Gidan bazara

Balcony (loggia) ado na ciki - bayanin gabaɗaya, nau'ikan, zane

A halin yanzu, mutane da yawa suna ƙoƙari su ba da gidajensu cikin hikima don amfani da kowane maimita ma'ana. Sabili da haka, ba abin mamaki bane cewa ƙyalli na baranda ana ɗauka batun da yafi damuwa ga mazaunan ginin da suke yin gyare-gyare. Yadda za a ba da shi ta hanya mafi kyau don ƙaramin yanki ya juya ya zama mai jin daɗi da kwanciyar hankali? Cikakken bayanin wannan ƙare da ire-iren ire-irensa za su taimaka muku zaɓi zaɓin da ya dace.

Kafin sauka ga harkokin kasuwanci, ya zama tilas a sanya wa wannan ɓangaren wuraren shakatawa da kayan kwalliya mai ƙarfi. Koyaya, ya kamata su zama da isasshen haske don hana rushewar tsarin.

Matakan farko zuwa ƙudurin - glazing

Gine-ginen gine-ginen gidaje sau da yawa ana mamakin yadda ake bambanta su. Saboda haka, kyamar balconies da loggias, da kayan adonsu na cikin gida, na buƙatar tsarin kulawar mutum. Dangane da buri da yuwuwar, ana iya yin amfani da glazing ta hanyoyi guda biyu: dumi ko sanyi. Don kare ɗakin daga ƙura, ruwan sama da iska mai ƙarfi, yi amfani da sigar sanyi. Kuma don haɓaka zazzabi da kuma matakin sauti, ana amfani da daskararru, wanda yafi tsada sosai.

Kayan ado na cikin gida mai sauƙi da kyan gani na baranda a cikin yanayin sanyi yana ba ka damar adana abubuwa daban-daban a cikin irin wannan ɗakin. A maraice na rani mai kyau, yana da daɗi a tare lokaci tare da kopin kofi ko shayi. A baranda da ke baranda ko loggia, ƙwararrun masana harkar suna ba da dakunan nazarin, ƙaramin dakuna har ma da dafa abinci. A wasu lokuta, suna yin ɗakunan abinci a cikin sabon iska tare da hangen nesa canjin sama.

Kowane ɗayan zaɓuɓɓuka don sanyi glazing da kayan ado na ciki na baranda ba su da tsada sosai ga yawancin mazaunan ginin gidaje. Amma a sakamakon haka, matakin jin daɗi da dawwama suna wahala. Akwai da yawa irin wannan kammala.

Single lilo katako, tsarin

An dauke su wani zaɓi mafi arha, amma suna buƙatar kulawa ta yau da kullun. Abubuwan suna da tasiri ga waɗannan abubuwan:

  • ruwan sama, dusar ƙanƙara;
  • hasken rana;
  • karancin zafi.

Sakamakon haka, murfin ɗakuna na murfin an lalace kuma dole ne ayi masa zane-zanen lokaci-lokaci ko varnished.

Karfe ɗin ƙarfe na glazing mai sanyi

An sanya zane a cikin baranda ko loggias, azaman tsari na kariya na ɗan lokaci. Dalilin shine babban ɗimbin zafi. A lokacin rani, yana da zafi sosai a cikin irin wannan ɗakin, kuma ba a iya jure masa sanyi a cikin hunturu. Ana yin firam da firam na ƙarfe, inda aka shigar da windows gilashi.

Bayanin Bidiyo Profile Aluminum Single

Wannan juyi na sanyi glazing ana ɗauka mafi dawwama. A gareshi, tagogin windows sun fi dacewa don adana sarari. Iyakar abin da ya jawo irin wannan firam ɗin shine cewa suna da yawa, amma suna cikin buƙatu na musamman a tsakanin jama'a.

Kamar yadda al'adar ke nunawa, ana samun yawancin abubuwan ƙarfe na daskararren sanyi a cikin ginin mazaunin tsohuwar ginin. Sabili da haka, zaɓi zaɓi da ya dace, ya kamata a la'akari da wannan gaskiyar.

Don haka adon balconies da loggias an haɗu da su tare da ƙirar ɗakin, yana da muhimmanci a yi la'akari da zaɓuɓɓuka don daskarar da daskararru. Mafi sau da yawa, akwai nau'ikan tsarin:

  • riba biyu na katako;
  • Bayani na taga filastik;
  • zabin panoramic.

