Shuke-shuke

Variegated dieffenbachia

Kattai (Kattai) - wani tsararren tsararren shuka mai karko na dangin Aroid (Araceae) tare da kyawawan launuka iri-iri. Sanannen sunan tsiron shine haske. Dieffenbachia na iya kaiwa mita 2 a tsayi, amma ana sashin ƙananan gangar jikin sannu a hankali, sakamakon abin da tsirrai ke rasa kyawawarsa. Duk da irin sonda yake, ana yin amfani dashi sau da yawa don yanayin shimfidar wuri (an horar da shi tsawon shekaru 150). Karanta game da siffofin girma wannan shuka na cikin gida a cikin labarin.

Variegated dieffenbachia a cikin tukwane

Yanayin Dieffenbachia girma - a takaice game da komai

Dieffenbachia tana da kauri, mai kara, m, mafi tunawa daga gangar jikin bishiya, wanda ke ɗaukar ƙyallen babban ganyen ganye. Matsayin girma ya kasance a saman harba, amma wasu nau'ikan suna da ikon shafawa. A wannan yanayin, kodan bacci yana farkawa a gindi na mutuffenbachia, wani lokacin kuma yana da girma.

Shuka yana buƙatar yanayi mai tasowa:

Haske Shading a lokacin rani, kyakkyawan haske a cikin hunturu. A wani wuri mai duhu sosai, ganyayyaki sun zama ƙanana, kuma shuka ta rasa roƙon ado. Dieffenbachia za ta yi girma sosai ƙarƙashin kariyar labulen tulle kusa da taga ko yamma.

Watering dieffenbachia. Da yawa daga bazara zuwa kaka, matsakaici a cikin hunturu. Ana kiyaye ƙasa sosai a koyaushe, amma kada ta kasance ma danshi. Lokacin yin ruwa tare da ruwa mai tsauri, tukwicin ganye ya zama launin ruwan kasa.

Yaduwa da mutuffenbachia. Girman katako na 5-7 cm, waɗanda aka dasa a kan dumama a ƙasa a 30 ° C. Wasu nau'ikan suna ba da zuriya waɗanda suka sare da tushe. Don sake sabunta shuka, saman tare da wani ɓangaren gangar jikin an yanke, yana da tushe sosai.

Jin zafi. Dieffenbachia yana son iska mai laushi sosai, tana buƙatar fesawa da wanke ganyayyaki. Kafin fesawa, tabbatar da cewa dakin yayi dumi kuma baya '' busa '', in ba haka ba yana iya cutar da shuka. Idan ɗakin ya kai kimanin 18 ° C, zai fi kyau kada a fesa, amma a goge shi lokaci-lokaci tare da soso mai ruwa.

Canza kumburabachia. Kowace shekara a cikin bazara - mafi kyau a ƙarshen Afrilu. Ilasa ta kasance cakuda sod (4 sassa), ganye (1 part), peat (1 sashi) da yashi (1 part). Dieffenbachia yana nufin tsirrai masu girma, amma saboda gaskiyar cewa tsire-tsire suna girma sosai, dasawa yana da wahala, a wannan yanayin yana da kyau a maye gurbin saman duniya na ƙasa tare da ƙasa mai gina jiki sosai. Zai yi kyau ka daɗa gawayi a ƙasan.

Ciyar da mutuffenbachia. A lokacin daga Mayu zuwa Agusta, hadi tare da hadaddun taki kowane mako biyu. A cikin kaka da hunturu ba sa ciyarwa. Tare da rashin abinci mai gina jiki, gangar jikin da ke ƙasa an fallasa shi da sauri.

Turawa. Ba ya buƙata, lokacin da ake jan dutsen, za'a iya murɗa saman.

Variegated dieffenbachia (Dieffenbachia).

Kulawar gida don dieffenbachia

Dieffenbachia, kulawa wanda a gida yake gabatar da wasu matsaloli, har yanzu ba a cika ɗaukar hoto ba kamar yadda aka yi imani da shi. Dieffenbachia fure bata yarda da kaifi zazzabi ba. Mafi kyawun zazzabi na yanayi shine + 20 ... 25 ° C. A cikin hunturu, ba ƙasa da + 17 ° C. Mafi kyawun yanayin zafi shine 70-80%, don haka ya kamata a fesa ganyen sau da yawa kuma a wanke kowane mako biyu.

