Shuke-shuke

Zamioculcas: fasali na dasa fure a gida

Gidan sanannen gida kamar Zamioculcas sanannu shine "itacen dollar." Girma da kulawa da shi abu ne mai sauqi, saboda haka ya shahara sosai a tsakanin masu fara lambu. Matsalar kawai da za a iya ci karo da ita shine dasawar ta. Itace tana da tsarin tushen voluminous, sabili da haka, yayin juyawa, dole ne kuyi hankali sosai kada ku lalata shi.

Don zamiokulkas ya ɗauki tushe a gida, wannan tsari dole ne a bi duk ka'idodi kuma a wani lokaci takamaiman. Babban mahimmancin shine abun da ke cikin ƙasa, da tukunya da aka zaɓa daidai.

Yaushe ya wajaba a watsa Zamioculcas?

Dasawa bayan sayan

Wannan matattara mai daskararren itace ta zo mana daga wasu ƙasashe kuma kwantena a ciki ana jigilar ta da kayan jigilar kayayyaki na musamman wanda ke nufin "mazaunin" na ɗan lokaci. Idan ba'a dasa furewar akan lokaci bayan sayan ba, zai iya mutuwa. Sabili da haka, sau ɗaya a cikin sabon ƙasa wanda aka hadi, shuka zai yi farin ciki da kasancewarsa na dogon lokaci.

Juyawa akai

Yaushe ne ake buƙatar juyawa da Zamioculcas? A gida, yana girma sosai a hankali, saboda haka ake sa ƙananan tsire-tsire a cikin wannan hanya kowace shekara kamar yadda tushen ke girma. Adultarin furanni girma dasawa a kowace shekara 2 zuwa 4. Idan tsarin tushen ya yi girma sosai, wannan dole ne a yi shi nan da nan.

Asiri na Nasarar Zamioculcus mai nasara

Yin jigilar Zamioculcas a gida ba shi da rauni a gare shi, ya kamata bi wasu sharudda:

  • Tunda tushen tsarin shuka yana da matukar damuwa, hanya don tura shi zuwa wata tukunya ya kamata ta gudana ta hanyar jigila.
  • Don rage raɗaɗin rarrabe tushen daga kwandon, ya kamata a wanke shi da hannuwanku kaɗan, bayan wannan an fitar da shuka kanta.
  • A kowane hali ya kamata ku 'yantar da tushen tsohuwar ƙasa. Wannan yana taimakawa lalacewarsu da cuta. Saboda haka, ya kamata a aiwatar da jujjuyawar Zamioculcas ta hanyar da ba a shafa tushen tsarin kuma ƙasa ba ta canzawa.
  • Furen ba ya yarda da wuce haddi, wanda zai iya lalata shi. Kafin dasawa dashi cikin wata tukunya, yakamata ku shirya magudanar ruwa mai inganci. A wannan yanayin, kasan sabon akwati an rufe shi da wani laka da yumbu mai kauri 3 cm tsayi, kuma an zuba ƙasa a saman sa.
  • Sakamakon abubuwan ɓoye bayan motsi da shuka zuwa wata tukunya dole ne a cika ƙasa. Eparfafa tushen gaba ɗaya a cikin ƙasa ba lallai ba ne - ya kamata su kasance a bayyane kaɗan a saman danshi. Bayan juyawa, Zamioculcas bai kamata a shayar da shi ba, ana ba da shawarar yin wannan mako bayan hakan.

Yadda za a zabi tukunya?

Lokacin zabar sabon tukunya don shuka mai fure, dole ne a tuna cewa girmanta ya kamata ya zama ya fi girma fiye da tsarin tushen fure. Groundasa ta zamioculcas bazai inganta ba har sai Tushen ya cika ƙasa. Saboda haka sabon iya aiki ya kamata ya zama 10 - 15% fiye da na baya kuma dole ne ya kasance yana da ramuka na magudanar ruwa.

