Shuke-shuke

Itatattun tsire-tsire akan titi

Tare da farkon bazara da lokacin bazara, lokacin bazara ya buɗe, wanda ba ya wuce ba tare da rana ba, yanayi kuma, ba shakka, lambun kayan lambu, fure mai girma, 'ya'yan itatuwa, kayan marmari da kuma kula da su. Lokacin da kake shirin lokacin bazara a cikin gidan rani, mutum bai kamata ya manta game da furanni na cikin gida ba, wanda iska mai kyau zai amfana kawai. Kyakkyawan zaɓi shine kasancewa a cikin kamfanoni masu zaman kansu, inda ɗaukar furanni don tafiya ba mai wahala bane. Amma har ma da zaune a cikin wani gida, ya kamata a fitar da tsire-tsire zuwa baranda, in ya yiwu, a lokacin bazara, inda sabo ne iska yake. Kuma an ba da wasu shawarwari, furanni za su kasance masu ƙanshi da kore, yayin ba da kyawun su.

Shawara don kula da tsirrai a cikin sabo

Kafin ɗaukar furanni zuwa iska mai kyau, kuna buƙatar tabbatar da cewa hakan zai amfane su, tunda ba duk furanni bane za'a iya ɗauka a waje. Bambancin yanayin zafin jiki shine, alas, ba kowane nau'in tsire-tsire na cikin gida bane, anan akwai wasu daga cikinsu: begonia leaf, orchid, violet, alpinia, arrowroot, croton, selaginella, medinilla, germanthus, anthurium da sauransu.

Kuma alal misali, irin waɗannan nau'ikan tsire-tsire ne kawai zasu iya amfana daga iska: Aloe, dracene, lemun tsami, monstera, cypress, cacti, yarinya mai, fatarin, pachypodium, sansevieria da sauran wasu nau'ikan tsire-tsire na gida. Ba shi da wuya a gano furen da ke ɗauke da ƙwayoyin cuta don tafiya a cikin iska mai kyau; ire-iren ire-iren waɗannan tsire-tsire sun ƙara buƙatu game da zafin jiki da zafi.

Kafin fallasa da shuka ga iska mai tsabta, kuna buƙatar tabbatar da cewa babu barazanar sanyi. Lokacin shuka iri-iri ya dogara da yanayin yanayin yanayin yankuna na mutum ɗaya, amma a matsakaita wannan lokacin yana farawa daga ƙarshen Mayu, idan har cewa banbancin yanayin zafin jiki cikin dare da rana ba ya wuce digiri 10.

Rana itace tushen rayuwa ba wai ga mutane kaɗai ba, har ma ga kowane tsirrai, amma yawanta zai iya cutar da tsarin tsiro (cikin kalmomi masu sauƙi, ƙone su). Sabili da haka, ɗaukar furanni zuwa cikin iska, wajibi ne don zaɓar wuri mai duhu don zaman su. Zai iya kasancewa a wani wuri a cikin bangon gidan a gefen yamma ko a gindin bishiyoyi. Amma wani yanayin don dacewarsu akan titi shine rashin aiwatarwa. Tsire-tsire tare da manyan kututture, ya fi kyau zurfafa zuwa cikin ƙasa ko shigar da ƙarin tallafi a gare su, don kauce wa karaya ko faɗuwar fure.

Tsarin mulkin ruwa na furanni ya kamata ya kasance iri ɗaya, iri ɗaya a gida: ruwan ya kamata ya zama ɗan daidaita, kuma zazzabi kada ya yi sanyi sosai. A lokacin fari, ya kamata a ƙara yawan ruwa dangane da bushewar ƙasa, kar a manta da feshin ganyen. A cikin ruwa sama, ba a bukatar ruwa. Ciyar da furanni na gida a lokacin rani yana taka muhimmiyar rawa don haɓakar su, tunda lokacin wannan lokacin ne tsire-tsire fara girma da girma sosai. Tsarin ruwa mai ma'adinin ruwa don ciyar furanni suna da kyau. Ciyar da yakamata a yi sau biyu a cikin watan.

Kuma babbar matsalar da ke tashi yayin sanya tsire-tsire don tafiya shine kwari da ke lalata furanni. Kodayake ba duk kwari bane son tsire-tsire na gida. Koyaya, irin wannan kwaro kamar aphid yana cin komai kuma ko'ina, ba tare da la’akari da irin tsiro da yanayin wurin da yake ba. Babban alamar bayyanar shi ne lalatawar ganye tare da daskararren farfajiya, bushewa ta fi na tushe da furanni. Lokacin da waɗannan bayyanar cututtuka suka bayyana, nan da nan kuna buƙatar fesa furanni tare da maganin sabulu na wanki, da kuma cire mai lalacewa.

Hakanan kwaro gama gari abu ne na gizo-gizo. Alamar bayyanarsa shine yanar gizo mai bakin ciki. Kaska kanta kusan ba za iya ganuwa ba saboda girman girmanta. Yin gwagwarmaya ya fi sauƙi tare da aphids: kawai ƙara danshi a cikin ƙasa da shuka kanta ta hanyar shayar da ruwa. Akwai wani kwaro - ɓarke ​​ko katantanwa. Ziyarar wata shuka, sukan cinye ta ta ganye kuma su bar burbushi. Don magance su, zai isa a ƙirƙiri shingen ruwa ta wurin sanya tukunyar a kan tebirin a cikin akwati da ruwa.

Cika waɗannan shawarwarin, tsire-tsire na cikin gida lokacin rani zai yi girma sosai da ƙarfi, za su sami ƙarfi don lokacin hunturu, sun daina kyau, kuma suna kawar da mummunan makamashi a cikin ɗakin.