Firam ɗin katako suna buƙatar kulawa na lokaci, wanda ya haɗa da zanen ko varnishing saman tsarin. Sabili da haka, zabar ado na cikin baranda na baranda, kuna buƙatar tunani game da yadda zaku yi waɗannan ayyukan ba ƙazantar cikin ba.

Filastik filayen da aka gina cikin baranda ko loggia sun fi sauƙi don kulawa. Wanke su da kyau sau ɗaya a shekara kuma daidaita kayan da suka dace.

Don shigar da ginin filastik, baranda yakamata ya sami babban ƙarfin ɗaukar nauyi. Babban dalilin shine nauyin bayanin martabar taga.

Gilashin daskarewa na Panoramic shine takamaiman windows mai haske sau biyu (wani lokacin ba tare da Frames) ba, waɗanda suke da alaƙa da juna tare da mafi yawan masu saiti. Sakamakon haka, kyakkyawan hoto yana buɗewa daga baranda ko loggia duk ranakun 365 a shekara.

Balcony ado na ciki - iri da kayan

Ya danganta da yadda za a yi amfani da dakin baranda, an zaɓi kayan. Daga shi za ku iya yin:

  • kayan adana kayan gargajiya;
  • dakin kwana na bazara;
  • dakin aiki;
  • dafa abinci;
  • gidan kore;
  • dakin yara don wasanni;
  • Wurin da kaɗaici, inda zaka iya yin tunani a natsu.

Duk abin da manufar ado na ciki na baranda da loggias, ya zama dole don hikima cikin kusanci da zaɓin kayan gini don wannan al'amari. Bari mu bincika wasu daga cikinsu.

Rufi

Wannan nau'in shimfiɗaɗɗen katako ne na katako mai ƙyalli da ke sanye da riguna na musamman da tsummoki. Saboda wannan, suna da alaƙa da juna, suna kwance a kan shimfiɗa. Bugu da kari, rufi yana da fa'idodi da yawa:

  • ba juya ba;
  • ya riƙe hoto mai ban sha'awa na shekaru 10;
  • sauƙi na shigarwa;
  • kulawa mai sauƙi;
  • ya bambanta cikin kyawun sauti;
  • ta hanyar mu'ujiza rike da zafi;
  • ana ba da sauyawa daga abubuwan da suka lalace;
  • kafuwa za a iya yi a kan m surface;
  • idan ya cancanta, varnished.

Don ado na ciki na loggias amfani da rufi da aka yi da itace ko filastik. Kawai daga cikin gajerun kayan wannan kayan: harshen wuta mai sauri, bambancin zazzabi da zafi mai yawa, yana ƙarfafa mutane su zaɓi wani abin daban.

Dutse mai ado ko tayal tubali

Masu sha'awar kyan gani na pristine sun fi son dutse mai ado, wanda ya fi ƙoshi fiye da na halitta. Bugu da kari, don ado na baranda, masu sana'a suna amfani da launuka daban-daban na kayan. Babban fa'idarsa shine sauƙin shigarwa, kulawa mai sauƙi, juriya ga hasken rana da matuƙar zafin jiki.

Drywall

Wannan nau'in sanannen nau'in shimfidar shimfiɗa ba kawai bango kawai ba har ma da cefane. Drywall yana halin kaddarorin hana rufi, saboda abin da dakin yake riƙe da zafi a cikin hunturu. Kayan kayan sun dace da irin wannan ado na balconies da loggias, hoton wanda aka bayar a sama. Babban fa'ida shi ne cewa yana da sauƙi a shigar a cikin ƙaramin ɗaki.

Ba da fifiko ga wannan kayan, yana da kyau a yi amfani da nau'in busar mai tsaftacewa tare da takaddara na musamman.

Bugu da kari, an baranda baranda da filastar kayan ado, wanda ke da tsawon sabis na rayuwa. Yawancin nau'ikan abubuwa sukan haɗu sau ɗaya, wanda ke da ban sha'awa da kyan gani.

