shi tare da tawul ɗin takarda.

Yanke naman alade cikin tsintsin 4 cm

A cikin kwano mai zurfi, zuba babban tebur mai gishiri ba tare da ƙari ba, ta hanyar, gishiri a teku ma ya dace da ruwan sanyi.

A cikin gishiri ƙara bushe kayan yaji da kuma tafarnuwa albasa cloves grated a kan m grater ko wuce ta hanyar tafarnuwa latsa.

Zuba gishiri, kayan yaji da tafarnuwa a cikin kwano

Furr pepperanyen jan barkono a cikin kwano, haxa kayan har sai an sami baƙin ciki mai kama da juna.

Add ƙasa ja barkono da Mix

Mun shafe guntun naman alade da gruel a kowane bangare, idan akwai nauyi mai yawa, to zaku iya manne shi ƙwanƙwasa, ba zai zama superfluous ba!

Rub guda na naman alade ciki tare da cakuda

Mun sanya naman alade a cikin akwati na gilashi ko bakin karfe. Canarshen kwano da naman alade a saman za'a iya yayyafa shi da gishiri da barkono ja, amma wannan ba lallai bane.

Hakanan zaka iya kunsa brisket a cikin abincin abinci.

Muna cire kayan ɗakuna a kan ƙananan shiryayye daga cikin firiji, bar don kwanaki 6-7.

Sanya cikin naman alade a cikin kwanon rufi kuma sanya shi a cikin firiji

A rana ta bakwai muna ɗaukar guda daga cikin akwati, kunsa shi a cikin wani ɗigon gauze ko a cikin auduga. Mun rataye shi a ƙasan firiji, bar shi don wani kwanaki 3-4.

A rana ta 7 muna ɗaukar brisket, kunsa a cikin yadd kuma mu rataye shi a cikin firiji

Bayan kwanaki 10, cire nama, sanya man alade a cikin injin daskarewa, inda za'a iya ajiye shi tsawon watanni ba tare da asarar ɗanɗano ba.

Mun yanke salsayan da aka sanyaya cikin yanka na bakin ciki, mun yanka albasa, muyi burodin sabon hatsin rai da, kamar yadda suka ce, bari duniya duka ta jira!

Abincin ɗanɗano na gida daga cikin naman alade yana shirye. Abin ci!

Abincin ɗanɗano na gida daga cikin naman alade

Duniya na kayan ado na gida suna da bambancin ra'ayi. Man alade na gida shine mafi sauƙi kuma mafi arha mafi sauƙi don adana naman alade, wannan hanyar tana da shekaru da yawa. Kakata tana da babban akwati na katako, wanda aka adana a cikin ɗaki. Manyan yan uwa suna tuna yadda ake yayyafa lokacin farin ciki mai sanyi da aka yayyafa da gishiri a ciki. Hannun jari a tsoffin kwanakin sun yi ƙarfi!