Daga abin da kayan da za a zabi tukunya - ma'ab ofcin fure mai fure ya kamata ya yanke shawara. A cikin yumɓu, ƙasa tana bushewa da sauri, wanda yayi tasiri sosai akan tsarin, kuma a cikin isar da filastik ya fi sauƙi don ƙayyade lokacin da ya zama dole don dasa shuka. Bugu da kari, yana da sauƙin cirewa daga irin wannan akwati.

Yi la'akari da cikakkun bayanai game da dasa shuki a gida.

Juyin Zamioculcus

Yakamata a dasa tsiron zuwa wani sabon wuri a mafi dacewa lokacin shekara don wannan, wanda ake ganin Afrilu ne. Da farko, bayan irin wannan hanyar, furen ba zai yi girma a gida ba, amma ana ɗaukar wannan a matsayin al'ada, saboda yana saba wa sabon ƙasa, wanda dole ne ya kasance mai arziki a cikin humus. Don shirya shi, ɗauki gandun daji da gonar a daidai gwargwado kuma ƙara ƙara yashi da humus a ciki.

Dankali yakamata ya kasance magudanar ruwawanda ake amfani da shi don karkatar da ruwa mai yawa kuma inganta haɓaka. Cika su da kwatankwacin ƙarfin.

Kamar yadda magudanar ruwa ta yi amfani da shi:

  • kumbura da aka fadada;
  • tsakuwa
  • maganin zahiri.

Latterarshen yana iya ba kawai don ɗaukar danshi ba, har ma a wani matsayi don mayar da shi zuwa tsarin tushen.

Da zarar an shirya duk kayan, fara watsa tsire-tsire cikin sabon tukunya. Na farko, an cire zamioculcas daga tukunya. Domin tushen ya kasance a cikin asalin su, suna amfani da hanyar warwarewa.

An sanya magudana a cikin tukunyar da aka shirya a baya, ana zuba cakuda ƙasa a kai, bayan wannan an sanya shuka a ciki. Ragowar sararin samaniya yana cike da ƙasa. Dasawa Zamioculcas ya zama dole to daidai zurfin kamar yadda a cikin tsohuwar tukunya. Bayan an gama aikin, an cire fure a cikin inuwa m.

Tun da tsire ya ƙunshi ruwan 'ya'yan itace mai guba, dole ne a yi amfani da safofin hannu na roba yayin amfani da shi. A gida, ya kamata a kiyaye shi nesa da yara da manya kamar yadda zai yiwu.

Shuka kulawa bayan dasawa

Bayan wannan hanyar, dole ne a bar Zamioculcas shi kadai don ɗan lokaci don ya ɗauki tushe a cikin sabuwar ƙasa kuma ya dace da shi. Bayan wannan, suna aiwatar da kulawa, wanda ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • ruwa na yau da kullun;
  • zazzabi mai kwalliya;
  • aiwatar da ciyarwa.

Zamioculcas yana nufin wani nau'in shuka da ba sa son yawan danshi. Ya kamata a shayar da shi a cikin bazara da bazara a matsakaici, kuma a cikin hunturu irin wannan tsari an rage girmansa. Yana da mahimmanci a tabbatar cewa tsakanin ban ruwa tsakanin ƙurar lakar gaba ɗaya ta bushe. Tunda danshi a gida yake tsallakewa a hankali, ruwa mai yawa yana fara yin tururi a cikin tukunya, yana haifar da bayyanar cututtuka daban-daban.

Wannan daskararren tsire-tsire yana jin dadi a yanayin zafi daga +15 zuwa +24 digiri. Babban abu shine a guji canje-canje na zazzabi kwatsam.

Dole ne a wadatar da ƙasa da takin zamani. Ya kamata a gabatar da su daga bazara zuwa kaka, i.e., a lokacin girma. A cikin hunturu, fure ya huta, sabili da haka baya bukatar kayan miya.

Don haka, mun bincika lokacin da kuma a wane yanayi yake da shi don canzawa irin wannan tsiron mai tsabta kamar zamioculcas. Wannan ya wajaba don ci gabanta na yau da kullun. Ba ya buƙatar wani kulawa ta musamman, yana girma sosai a zazzabi a ɗakin, yana faranta wa mai shi kyakkyawan kyan gani.