Gidajen ƙasa - muhimmin ɓangare ne na tsarin baranda

Kafin ci gaba da ado na loggia, masu sana'a masu hikima suna kula da benaye. Idan dakin ba shi da kwalliya, an yi su ne da irin waɗannan kayan:

  • zubar da ruwa na yau da kullun;
  • yumbu tayal;
  • dutse na halitta;
  • fare;
  • linoleum (azaman zaɓi na ɗan lokaci).

Balconies tare da murfin glazing mai zafi:

  • shimfidar shimfidar ƙasa;
  • tile;
  • kafet.

Gidajen katako suna da kyau don wasu nau'ikan baranda da loggias. Suna riƙe da banmamaki riƙe zafi, suna da daɗi ga ƙafa kuma sun dace da yanayin ɗakin ɗakin gabaɗaya.

Don tsari na benaye, wajibi ne don aiwatar da matakai da yawa:

  • rushe tsohon shafi;
  • fasa fasa;
  • shigarwa na kayan kare ruwa;
  • matakin kwance;
  • dumama;
  • shigarwa na bene kayan.

Kowannensu yana da halaye nasa, waɗanda dole ne a bi su. Ana aiwatar da matakin sage ta amfani da screed na kankare. Don shimfidar ƙasa na katako, an sanya lath, inda aka sanya rufin shinge da kayan kare ruwa. Kuma shigarwa "bene mai ɗumi" ana yin shi ta amfani da bututun ruwa.

Domin adana baranda su zama masu sanyin dadi da kwanciyar hankali a cikin hunturu, kuna buƙatar kulawa da wannan a gaba.

Bayyanar bango

Tunda takaddun bangon takarda akan baranda na iya fama da laima da rana, masu zanen kaya sun bada shawarar amfani da kayan da suka fi karfi:

  • rufi:
  • busar bushewa;
  • abin rufe fata;
  • yumbu tayal;
  • dutse na halitta.

Wasu masana suna amfani da daskararren daskararren danshi tare da bangarorin PVC. Abin banmamaki yana tsayayya da nau'ikan suttura masu kama da ban mamaki waɗanda ke kan bangon ɗakin karamin ɗaki. Haka kuma, yana da sauki a kula.

A rufi, amma ba "kankara"

Wani muhimmin sashi na ado na ciki na balconies da loggias sune rufi. Tabbas, bai kamata su zama “mai-sanyi,” kamar yadda tsohuwar waƙar ta ce. Akasin haka, ana amfani da irin nau'in kayan don shigarwarsu kamar na saman bangarorin. Sakamakon haɗin haɗi ne na sararin samaniya guda ɗaya, wanda ke ɓoye duk abubuwan ɓarna na rufin.

"Bari haske ya kasance!"

Don samun kyakkyawan yanayi a baranda, ya kamata kuyi tunani game da walƙiya. An zaba shi daidai da nau'in ayyukan ɗan adam, la'akari da bukatunsa da abubuwan da ake so. Idan wannan wani ɓangare ne na dafa abinci tare da rufin da aka dakatar, kayan tabarau sun isa. Fitilar tebur ko ƙamshi mai kyau zai dace da ofishinka. Babban abu shi ne cewa hasken wutar ya rufe dukkan yankin.

Jagora mai amfani ga Masu Gina magabata

Mazajen shiga galibi suna son su wadatar da gidajensu da kansu kuma suna yin gyara. Abin takaici, ba su san yadda za su yi wa baranda ado da hannayensu ba, har ta zama wurin hutu mai daɗi. Menwararrun masanyan a koyaushe suna shirye don ba da shawara mai amfani ga masu magina don kada su ji tsoron sauka daga kasuwanci. Yi la'akari da nau'ikan shigarwa na kayan kwalliyar baranda akan nasu.

Kafin fara aiki, ya zama dole a yi tunani a kan ɗayan ɗakin ɗakin. In ba haka ba, ƙirar baranda za ta zama mai ƙeta, wanda zai haifar da rashin jin daɗi.

Eurolining

Don ado baranda da loggias, mafi yawan amfani shi ne rufi, wanda aka yi da waɗannan nau'ikan itace:

  • itacen oak;
  • linden;
  • itacen alder;
  • ash;
  • itacen pine;
  • tsiro;
  • itacen al'ul.

