Gidan bazara

Kayan kai na shinge na polycarbonate

Don ginin fences a cikin arsenal na magini akwai abubuwa da yawa amintattu kuma an tabbatar da su tsawon shekaru kayan: itace, ƙarfe, tubali, raga-raga. Duk da wannan, masu mallakar gidaje na zamani suna ƙara mai da hankali ga sababbin nau'ikan fences, daga cikinsu shinge na polycarbonate yana da tabbaci yana ɗaukar matsayi na gaba.

Dangane da sifofin aikinsa, takardar polycarbonate ta wuce katako da ƙarfe, tunda gaba ɗaya baya fuskantar tasirin tasirin yanayi. Polymer bashi da tsada, mara nauyi, mai dorewa, mai kamanta gaskiya, baya bukatar aikin gamawa. Irin waɗannan kaddarorin suna sanya shi ɗan takarar da ya dace don amfani a masana'antar ginin. Wannan ɗaba'ar zai gaya muku yadda ake yin shinge mai kyau da dorewa daga takardar polycarbonate da kanka, ba da shawarwari kan zaɓin kayan.

Abubuwan Kyau

Polycarbonate shine kayan polymeric na roba da aka samar a cikin zanen gado (bangarori) na tsawon tsayi daga 3 zuwa 12. Mitar fadin kwamitin da aka yarda da matsayin shine 210 cm. A cikin ginin zamani, ana amfani da nau'ikan polycarbonate biyu:

  1. Wayar salula. Yana da tsarin salula. Faranti na waje suna hade da madaidaitan madaidaiciya ko X-mai ɗaukar hoto. Tsawon kuma kauri daga takardar ya bambanta da irin kayan (3-40 mm).
  2. Monolithic. Yana da wani m ko translucent abu yi kama da ƙara ƙarfi. Yarinya daga 1 zuwa 12 mm.

Polycarbonate takarda da aka kera (salula) ana samun su a cikin bambance bambancen launi iri-iri, wanda yake sauƙin ɗauka don kowane shawarar ƙira.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfanin polymer na roba

Babban fa'idodin kayan sun hada da:

  • nauyi mai nauyi, wanda baya buƙatar kafaffen tallafi mai ƙarfi;
  • tsayayya da lalata da tasirin yanayi;
  • juriya ga damuwa na injin, tsarin viscous na kayan ba ya barin polymer ya fasa daga tasiri, polycarbonate ya fi ƙarfin sau 200 karfi da gilashi;
  • kyakkyawan watsa haske, filastik mai kyawun gaske yana watsa har zuwa 90% na haske na halitta;
  • ƙarancin aiki na zafi;
  • sinadaran juriya;
  • kewayon yanayin zafi mai yawa, ana iya amfani da polymer a yanayin zafi daga - 50 zuwa + 120 ° C ba tare da asarar halayen aikinsa ba;
  • sauƙaƙe na kulawa, wanda yakan saukar zuwa ruwan wanka da ruwa mai saƙa.

Duk waɗannan halayen suna sa polycarbonate ya zama kyakkyawan abu don ƙirƙirar fences, katako, katako, gine-ginen rufin gida, da sauransu Polycarbonate fences a kan bayanin martaba na ƙarfe yana yin babban aikin su - kare shafin daga shiga ba tare da izini ba. Godiya ga tsarin salula, suna ɗaukar sauti daidai kan titi, suna kare masu shi daga amo.

Babban ɓarna na polycarbonate, kamar yadda, hakika, na dukkanin ƙwayoyin roba shine lalata a ƙarƙashin rinjayar radiation UV.

Ganin wannan gaskiyar, masana'antun zamani suna rufe wannan kayan tare da rufin kariya ta musamman. Bugu da kari, polymer na roba yana da cikakken isasshen aiki tare da yaduwar zafi. Abin da ya sa ake yin furen polycarbonate kawai a cikin sassan daban. A matsayin tsarin tallafi na irin wannan shinge, ana amfani da firam ƙarfe ko ƙamshin birki.

Polycarbonate Sheet Fence Technology

Hanyar sarrafa shinge daga zanen polymer ba shi da bambanci sosai da fasaha ta hanyar ɗaure fences daga takaddara mai fasali kuma yana kama da haka:

  • alamar kewaye;
  • shirye-shiryen ramuka na zurfin da ya dace da diamita;
  • shigowar sandunan tallafi;
  • dagewa zuwa tallafin rakodin giciye;
  • shigarwa na zanen gado na polycarbonate.

Don ƙirƙirar shinge na waje, ya fi dacewa a yi amfani da kayan takarda na monolithic, wanda ke da babban ƙarfi da yiwuwar lanƙwasa ba tare da keta halaye ba. Idan kuna son yin kyakkyawan shinge na polycarbonate tsakanin maƙwabta a cikin ƙasar, to zaku iya zaɓar zaɓi na kasafin kuɗi - bangarorin da aka tsara.

Shirya kayan

Don tallafi, zai buƙaci bututu mai ƙarfe tare da ɓangaren giciye na 60 x 60 mm da kauri bango of 2 mm ko fiye. Tsawon ginshiƙan tallafi ya dogara da ƙididdigar girman shinge, zurfin shimfiɗa da kuma hanyar daidaitawa da tallafawa a cikin ƙasa.

Don rajistan ayyukan rajista, ya zama dole don siyan bututun ƙarfe mai bayanin martaba tare da sashin giciye na 40 x 40 mm ko 25 x 50 mm. Kauri bango bai wuce 1 mm ba.