Wannan inji yana son sabo ne, amma bai yi haƙuri ba. A lokacin rani, tana jin daɗi a cikin baranda, idan har za ta iya samun kusurwa mai inuwa, kuma ɗakunan da Dieffenbachia ke zaune, ya kamata a kwantar da su a kai a kai.

Dieffenbachia mai cike da ƙauna tana son haske, amma ba ta yarda da buɗe hasken rana, don haka a cikin hunturu ya kamata a sa shi cikin haske mai haske, kuma a lokacin rani a cikin inuwa mai fuska. Akwai nau'ikan Dieffenbachia, waxanda suke da sauƙin haƙuri, waɗanda ke ba su damar amfani da su a cikin inuwar dumu-dumu.

Soilasa a cikin tukunyar Dieffenbachia ya kamata koyaushe ya kasance mai laushi, amma ba ma rigar. Ruwan ƙasa na ƙarancin zafi yana da haɗari musamman. Wannan na iya haifar da lalacewar tushen da kuma mai tushe na shuka. Ruwa an ɗora ruwa mai laushi ya dace da ban ruwa. A cikin lokacin girma, daga bazara zuwa kaka, ya kamata a ciyar da Dieffenbachia tare da takin zamani daga lokaci zuwa lokaci, kuma a cikin hunturu lokacin yin ruwa da kayan miya ya kamata a rage, amma tataccen coma kada ya bushe a cikin tukunyar.

A cikin ɗakunan dakuna, wasu mutuffenbachia na iya girma zuwa mita 2, kuma lokacin da ruwa bai isa ba, ƙananan ganyayyaki sun faɗi kuma tsirin ya zama kamar itacen dabino. A cikin tsohuwar shuka, leavesan ganye ya mutu ya bushe, wanda yake na halitta, kuma babu wani abin damuwa. Idan bayyanar tsiro tare da karar ba ta dace da ku ba, yanke tushe zuwa tsayin santimita 10 daga tushe, Dieffenbachia za ta ba da ƙararrawa, kuma saman za a iya kafe.

Dieffenbachia, dasawa wanda ya zama dole saboda dakatarwar ci gabansa ko kuma saboda cutar shuka, ana tura shi cikin sabon tukunya tare da cakuda ƙasa da ke kunshe da turɓaya, ƙasa peat da yashi a cikin rabo na 2: 4: 1. A wannan yanayin, an tsabtace wuraren da aka lalace kuma ana bi da su da gawayi. Ana shirya mutuwaffenbachia da ake shiryawa kowace shekara a cikin bazara. A lokaci guda, girman tukunyar yana ƙaruwa, kuma kar a manta da saka magudanar ruwa daga tubalin da ya fashe, da dai sauransu a ƙarshen tukunyar.

Ana ganin Dieffenbachia, ko kuma Dieffenbachia Seguin (Dieffenbachia seguine).

Dieffenbachia Oersted (Dieffenbachia oerstedii).

Sake bugun Dieffenbachia

Zaka iya amfani da hanyoyi guda biyu na yaduwar mutuffenbachia.

  • apical shoot tare da ganyewanda aka yanke daga saman shuka;
  • guda na kara kusan 5-7 cm tsayi, wanda ake amfani dashi azaman kara.

Wasu mutuffenbachia suna ba da harbe a kaikaice, wanda kuma za'a iya amfani dashi don tushen. Soilasa don yankan ya ƙunshi peat da yashi (1: 1). Don tushen, kuna buƙatar zazzabi na akalla + 25 ° C da zafi mai zafi, don haka an rufe seedlings da gilashi ko polyethylene, an shayar da shi sosai kuma an yayyafa shi. Lokacin da seedlings suka samo tushe kuma suka bar ganye, ana dasa su a cikin wani wuri na dindindin.

