Furanni

Hanyoyi iri daban daban na shuka da kuma ka'idodi don kulawa da mirabilis a cikin ƙasa mai buɗewa

Mirabilis tsire-tsire ne na musamman da gaske, asalinsa daga Amurka, yana alfahari da sanya taken "Night Night". Furanni suna da launuka iri-iri, dangane da jinsin dabam. Kyakkyawan dare na iya jawo hankalin mutane kuma su ba da ƙanshin mamaki a cikin duhu. Babu wani abu mai rikitarwa a cikin dasa da kulawa a cikin ƙasa na buɗewar mirabilis, wanda shine dalilin da yasa shuka yake da kyau don farawa na lambu.

Daban-daban na mirabilis

“Nishaɗin Dare” yana da fasali ɗaya - daga lokaci zuwa lokaci a kan mayun ɗayan biyun, amma mafi yawancin launuka suna girma. Haɓaka irin wannan shuka zai iya kaiwa zuwa centimita 80. Mirabilis yana yaduwa da kyau, saboda tsaba suna riƙe da ingancin su na shekaru uku.

Zai fi kyau a nuna wa waɗannan nau'ikan mirabilis:

  1. Mirabilis serenade ya dace da titin titi. A tsayi, furanni ya kai santimita 6. Yana fure daga farkon watan bazara zuwa watan biyu na kaka.
  2. An bambanta dutsen marrabilis ta furanni masu haske da kuma jijiyoyin duhu. Dankin ya dace da gadajen fure.
  3. Mirabilis Cavalier yana da kyau don ado gadajen fure. Tana da rawaya mai launin shuɗi da ja.
  4. A daji 50 santimita masu tsayi - iolantha. Furanni na iya zama launuka masu yawa, fure mai launin shuɗi tare da fure mai launin shuɗi ɗaya musamman baƙon abu. Yankin Iolanthe daga Yuli zuwa Disamba.
  5. Mirabilis White lollipop - fararren fararen furanni ne mai nunin nunin kusan 5 cm.

Kowane ɗayan nau'in yana da halaye na kansa. Dangane da nau'ikan da kuka zaɓa, dasa yadda ya kamata da kuma kulawa a cikin ƙasa mai bude mirabilis.

Dokoki don dasawa da kulawa a cikin bude ƙasa don mirabilis

Kafin sauka, yana da kyau a tuna game da fasalolin yanayinmu. Abin takaici, ba mu da yanayi mai gamsarwa don shuka wannan fure, saboda haka ana iya amfani dashi azaman shekara-shekara.

Ra'ayin Yalap shine kadai zai iya kwantar da hankali a cikin yanayin mu.

Shuka ta fito daga gefuna masu ɗumi, don haka tana buƙatar isasshen zafi da hasken rana. Yana buƙatar kula da danshi, bazai jure rashinsa ba. "Nishaɗin Dare" yana da kyau ga mutanen da suke da gonar kansu. Kuna iya sanya tukwane tare da mirabilis a can.

Hanyar Shuka

A gaban shuka mai girma, hanyar da ta fi dacewa amfani da ita ita ce shuka. Lokaci mai dacewa don dasawa da barin cikin budewar ƙasa mirabilis shine rani. A wannan lokacin, shuka da kansa ya fara hanzarta haɓaka, kuma takin zai sa ya yi ƙarfi. Idan yankinku yana da yanayi mai sauƙi, dasa mirabilis tare da tsaba shine mafi kyawun zaɓi. Baya ga tsaba, ana iya amfani da gero da 'ya'yan itace.

Don dasa "kyakkyawa na dare" ya dace da zamani daga ƙarshen Maris zuwa farkon Afrilu. Ana aiwatar da saukowa a cikin kwalaye na musamman. Yana da Dole a yi girma a cikin katako. Lura da yanayin zafin jiki a yankin na digiri 18-20 sama da sifilin.

Akwai ingantacciyar hanya don hanzarta haɓaka. Zai taimaka wajen ganin mahimman sakamako a cikin kwanaki 15 kawai. Kuna buƙatar ɗaukar tsaba kuma saka zane mai bushe. Ka bar su na tsawon awanni 6. Bayan haka, kuna iya saukowa. Sakamakon ba da dadewa ba.

Kuna iya amfani da abubuwan ci gaba. Muna ɗaukar akwati tare da haɓaka mai haɓaka, sanya tsaba kuma mu bar awanni da yawa. Bayan haka mun fitar da tsaba muka dasa su. Dukkanin tsari yana taimakawa hanzarta haɓakawa a cikin kwanaki 14.

Ana amfani da shi nan da nan dasa shuki da dasa tushen mirabilis a cikin ƙasa buɗe, lokacin daga Mayu zuwa Yuni ya fi dacewa da wannan.

Ana yin yaduwar Tuber ta amfani da kayan shuka. Wannan hanyar ta zama ruwan dare a cikin shagunan don samun kyawawan kyawawan seedlings. Sabili da haka, sayen kwafin da kuke so kusan koyaushe yana yiwuwa kuma ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba. Farashin farashi ne kadan, amma akwai wani zaɓi na dabam - sayen Tushen ko seedlings a kasuwa. Ana aiwatar da ajiya a zazzabi of 5 da digiri sama da. Yana da Dole a lura da tsarin zafin jiki, in ba haka ba shuka ba zai daɗe. Idan kun shuka a cikin bazara, kar ku manta da fitar da tubers. Koyaya, wannan hanyar dasa da kuma kulawa da mirabilis a cikin ƙasa tare da tubers yana da matukar wuya saboda bushewa a cikin hunturu.

Dasa ta hanyar itace shine hanyar da ta fi cin lokaci da lokaci. A lokaci guda, aiwatarwa a zahiri ba ya kawo sakamako, saboda hakan zai zama dole don ƙara shi tare da hanyoyin da aka bayyana a sama. Tabbatar bushe bushe nan da nan bayan shirya harbe.

Kulawar Kayan Dare

Dankin yana buƙatar kulawa da ƙarancin kulawa, saboda ba mai fara'a bane. Don farawa, yana da daraja zaɓi wurin da ya dace don dasa, bayan wanzuwar takin, dacewar ruwa da sarrafawa, cire ciyawar an riga an yi. Furen bai dace da canjin yanayin birni ba, saboda haka dasa da kulawa da mirabilis a cikin ƙasa dole ne a yi shi a cikin kewayen.

"Night Night" fi son takin, saboda haka zaka iya amfani dashi sau 3-4 a kakar. Cikakken takin ne mafi kyawun ƙarfafawa da haɓaka tsiro. Tsarin shayarwa yana da sauƙi, ya isa ya yi shi a kai a kai, amma ba don ya cika ba.

Shuka da kulawa da mirabilis a cikin filin yana da sauki, ba tare da ɗaukar lokaci mai yawa ba. Duk da ƙaramar ƙoƙari, a cikin ɗan gajeren lokaci za ku sami tsire-tsire na dare mai ban sha'awa tare da ƙanshin mai daɗi.