Shuke-shuke

Canjin fitsari

Violet, sananne a cikin ciyawa kamar Saintpaulia, sanannen tsire ne mai tsire-tsire na cikin gida wanda ya fi girma girma da kiwo. Wannan tsire-tsire mai laushi, kamar duk furanni na cikin gida yayin da suke girma, dole ne a watsa shi don adana kyawawan halayensa da cikakkiyar haɓaka.

Dalili na farko kuma mafi yawan dalilin dasa dabbobi shine maye gurbin karamin furen fure tare da wanda ya fi girma saboda girma fure. Don adana shi yayin dasawa kuma ba cutar da ƙarin ci gaba ba, dole ne a yi la'akari da abubuwa da yawa. Misali, lokacinda zai yuwu kuma ya zama dole don dasawa, ta wadanne hanyoyi ne.

Lokacin da ake buƙatar juzuwar violet

Ana shawarar jujjuyar da fitsarin sau ɗaya a shekara a gaban ɗaya ɗayan abubuwan:

  • Bareayar da itace a cikin ɓangaren ɓangaren tsire-tsire - dasawa zai taimaka sa shuka ta zama ƙarau da fure, wanda zai haɓaka halayensa na ado da inganta kamanninsa.
  • Caked ƙasa tare da babban acidity da ƙananan abubuwan gina jiki.
  • Samuwar farin plaque a farfajiyar ƙasa - a cikin cakuda ƙasa akwai wuce haddi na takin ƙasa da ke cutar haɓaka da haɓakar tsiro, gami da ƙarancin iska na ƙasa.
  • Artaya daga cikin murhun dunƙule ta shiga haɗuwa tare da tsohuwar tsohuwar tushen da tsarin tushen matasa - don gano wannan matsalar, dole ne a cire daskararren itacen daga ganyen fure.

Yaushe zan dasa kwayar cutar kumbura

Ba a bada shawarar dasawa ba a cikin hunturu, tunda a wannan lokacin violet bashi da isasshen hasken rana, kuma a cikin yanayin zafi mai zafi saboda mummunan rayuwar tsirrai a irin wannan yanayin zafi. A cikin kaka da watanni na bazara, yana yiwuwa a watsa furanni na cikin gida, amma tare da ƙarin hasken fitilar. Lokaci mafi dacewa lokacin juyawa shine Afrilu, Mayu.

Yana da wanda ba a ke so don dasa violet a lokacin budding da fure. Da fari dai, tsiron fure wani alami ne na kyautatawarsa wanda baya buƙatar dasawa, kuma abu na biyu, zai iya dakatar da tsarin fure na dogon lokaci. Canza violin bayan lokacin fure. Tabbas, akwai banbancen ka'idodi. Idan kwari da kwari suka lalata shuka ko wata irin cuta ta bayyana, to kuna buƙatar dasa furen, duk da lokacin haɓakarsa. Ya kamata a ceci tsiron Shuka.

Ya kamata a aiwatar da dasawa cikin gaggawa ta hanyar jigilar abubuwa. Dole ne a fitar da ƙwallon ƙasa daga cikin akwati a hankali, ba tare da lalata amincinsa ba, bayan an yi masa wanka da farko. Lokacin shirya ƙasa don narkar da abubuwa, dole ne a kula da shi don tabbatar da cewa danshi bai sauka a ganyen violet ba. Idan tsire yana da buds ko furanni, dole ne a yanke su. Wannan zai taimaka ga saurin tsira daga fure na cikin gida a cikin sabon tukunya.

Yadda za a watsa fitsari

An ba da shawarar cewa lokacin dasawa violet a gida, a bi duk ka'idodi na asali:

  • Lokacin amfani da furen fure na shuka da aka yi amfani dashi don dasawa, dole ne a kula sosai don sarrafa shi sosai. Dole ne a tsaftace duk adon gishiri a wanke shi da sabulu da ruwa.
  • Kowane juyawa na shuka ya kamata ya ƙunshi yin amfani da tukunyar filawa, wadda zata ɗan fi girma kaɗan tsayi da faɗi fiye da na baya.
  • Tun da yumɓu da tukwane da yumɓu suna ba da gudummawa ga saurin bushewa na ƙasa, yana da kyau a yi amfani da kwantena na filastik ko furannin furanni don dasa violet.
  • A ƙasa cakuda domin violet dole ne ruwa- da breathable. Cakuda ya kamata ya ƙunshi dukkanin kayan abinci masu mahimmanci da kayan miya. Zai dace a ƙara peat da ruwan kogin mara nauyi a cikin cakuda ƙasa.
  • Tsarin farko a cikin tukunyar filawa yakamata ya kasance magudanar ruwa wacce ta ƙunshi yadudduka ko ƙarfe, sannan ƙasa da aka shirya.
  • Ya kamata a binne shuka a ƙasa don kada ƙasa ta shiga cikin ƙananan ganyayyakinsa. Saduwa da ƙasa tare da ganye zai haifar da mutuwarsu.
  • Kafin dasa violet a cikin sabon tukunya, ya zama dole don sake farfado da shuka ta yankan mafi girma da kuma sashin tushe.
  • Watering nan da nan bayan dasawa ba a za'ayi. An bada shawara don rufe shuka tare da fim ɗin fili don ɗan lokaci don kula da matakin da ake buƙata na danshi a cikin ƙasa.

Hanyoyin juye-juyen ƙwaƙwalwar fata

Hanyar don dasa violet din ta dogara ne akan dalilan da yasa ake dasa shuka zuwa sabon akwati. Kowace hanya, zaku buƙaci furannin furanni waɗanda aka yi da filastik, cakuda ƙasa da lokacin kyauta.

Mafi sau da yawa, ana aiwatar da dasawa don maye gurbin tsohon ƙasa mara kyau tare da sabon abinci mai gina jiki. Irin waɗannan halaye na waje na shuka kamar ƙarar kara, wilting, da kuma acidification na ƙasa sun nuna cewa kuna buƙatar canza ƙasa gaba ɗaya a tukunyar filawa.

Da farko kuna buƙatar cire tsire tare da dunƙule cikin ƙura kuma ku tsaftace kowane tushen ƙasa. Tushen peeled yana buƙatar a bincika a hankali, a rabu da da lalatattun sassan. Kashi na sama na shuka shima yana bukatar a tsabtace shi da ganye mai rawaya da bushewar bushewar fure. Bayan haka, duk wuraren yankan akan mai tushe da tushen dole ne a yayyafa shi da ƙwayoyin carbon da aka kunna.

Idan yayin da aka cire babban ɓangaren tushen tsarin, to damar don furen bazai buƙatar mafi girma ba, amma ƙarami. Na farko, an sanya magudanar a cikin tukunya, sannan a cakuda ƙasa (kashi biyu bisa uku na jimlar taro), sannan a sanya tsiron kuma a ƙara ragowar ƙasa zuwa matakin ƙananan ganye. Na farko watering ne da za'ayi kawai a rana bayan dashi. Idan ya cancanta, bayan 'yan kwanaki, lokacin da ƙasa ke yankuna, zaku iya ƙara ƙasa kaɗan.

Idan kuna buƙatar sabunta ƙasa na ƙasa, kuna buƙatar ɗaukar tukunya mafi girma da cakuda ƙasa mai dacewa. Ana cire fitsarin daga tsohuwar tukunya tare da dunƙule mai ƙamshi, a ɗan goge shi da ɗan tsohuwar ƙasa. Ana buƙatar shimfiɗa dutsen lãka a cikin sabon tanki. Wannan hanyar ta dace da tsire-tsire na iri iri.

Canza garin Saintpaulia ta hanyar natsuwa

Ana amfani da hanyar transshipment don jigilar violet a lokacin rashin lafiya, kazalika tare da narkar da tarin yawa. Wannan dasawar dajin yayi yana nuna cikakkiyar adanar tsohon earthen coma. Sabuwar furen fure yakamata a cika da kyakkyawan falo na magudanar ruwa, sannan a zuba wani ɗan ƙasan ƙasa. Sanya tsohuwar ta tsakiyar a cikin sabuwar tukunyar. Sarari tsakanin kwantena yana cike da ƙasa, taɓa kan bango don mafi kyawun haɗin. Bayan haka mun fitar da tsohuwar akwati kuma muka sanya fitilar a ciki da dunƙulewar ƙammar. A wannan yanayin, farfajiyar sabuwar da tsohuwar ƙasa ya kamata ya kasance daidai da matakin.

Amincewa da duk dokokin kulawa, violet lalle zai faranta masa rai da ciyawar.