Abinci

Shortbread "Green apples"

Gasa don shayi na yamma ko gilashin ruwan 'ya'yan itace don abun ciye-ciye na yamma a nan su ne irin waɗannan sabon abu da kukis masu ban sha'awa sosai a cikin nau'in apples! Kuma kusa da wannan, sanya ainihin apples mai kyau: bari gidan ya yi mamaki! Zai zama babban kayan zaki: bari cookies mai ɗan gajeren lokaci da isasshen kalori mai yawa, amma ingantaccen gida na da inganci fiye da yadda aka siya. Kodayake babu apples a cikin "Green Apples" cookies na gajeren zango, za mu yi amfani da kayan masarufi kawai don shirye-shiryensa: man shanu mai inganci, ba margarine, da kayan lambu maimakon kayan wucin gadi.

Shortbread "Green apples"

Don yin launi da kullu a cikin girke-girke na bishi-apple na asali, ana amfani da koren shayi na Japananci da ake kira "Matcha" (amma an faɗi ainihin "Matcha", wanda ke nufin "shayi na ƙasa"). Matcha yayi kama da kore foda. Shi ne ya fito a cikin bikin shayi na Jafananci, an kuma ƙara shi cikin wajan wagashi na gida da ice cream. Amma, tunda shayi na Matcha yana da tsada sosai, kuma ba za ku iya siyan sa a kowane shago ba, za mu maye gurbin ainihin kayan masarufi tare da mafi araha - alayyafo!

Alayyafo ya fita - kyakkyawan fenti na halitta, lokacin da aka ƙara shi da kullu, yana ba samfuran kyawawan koren launi mai launi daban-daban na jikewa. Ya danganta da adadin alayyafo, launin yana juye da salatin mai haske ko ƙamus mai haske. Ta hanyar ƙara alayyafo mashed, zaku iya launi da kullu don biscuits, noodles, gurasar gida. Hakanan, sauran ganye suna dacewa kamar furen kore: faski, dill. Amma waɗannan ganye na ƙanshi suna da kyau don amfani da girke-girke na ɗanye - kamar gurasar tafarnuwa-dill, buns tare da cuku da ganye. Kuma alayyafo ingantacce ne ga mai gishiri da abinci mai daɗi - dandanorsa tsaka tsaki ne.

  • Lokacin dafa abinci: 2 hours.
  • Ayyuka: 20-25.

Sinadaran don shirye-shiryen kukis na gajere

Shortcrust Kullu Sinadaran

  • 100 g alayyafo;
  • 2 matsakaici-sized yolks;
  • 150 g sukari + 3 tbsp. don yayyafawa;
  • 150 g man shanu;
  • 350 g na gari + 1.5 tbsp;
  • 1 tbsp lemun tsami zest;
  • 2 tsp yin burodi foda;
  • 1/8 teaspoon na gishiri;
  • Vanillin a saman kwalbar;
  • 1.5 tbsp kankara.

Don yin kwalliyar cookies a cikin nau'i na apples

  • Clove - pcs 50 ;;
  • Saukad da Cakulan - inji mai kwakwalwa 50.
Sinadaran Cokali da Tafarnuwa

Dafa cookies ɗin gajerun abinci "Green apples".

Muna ɗaukar man kullu daga firiji don gaba da taushi. Kuma ruwa, akasin haka, yana buƙatar sanyaya.

Wanke lemun tsami ka zuba ruwa mai ɗumi don cire ɗanɗano mai ɗaci.

Zuba ruwan zãfi a lemun tsami don cire haushi daga cikin zest ɗin.

Kafin kayi gwajin, kuna buƙatar shirya alayyafo. Dukansu sabo da daskararre za su yi. Idan kayi amfani da daskararre, to sai a zuba shi da wani ruwa mai tafasa na mintina biyu, sannan a matse a hankali.

Idan sabo ne, to da farko sai a sauke ganye a cikin ruwan sanyi a jiƙa ƙasan da ta makaɗa ganyayyaki. Bayan minti 4-5, kurkura su da kyau a cikin ruwa mai gudu.

Sanya ruwan alayyafo a cikin ruwan zãfi domin ya rufe ganyen, sai a tafasa na minti 1, ba ƙari. Wannan ya isa ya sanya ta da taushi, kuma idan kun narke, to, ganye za su rasa launi mai haske kuma su zama hular ruwa.

Kurkura alayyafo alayyafo Aldona alayyafo Lambatu da alayyafo

Muna zubar da ruwan da aka tafasa a cikin colander kuma muna jira har ruwan ya tsallake kuma ganye ya yi sanyi kuma za'a iya ɗaukar shi.

A hankali muna matse fitar da danshi. A sakamakon haka, zaku sami karamin dunƙule mai nauyin 40-50 g - ƙarar tana da yawa fiye da bunƙan asali. Wannan ya isa ga kashi na gwajin.

Matsi da Boiled alayyafo ganye Shafa alayyafo ta sieve

Yanzu - mafi yawan lokacin cinyewa na matakan dafa abinci: goge alayyafo tare da cokali ta sieve don samun puree mai laushi wanda za'a rarraba shi a cikin kullu. Idan kana da ingantaccen blender, zaka iya gwada masara ta mashed da ita. Amma har yanzu ana shafawa ta hanyar sieve, kodayake yana buƙatar ƙarin aiki da lokaci, yana ba da sakamako mafi kyau: kullu ba ya fita zuwa cikin launin kore, amma launi mai launi.

