Sauran

Yaya ake ƙirƙirar farin Clover Lawn a cikin yashi?

Ina so a ƙirƙiri ciyawar koren kore a wurin, amma ƙasa mai yashi da rashin lokaci don motsi na yau da kullun yana sa wannan aiki ya zama matsala. Wataƙila yakamata ka ƙirƙiri wani lawn farin Clover a cikin yashi? Shin wannan itaciyar tana iya samar da kyakkyawan kafet na kore a irin waɗannan yanayi?

White Clover galibi ana amfani dashi don ƙirƙirar ciyawar fure mai fure, azaman madadin ciyawar hatsi na gargajiya waɗanda ke girma da kyau kuma suna samar da kyakkyawan magana a kan nesa daga kowane nau'in ƙasa.

Amfanin White Clover

Clover hakika ya zarce sauran ciyawa na ciyawa, kodayake ba abu bane don ƙirƙirar manyan lawns. Koyaya, ya cancanci bincika halayensa masu kyau.

Rashin daidaituwa

Wannan tsire-tsire yana jin daɗi a kan kowane nau'in ƙasa, saboda haka ƙirƙirar ciyawa daga farin Clover a cikin yashi ba zai zama da wahala ba. Bugu da ƙari, lokacin dasa shuki akan ƙasa mai narkewa, ana bada shawara a zuba centan santimita na yashi kafin shuka.

Adabin gargajiya

A bayyanar, irin wannan ciyawar ba ta zama ƙasa da lawn gargajiya ba. Ganyayyaki Ternate suna da laushi da na ado, da kuma haɓaka girma da ɗimbin yawa na tsirrai a tsaye yana ba ku damar rufe ƙasa gaba ɗaya. Irin wannan lawn yana da kyan gani musamman lokacin furanni, lokacin da aka rufe shi da kananan furanni fari waɗanda ke jan kudan zuma da mangwaro. Hakanan akwai nau'ikan kayan ado tare da launi na ganye waɗanda ba a saba gani ba, kamar su 'Dragons jini' ko 'Purpurascens Quadrifolium'.

Taushi da juriya ga damuwa

Yankuna daga hatsi waɗanda ke tsayayya da tarko suna yawan yin wuya, kuma gauraya ciyawa mai laushi ba sa iya ɗaukar nauyin. A Clover Lawn hada da taushi da karko. A kan irin wannan lawn yana da matukar daɗi don tafiya a ƙafafun kafa, wasa tare da yara kuma kawai kwance kusa, ɗaukar wanka na rana.

Rashin daidaituwa, kulawa mai ƙaranci, ikon da za a iya hana ko rage yawan asarar gashi, da ƙanshin injin ciyawa don mutane da yawa suna yin wannan suturar da ta dace. Yana sauƙaƙe dawo da bayyanar sa ta farko ko da bayan wasanni na yara, wanda yake da matukar mahimmanci yayin ƙirƙirar ƙananan filin wasan yara a gonar.

Inganta ƙasa

White Clover yana da kyau saboda yana iya girma akan ƙasa masu yashi. A lokaci guda, babu buƙatar amfani da takin mai magani, saboda Clover, kamar duk wakilan dangin legume, yana da ikon daidaita nitrogen kuma ya canza shi zuwa ƙasa, wanda yake sauƙaƙa ga sauran tsirrai.

Kulawar dabbobi

Rodananan ƙananan ƙwayoyi, waɗanda yara sukan saya (hamsters, Guinea aladu, zomaye na ado) za su yi godiya ga irin wannan kusurwa ta kore. Za su ji daɗin fitar da ganye mai daɗin ɗanɗano m.

Siffofin girma Lawn daga Clover

Clover tsaba yana girma da kyau idan an sadu da wasu yanayin shuka:

  1. Da fari dai, danshi mai yawa ya zama dole don germination, sabili da haka, kafin ko kuma nan da nan bayan shuka, ya zama dole ruwa ruwa da kiyaye shi har sai ciyawar ta bayyana. Matsayin danshi yana da mahimmanci musamman a kan ƙasa mai yashi wanda yake sauƙin wuce ruwa da bushe da sauri. Wasu ƙwararrun ma sun ba da shawarar farkon lokacin rufe ƙasa tare da agrofiber don kula da matakin zafi da ake buƙata. Zai fi kyau shuka kafin ruwan sama.
  2. Abu na biyu, tsaba suna girma sosai lokacin da ƙasa tayi zafi har zuwa 15 ° C. Tare da shuka a baya, tsaba na iya kwance a ƙasa na tsawon makonni 3 ko sama da tsammanin zafi. Saboda haka, May ana ɗaukar mafi kyawun lokacin don dasa ciyawa daga Clover, lokacin da har yanzu akwai isasshen danshi a cikin ƙasa, kuma yawan zafin jiki ya kai matsayin da ya dace don saurin shuka.
  3. Abu na uku, don rarraba iri iri na al'ada, ana ba da shawarar a haɗe shi da yashi, saboda tsaba suna da ƙanana kaɗan kuma zai yi wahala a rarraba su a farfajiya ƙasa a kan rarraba su.

Yana da kyau a faɗi rashin kyautar farin Clover:

  1. Dankin yana da matukar tayar da hankali kuma da sauri ya mamaye wuraren kyauta, saboda haka ci gabansa zai kasance yana iyakance koyaushe.
  2. Furanni suna jawo ƙudan zuma kuma idan kuna wasa ko tafiya ba ƙafa a kan ciyawar, to kudan zuma yana da matukar yiwuwar ya ci gaba. Sabili da haka, a irin waɗannan wurare zasu hana fure.
  3. Bayan mowing, Clover Lawn yana da ban sha'awa sosai, amma an sake yin ado da kayan ado a cikin kwanaki 5-7.

Bidiyo game da farin Clover