Shuke-shuke

Mango - wani 'ya'yan itace mai narkewa

Mango - 'Ya'yan itãcen marmari na Shuka mangifer indian, ko indian mango (Mangifera indica) 'Ya'yan itãcen marmari ne tsallake a cikin kore-rawaya, apricot, launi ja mai haske, dangane da matsayin balaga. 'Ya'yan itacen suna da dandano mai kyau da kuma tsarin filamentous. Galibi ana kiran kalmar "mango" shuka da kanta. Mangifera ta Indiya ita ce ɗayan alamun ƙasa a Indiya da Pakistan.

Mango, ko Mangifera (Mangifera) - asalin halittar tsire-tsire masu zafi na dangin Sumakhov. Tsarin halittar ya hada da nau'ikan dabi'a 70, daga cikinsu ne zuriyar IndiaMangifera indica).

Asar haihuwar mangoes ita ce tafkin dazuzzukan masarautar jihar Assam ta Indiya da kuma ƙasar Myanmar.

'Ya'yan itacen Mango. Lan Alama

Amfanin kaddarorin mangoes

Ana amfani da 'ya'yan itacen Mango sau da yawa a cikin magungunan gida a Indiya da sauran ƙasashen Asiya. Misali, a Indiya, ana amfani da mangoes don dakatar da zub da jini, don ƙarfafa ƙwayar zuciya da mafi kyawun aikin kwakwalwa.

Ganyen Green (wanda ba a ɗanɗani) yana ɗauke da adadin pectin, citric, oxalic, malic da succinic acid. Hakanan, mangoren kore yana da wadataccen bitamin C, akwai sauran bitamin a ciki: B1, B2, niacin.

A cikin 'ya'yan itatuwa masu girma, mango kuma ya ƙunshi yawancin bitamin da sugars, amma da ƙarancin acid ɗin.

Vitamin A, wanda ya ƙunshi yalwa a cikin 'ya'yan itace cikakke, yana da fa'ida a kan gabobin hangen nesa: yana taimakawa tare da "makantar dare", busassun cornea da sauran cututtukan ido. Bugu da kari, amfani da shi na yau da kullun na 'ya'yan itacen mango cikakke a cikin abinci yana taimakawa haɓaka rigakafi da kariya daga cututtukan sanyi, irin su cututtukan da ke damun numfashi, rhinitis, da sauransu.

Ana kuma amfani da man ɗinda cikakke don asarar nauyi, saboda 'ya'yan itacen sun ƙunshi yawancin bitamin da carbohydrates - abincin da ake kira mango-madara.

Mango, ko Mangifera (Mangifera). Ig Joel Ignacio

Darajar abinci mai gina jiki na mangoes

100 g na mangoro ya ƙunshi kusan

  • Darajar makamashi: 270 kJ / 70 kcal
  • Protein: 0.51 g
  • Fats: 0.27 g
  • Carbohydrates
  • Sugar: 14.8 g
  • Fibre: 1.8 g

Vitamin da ma'adanai (a cikin% na shawarar yau da kullun ci)

  • Thiamine (B1): 0.058 mg (4%)
  • Riboflavin (B2): 0.057 mg (4%)
  • Niacin (B3): 0.584 mg (4%)
  • Acid Pantothenic Acid (B5): 0.160 mg (3%)
  • Vitamin B6: 0.134 mg (10%)
  • Folic Acid ((B9): 14 mcg (4%)
  • Vitamin C: 27.7 MG (46%)
  • Calcium: 10 MG (1%)
  • Iron: 0.13 MG (1%)
  • Magnesium: 9 MG (2%)
  • Phosphorus: 11 MG (2%)
  • Potassium: 156 MG (3%)
  • Zinc: 0.04 MG (0%)
'Ya'yan gyada, ko mangoro (Mangifera). Ig Joel Ignacio

Girma Mango daga Kashi

Idan kuna shirin girma mangoes, ku tuna cewa wannan itaciya ce babba, mai sauri mai sauri wanda dole ne a samar da ita ta yanayin da ya dace.

Don yayi girma mangoes, ya zama dole don ɗaukar mafi yawan girma (zai fi dacewa ko da overripe, wani lokacin zaka iya samun shi a cikin riga ya fashe zuriyar tare da 'ya'yan itace).

'Ya'yan itãcen an yanka a tsayin daka, sa’an nan kuma sai jujjuyawar ke juya su a cikin fuskoki, ta haka suna' yantar da ƙashi daga ɓangaren litattafan almara. A hankali muna wanke iri na mangoro a ƙarƙashin rafin ruwa kuma nan da nan za mu dasa shi a cikin karamin tukunyar 9-santimita tare da cakuda turf da ƙasa humus. Daga sama yana yiwuwa a tsara gidan gas.

Ba za a iya adana iri na mangoro na dogon lokaci ba, tunda an shuka sa da sauri.

A + 22 ... + 24 ° С, mangoro na fitowa a cikin makonni 2-4. Tukunya da 'ya'yan itacen masara suna ci da zafi a guda (+ 22 ... + 24 ° C) zazzabi. Kowace shekara, ana dasa itacen daji zuwa cikin babban akwati tare da wannan abun da ke ciki na ƙasa kamar lokacin shuka iri. Lokacin da itacen mangoro ya zauna tare da ku har tsawon shekaru biyar, ana iya aiwatar da juyawa cikin shekaru uku, kar a manta don zuba cakuda ruwan yashi mai laushi da ƙananan pebbles a ƙarshen ganga.

Mango zai yi girma da kyau kuma zai yi ado da ɗaki idan kun saka shi a wuri mai zafin rana. A cikin hunturu, mangoro seedling ba zai mutu daga bushe bushe iska kusa da dumama radiators, sai dai idan kun manta a kai a kai fesa shi da ruwa a tsaye a dakin da zazzabi.

A cikin bazara da bazara, ana ciyar da tsire-tsire tare da takin gargajiya da ma'adinai, waɗanda ake amfani da su don itatuwan dabino na cikin gida da oleanders. Mango na son yawan shayarwa a shekara, kuma a lokacin hunturu, danshi don ban ruwa ya zama mai daɗi.

Mango yayi girma da sauri, yana haƙuri forming pruning sosai. Za'a iya yin kirkirar daji kamar ƙwal, ƙwal, dala. Yawo zai yi jira na 'yan shekaru. Mai haƙuri da ke son yanayin abu zai sami lada a cikin lokacin duhu da duhu - mafi yawan mangoro a watan Nuwamba ko Disamba.