Boiled Spinach Puree

Wannan shine puree.

Yanzu lokaci ya yi da za a gusar da ɗan gajeran lemo. Rarrabe yolks daga sunadarai. Warin kwai mai cin ƙwai yana da amfani ga ƙwai ko gurɓata. Zuba sukari a kan yolks kuma ku doke na minti 1-2 tare da mahautsini.

Beat kwai gwaiduwa tare da sukari

Sanya man shanu mai laushi a cikin bugun yolks.

Mix Amma Yesu bai guje yolks da man shanu

Kuma sake, doke ruwan magani har sai wani yi kama, lush taro ne samu.

Gyaɗa gari a cikin cakuda mai, hade da yin burodi foda. Gishiri, ƙara vanillin da lemon zest.

Haɗa man shanu, gari, yin burodi da lemon tsami a cikin kullu

Kara abubuwan da kullu da hannuwan ku cikin manyan crumbs.

Rarrabe kwata ko lessasa da ƙasa da sulusin kullu kuma saka a cikin tasa daban.

Theara alayyafo puree a ƙaramin yanki na kullu da Mix.

Mix wani ɓangare na kullu tare da alayyafo puree

Tun da kullu ya zama m lokacin da ka ƙara rigar mashed dankali, muna ƙara 1-1.5 tbsp. gari. Kuma alayyaf da farin kullu, tattara shi a dunƙule.

Flourara gari a kullu da alayyafo Sanya ruwa a kullu ba tare da alayyafo ba

Kuma a cikin farin kullu, akasin haka, muna ƙara 1-1.5 tbsp. ruwan sanyi domin ya daina crumble kuma shima ya tara a ƙwal.

Apple kullu don kukis

Mirgine babban kullu tsakanin zanen gado biyu (don kada ku tsaya kan teburin da fil ɗin mirgine) a cikin murabba'i mai kusan 18x25 cm a ciki, inci 3 mm.

Mirgine kore kullu Rolled farantin koren kullu

Cire takardar. Daga farin kullu mun samar da tsiran tsiran alade na tsawon guda ɗaya a matsayin koren ganye, kuma sanya shi a tsakiyar cake.

Daga farin kullu mun samar da tsiran alade

Tashi gefen takarda, tamfa wani farin tsiran alade tare da green cake. Bayan haka kuma muna kunsa gefen na biyu. Mun tsunkule hadin gwiwa. Kuma muna mirgine tsiran alade a kan tebur baya da gaba, saboda yadudduka kullu suna matsananciyar ƙarfi a tsakanin juna, kuma kukan ba su ƙara rarrabewa ba.

Kunsa farin kullu a kore Apple mirgine tare da yadudduka biyu na kulkin kuki

Yayyafa takarda tare da sukari kuma mirgine tsiran alade baya da baya. Kunsa tam a cikin takardar da wuri a cikin firiji don 1 awa.

Yayyafa yi tare da sukari Kunsa mirgine kuma saka a cikin firiji

Bayan wannan lokaci, kunna murhun don dumama zuwa 170 * C. Rufe takardar yin burodi tare da takardar takarda takarda. Mun shirya miya biyu: tare da albasa da tare da cakulan don ado.

Yanke apple kullu yi

Bayan mun ɗauki kayan aikin, mun yanke tsiran alade zuwa yanki guda 1 cm lokacin farin ciki.

Kowane da'irar ana dan matse shi da yatsun sama da ƙasa. Mun sanya a kan albasa: a ƙasa - toho a waje, kuma a saman - wutsiyar waje.

Muna kirkira kuma muna yin kwalliyar cookies

Saka cakulan "tsaba" a cikin kullu.

Muna yada kukis a kan takardar yin burodi, muna barin 3-4 cm tsakanin su: yayin aiwatar da burodin, “apples” suna girma.

Gasa cookies a cikin tanda

Mun gasa a kan matsakaiciyar tanda a 170 * C na minti 25-30. Kada ku cika cookies ɗin: lokacin da bushe, kullu na gajere ya zama mai wuya. Saboda haka, ka mai da hankali: kullu yakamata ya kasance haske, sai dai ɗan ƙaramin abu. A hankali, don kada ku ƙone, ku gwada danna kullu da yatsa: idan ya rigaya ya bushe, babu hakora da suka ragu, amma har yanzu ya ɗan laushi, lokaci ya yi da za ku samu. Kuna iya bincika tare da skewer, ƙa'idodi iri ɗaya ne: kullu a ciki ya bushe, amma ba wuya, amma ɗan taushi. Lokacin sanyaya, kukis sun taurara - la'akari da wannan lokacin yin burodi.

Shortbread "Green apples"

Domin kada ku karya kulluwar ɗan gajeren abinci, ku bari cookies ɗin a hankali kuma takardar takaddun ta zame daga takardar yin burodin bisa tebur. Bari sanyi a kan wani lebur farfajiya.

Muna yada cookies na gajeren zango na "Green Apples" akan miya kuma muna gayyatar gidan - don mamaki da gwadawa!