Lokacin zabar kauri daga takardar polymer don fences, ya kamata ka mai da hankali kan nisan da ke tsakanin maɗaurin. Kyakkyawan sigar firam: tsalle-tsalle uku a cikin matakai: 600 - 1000 mm tare da nisa tsakanin goyon baya na 3. M ƙaramin kauri na polycarbonate salula shine 8 mm.

Bugu da ƙari, ana buƙatar bayanan martaba don bangarorin da aka tsara, nau'in wanda ya kamata a zaɓa dangane da kauri daga kayan, ƙira da saurin shinge na polycarbonate. Ana nuna hotunan hotunan nau'ikan da ke ƙasa.

Idan za a daidaita maƙasudin tallafi, to lallai ya zama dole a tara tare da duwatsun dutse, ciminti da yashi don ƙirƙirar mafita. Kar ku manta game da kayan aikin: rawar soja; matakin, layin famfo, ma'aunin tef, shebur, rawar soja, saitin kayan sawa, zaren kayan sawa tare da saitin raka'a, injin roba, injin walda da ɗaukar matakan.

Polycarbonate takardar wasan zorro

Bayan shirya kayan, zaku iya ci gaba zuwa ƙirƙirar kai tsaye shinge na polycarbonate tare da hannuwanku.

Matsayi lamba 1 - alamar alamar shafin

Mun ƙudura wuraren kusurwa na shinge kuma muna tuƙa cikin tukwane tsakanin abin da ya kamata ka cire igiyar. Mun ƙayyade abubuwan hawa masu hawa tallafin. Matakan da aka ba da shawarar shi ne m 3 tsakanin cibiyoyin sake shiga tazara nan gaba.

Mataki na 2: shigarwa na ginshiƙan tallafi

A wuraren da muka tsara za mu haƙa rijiyoyin. Matsakaicin zurfin kada ya zama ƙasa da 1/3 na jimlar jimlar.

Lokacin ƙaddara zurfin shigarwa na tallafawa, yana da daraja la'akari da alamun alamun zurfin daskarewa na ƙasa don yanki na musamman. Don tsirar ƙasa, mafi kyawun zaɓi don ɗaukar goyon baya shine tushe mai tsiri tare da cikakken ƙarfafa tsarin.

A kasan kowace rijiya mun zuba wani yashi ko yashi. Tsarin farin ciki shine cm 10-15. Muna aiwatar da ɓangaren ɓoye na kowane tallafi tare da bitumen ko kunsa shi da kayan rufin don hana ƙarfe hulɗa da danshi. Mun sanya wuraren tallafi a cikin ingantaccen shiri, daidaita shi tare da taimakon matakin da layin fam ɗin, gyara shi tare da ginin bulo, kuma an daidaita. Ya danganta da yanayin yanayi da kuma yawan zafin jiki na iska, tsawon lokacin kwanciyar hankali na kankare ya bambanta daga ranakun 23 zuwa 30.

Matsayi mai lamba 3 - ƙirƙirar maɓallin shinge

Muna sa kwance a kan layi (mai mahimmanci) zuwa wuraren tallafi. Nisa tsakanin lags ya dogara da tsawo na shingen polycarbonate. Idan tsayin shinge ya wuce m 1.5, ana ba da shawarar shigar da tsummoki uku, tare da nisa tsakanin su daga 60 zuwa 100 cm.

Idan ba zai yiwu a yi amfani da injin waldi don gyara tsintsaye ba, to ya kyautu a gyara su zuwa rukunin ta amfani da sikelin ƙarfe, ta hanyar saka bututun a jikin “shelves” na kusurwar ƙarfe kuma a hankali gyara shi.

Bayan an gama aikin, ana kula da firam daga tsatsa, tsaftace madauran, fenti.

Mataki na 4 - ɗaure bangarorin polycarbonate

Muna alama da yanke kayan akan allon girman girman da ake buƙata. Don yankan, zaku iya amfani da hacksaw tare da karamin haƙora tare da ƙaramar saki ko jigsaw (saita motsin ruwan - ba tare da juyawa ba). A ƙarshen kowane aikin aikin da muka samu, mun sanya bayanan martaba ne (UP). Mun birkice ramuka a cikin wuraren da aka makala da firam. Ramin tsakanin ramuka shine 300 mm.

Don rage haɗarin fashewa a cikin polycarbonate cellular, duk wuraren da aka makala ya kamata a yi kusa da 40 mm daga gefen kayan.

Kada mu manta game da yaduwar zafin nama na ƙwayar zuma, wanda zai iya kaiwa 10 mm a cikin sassan ɗakunan iska. Don guje wa lalacewa daga takardar shinge, ya kamata a bar rata mai zafi (5 mm) tsakanin zanen gado. Lokacin fadada, fasa kuma na iya kasancewa a wuraren da aka makala. Abin da ya sa aka bada shawarar yin amfani da wanki na musamman. An nuna ƙwanƙolin hawa a cikin hoton da ke ƙasa.

Don ɗaukar yiwuwar haɓaka ƙarfin zafi, bangarorin zuma za a iya ɗaure kansu ta hanyar bayanan haɗin.

Ganin yiwuwar lalata kayan a yayin bayyanar zazzabi, masana sun bada shawarar amfani da firam mai waldi daga kusurwa don gyaran polycarbonate, wanda za'a iya gyara kayan kawai a tsakiyar sashin kowane sashin. Misalin irin wannan ƙira ana nunawa a cikin hoto.

Mataki na ƙarshe na gina shinge na polycarbonate da kanka shine yantar da kayan daga fim ɗin sufuri, wanda ke kare bangarorin daga tarkace da kwakwalwan kwamfuta. A wannan, ana ƙirƙirar ƙirƙirar shinge cikakke. Babban abu shine tsabtace lokaci na lokaci tare da tabbatar da daidaito na amincin gaba ɗayan tsarin.