Wasu daga cikinsu (itacen oak da itacen al'ul) suna da tsada sosai, amma wasu suna cikin buƙatu masu girma. Lokacin da aka zaɓi zabi kuma kayan ya kusanto, shirya saitin kayan aikin:

  • guduma;
  • matakin;
  • rawar soja;
  • drills;
  • jigsaw na lantarki;
  • akwatin miter;
  • Hakori mai kyau-hakori don itace.

Gaba na gaba aikin shine akwakun. An yi shi a yanayin gargajiya. Ta amfani da matakin, an saita sanduna a kwance da a tsaye. An sanya kayan mai ƙoshin wuta mai-inganci a cikin abubuwan da suka ɓoye. Za a haɗe da tururin tururi a kai. Na gaba, ci gaba da shigarwa na Eurolining:

  1. A cikin ɗayan sasanninta suna sanya katako na farko tare da tsefe, bijirar dashi tare da akwati.
  2. An haɗa ƙananan ƙananan kusoshi a saman katako.
  3. Ana saka murfin na gaba zuwa cikin tsagi, yana matsa shi da tushe.
  4. An rufe wasu yankuna na angular tare da plinth ko tare da cikakken bayani.

Kamar yadda kake gani, aiwatarwar ba ta da rikitarwa ga mazaje masu shiga harkar da ba sa tsoron tara kayan aiki da aiki.

Ya kamata a kula da saman katako tare da polytyyl na acetate na musamman, wanda yayi kama da manne na PVA.

Drywall

Wannan kayan gini na musamman shine yadudduka uku. A ciki akwai filastar, a waje kuma akwai katun katako. Yana kare tsarin daga cutarwa iri daban-daban. Har zuwa kwanan nan, an samar da sandar bushewa tare da ƙarancin jure danshi, wanda ba za a iya faɗi ba game da kayan zamani. Istswararrun masana sun haɗu da nau'ikan kayan kariya waɗanda ake amfani da su akan tsarin. Babban burin su shine su kubutar da ita daga danshi mai yawa.

Za'a iya bambance nau'in busassun da aka saba daga zaɓi mai danshi ta hanyar alamar musamman da launi. Haske mai launin shuɗi-fari - busasshiyar gargajiyar gargajiya, mai launin kore - danshi mai daushi, ja mai haske - ana ɗaukar zaɓi ne na sassauƙa.

Kammala aikin loggia ko baranda yana farawa daga shirye-shiryen kayan aikin da ake buƙata:

  • plb bob ko matakin;
  • ma'aunin tef kamar 10 m;
  • rufi;
  • hana abu;
  • gwanin kwamfuta;
  • guduma guduma;
  • kwalliya;
  • putty.

Lokacin da kayan aikin suka shirya, ci gaba tare da aikin da ake bukata:

  • Bayanin karfe na dutse;
  • yanke zanen gado gwargwadon girman;
  • yanke kyawawan abubuwa don daidaitawa, safa da masu haɗin.

Mataki na gaba shine shigar da kayan bushewa daga kusurwar ɗakin, motsawa zuwa tsakiyar. Rewsappingan bugun kai da kansu suna zamewa kowane cm 20. A lokaci guda, dole ne a "nutsar dasu" a cikin zanen gypsum. Bayan haka an fara kulawa da saman tare da na share fage, kuma an rufe kujerun da abin saka. Lokacin bushe, fenti ko fuskar bangon waya. Irin wannan adon zai mai da baranda ya zama kwarangwal na zahiri wanda ba za a taɓa mantawa da shi ba.

Ra'ayoyi don zane na zamani na kayan ado na ciki na baranda

Bayan 'yan shekarun da suka gabata, waɗannan ƙananan ɗakunan, ainihin, suna aiki ne na musamman "amintattu" don masu mahimmanci. An tattara abubuwan da suka tsufa a wurin, wanda abin takaici ne a jefar da shi. Motoci, babura, kayan aiki don kayayyakin aiki, manyan kwano da kwano. Wasu kuma sunyi ƙoƙarin kada su mamaye wannan wurin tare da abubuwa don su zauna a maraice lokacin rani tare da kofin da suka fi so a cikin iska.

Zai iya zama cewa idan kun sanya tebur da ɗakuna da yawa a baranda, zaku sami ciki mai ciki. Amma tare da zurfin bincike na batun, an samo hoto daban-daban.