Cututtuka da kwari na Dieffenbachia

Tare da rashin haske mara kyau da take hakkin tsarin ban ruwa, Dieffenbachia ta rasa adorativeness kuma ta fara ji rauni. Saboda haka, lokacin da ƙasa ta bushe, sanyi zayyana ko a low zazzabi, cikin ganyayyaki juya rawaya da bushe. Idan hasken yana da haske sosai ko kuma idan aka fallasa shi zuwa ga hasken rana kai tsaye, ganyayyaki sun canza launin launin toka da launin toka na iya bayyana a kansu.

Dieffenbachia, cututtukan cututtukan da ke haifar da waɗannan dalilai, ya kamata a matsar da su zuwa wurin da ba su da wuri, ƙasa mai daɗi - inda babu kwararru. Ya kamata a shayar da tsire a kan lokaci, kuma ya kamata a fesa ganyen a kuma wanke shi da ruwan dumi.

Duk da gaskiyar cewa Dieffenbachia ruwan itace mai guba, wannan tsiro ya shafi kwari - gizo-gizo gizo-gizo da sikelin kwari. Lokaci-lokaci ana iya shafar ta aphids.

Spider mite - karamin gizo-gizo mai launin ja. Yana bayyana akan ganyen Dieffenbachia kuma yana rufe su da farin cobwebs na bakin ciki. An lalace ta hanyar fesawa da kuma wanke ganyayyaki, musamman a kan banɗaki, tare da ruwa, jigilar taba mai rauni tare da sabulu na kore, magani tare da kwayoyi na tsare-tsare - acaricides. Lokacin wanke ganyen tare da infusions tare da sabulu kore bayan sa'o'i 2-3, ya kamata a wanke ganye tare da ruwa mai ɗumi.

Karanta ƙari game da magance mitar gizo-gizo a cikin labarin: Spider mite shine kwaro na ko'ina.

Scutellum, ko aphid garkuwa ya sami sunan ta daga garkuwar danshin da ke lullube jikin wani kwaro. A farko, tun yana karami, scabbard din ba a gan shi ba, amma yana yawaita da sauri, yana rufe mai tushe kuma ya fita tare da aibobi duhu. Ada Adan tsofaffi ba su da motsi kuma suna zaune a ƙarƙashin garkuwa, daga ƙarƙashinsu abin da larvae ya fashe ya shimfiɗa ko'ina cikin shuka.

An cire karin kwari tare da garkuwa tare da rigar iska, amma har yanzu kuna buƙatar kulawa da tsire-tsire gaba ɗaya tare da maganin kashe kwari don cire larvae.

Karanta ƙari game da yaƙi da sikelin kwari akan tsire-tsire na cikin gida a cikin labarin: Muna adana tsirrai daga sikelin kwari da garkuwar ƙarfe.

Aphids - karamin kwari na iya zama kore, launin toka ko baki a launi. Yakan zauna akan ganyen dieffenbachia da ciyarwa akan ruwan tsiro, wanda yake kaiwa zuwa bushewa da nada ganye. Yana ninka da sauri. An lalata ta da kwari da aka sayar a cikin shagunan ko tare da maganin nicotine sulfate a cikin ruwa da sabulu a cikin rabo na 1 g. nicotine sulfate da 1 lita na soapy ruwa.

Bayan sarrafa tsire-tsire, Dieffenbachia ya kamata a wanke shi da kyau bayan sa'o'i 24, yana rufe ƙasa da polyethylene. Idan ya cancanta, maimaita magani.

Variegated dieffenbachia (Dieffenbachia).

Nau'in Dieffenbachia

Har zuwa yau, akwai nau'ikan nau'ikan Dieffenbachia 30, amma mafi yawan su ne Dieffenbachia da aka ganiita Dieffenbachia Seguin (Dieffenbachia seguine), Dieffenbachia Bauze (Dieffenbachia bausei) da Dieffenbachia Oersted (Dieffenbachia oerstedii).

Kuna da wannan tsiron na cikin gida? Wani irin? Raba kwarewarku a cikin bahasi ga labarin ko akan Shafin mu!