Adon loggias da baranda da aka nuna a cikin hoto, ƙirar abin da ake amfani da shi sosai a cikin ginin gidaje, yana haifar da jin daɗin da ba a taɓa gani ba. Bayan duk, ko da karamin girman "komorka" za a iya juya zuwa ɗakin daɗaɗɗa. Misali, bude baranda ana yawan yin ado da filayen fure tare da tsirrai. Sun zama na musamman "maƙwabta" na tsawon lokacin bazara.

Akwai rana mai yawa a baranda a bude, saboda haka kayan gida na iya rasa launi da sauri kuma suna da kyan gani.

Dole ne a sanya dakin da ke da kankara tare da gudanar da wutan lantarki. Sakamakon zai iya zama mai dakuna mai kyau. Wasu sukan watsar da bango kusa da baranda. Idan akwai dafa abinci a kusa, ƙaramin ɗakin cin abinci yana kan loggia. A kusa da ɗakin kwana suna ba da karatu. Babban abu shine a haɗu da yanayin ɗakin tare da ƙirar ƙarin ɗakin. Bari muyi la'akari dalla-dalla game da nau'ikan irin wannan zane na loggias da baranda, kuma hoton zai taimaka wajen tunanin yadda yake a rayuwa.

Ingirƙiraren ƙaramin ɗakin dafa abinci

Ignerswararrun masu zanen kaya sun ɓullo da wani shiri don shirin yanki na dafa abinci a kan katako mai ƙyalli. Koyaya, sanya aikin samar da ruwa da tsarin magudanar ruwa ta rikita aikin. Sabili da haka, tebur mai cin abinci, kujeru, wani lokacin ana sanya kujera a kan loggia. An sanya microwave, tanda, da injin kofi akan shinge na musamman na dare. Don walƙiya, ana sanya ƙarin fitilu na aya.

Wani zaɓi don ƙirar dafa abinci akan loggia shine tebur mai tsayi a cikin nau'i na katako. An yi ta da murfin launi, wacce aka sanya gaba dayan taga. Kujerun zama masu kyau tare da ba da baya za su samar da hutawa mai kyau don kopin shayi.

Filin aiki

Kwanan nan, mutane da yawa suna aiki ba tare da barin gida ba. Koyaya, ƙananan ɗakuna basa yarda su ba da ofis a cikin ɗakin. Ra'ayoyin m na masu zanen kaya sun kubuta. A kan wata katuwar falo ko baranda, sanya ƙaramin tebur, kujera mai taushi ko ƙaramar kujera. Abin da zai iya zama mafi kyau fiye da wurin rufewar ayyuka.

M dakin kwana a baranda

A cikin ƙananan ɗakuna ba abu bane mai sauƙi ka shimfiɗa kanka da wurin kwanciyar hankali.Yana iya faruwa cewa wani ya yi zina ko ya yi tashi da wuri. Squarearamin murabba'in mita 3 zai taimaka wajen magance wannan matsalar. Da mamaki ya cika gado ko gado. Bayan 'yan tabawa da kuma gida mai dakuna a shirye.

Green zane na baranda mai buɗewa

Fans of koren tsire-tsire ba za su ƙi juya yankin daga baranda zuwa gonar fure ko greenhouse ba. Don wannan, ana amfani da shekara-shekara mai ban sha'awa, furanni na cikin gida da tsirrai masu hawa. Idan ba su dace ba, yi nau'ikan shelves, shigar da su a wuraren da akwai haske mai yawa. Manyan itacen dabino ko monstera ana sa su a saman katako.

Asalin wuri don shakatawa

Za a iya canza loggia ko baranda zuwa wuri mai ban mamaki don shakatawa. Yana da amfani anan lokacin faɗuwar rana don karanta littafi mai ban sha'awa. Yi hutawa a kujera mai rudani bayan aiki mai wahala. Ku ciyar da wasu lokuta da yawa masu dadi tare da abokai da kuma kofin shayi. Idan baranda ko loggia suna kusa da falo, wannan abu ne mai sauki.

Kyakkyawan gado mai matasai, ƙananan kujeru, ottomans har ma da guduma na iya zama abin bauta ga mutane masu aiki. Tebur ɗin kofi zai fara inganta yanayin ɗakin, yana canza shi gaba ɗaya. A kan baranda masu kunkuntar, ana sanya kayan daki tare da bangon da a cikin sasanninta don motsawa cikin kwanciyar hankali da kewaye.