Sauran

Apricot ba ya ba da 'ya'ya tsawon shekaru: me ya sa kuma abin da za a yi?

Shekaru uku da suka wuce, sun samo ɗakin bazara a kan wanda babban itacen apricot yayi girma. Amma ga duk wannan lokacin ba mu ga girbi ba - apricot ko dai bai yi fure ba kwata-kwata, ko 'ya'yan itacen sun faɗi. Gaya mini me ya sa apricot ba zai iya ba da 'ya'ya a shekaru ba kuma yadda za a yi da shi?

Wataƙila kowane lambun yana da akalla itacen apricot ɗaya. Koyaya, sau da yawa 'yan lambu suna fuskantar irin wannan matsalar cewa apricot kowace shekara yana fara bayar da ƙarami kaɗan, ko ma gaba ɗaya ya daina faranta ran' ya'yan itãcensa.

Akwai wasu dalilai da yawa da yasa apricot ba ya 'ya'ya a shekaru masu yawa. Mafi yawan lokuta, wannan yanayin yana faruwa ne sakamakon:

  • kurakurai a cikin kula da plantings;
  • mummunan yanayin yanayi;
  • matsalolin pollination.

Yadda za a kula da apricot saboda ya ba da 'ya'ya?

M matakan igiyoyi marasa amfani a lokacin girma ko cikakken rashi yana haifar da gaskiyar cewa apricot baya son yin fure. Don kauce wa irin wannan yanayin, kuna buƙatar kulawa da shi akai-akai daga shekara zuwa shekara:

  1. Apricot yana haɓaka talauci a kan ƙasa tare da babban zafi, inda ruwa ke tsayawa kullun. Koyaya, koda tare da rashin danshi, bashi da isasshen ƙarfi don fure. Sabili da haka, ya kamata a shayar da kowane lokacin shuka akalla sau 4: a farkon lokacin bazara (Afrilu), a lokacin lokacin girma na harbe (Mayu), makonni 2 kafin girbi ya farfado kuma a ƙarshen kaka.
  2. Matasa na havean ƙasa suna da isasshen kwayoyin halitta, amma bishiyoyi masu girma suna buƙatar takin ma'adinai don fruiting. A lokacin kakar ya wajaba don ƙara 35 g na superphosphate da 15 g na potassium g da 1 sq Km. m. akwati da'ira.
  3. Apricot yana buƙatar pruning don tayar da fruiting. Hanyar sau biyu ya tabbatar da kanta sosai. A watan Maris, ya kamata ka rage gefunan zuwa 50 cm kuma cire fi. A farkon Yuni, yanke fi na matasa harbe domin su fara reshe. A cikin tsoffin bishiyoyi tare da kambi mai kauri, kuma cire rassan kwarangwal, canja su zuwa ƙaramin, harbe shekaru 3.

Dole ne a haƙa ƙasa a ƙarƙashin apricot a cikin bazara da damina, kamar yadda aka kwance bayan ban ruwa don tabbatar da samun iska a cikin tushen.

Ceto daga sanyi

Apricot mai ƙauna mai zafi yana kula da ƙananan yanayin zafi. Idan a lokacin sanyi yakan dawo, sai su lalata amfanin gona gaba. Gardenerswararrun lambu suna bayar da shawarar kutsawa furanni tare da hanyoyin masu zuwa:

  • a ƙarshen kaka, shayar da itaciyar da yalwa da fesa tare da auxins;
  • a cikin hunturu, sanya dusar ƙanƙara a kusa da akwati;
  • a ƙarshen Fabrairu, aiwatar apricot tare da bayani na urea da sulfate jan karfe (700 da 100 g kowace guga na ruwa);
  • a farkon lokacin bazara, fararen hura ruwan sanyi tare da dabarar magance lemun tsami.

Matsalar gurbatawar Apricot

Dalilin rashin fruiting na iya zama isar da kai na iri-iri, saboda haka an bada shawarar dasa aƙalla ajujuwa biyu, ɗayan zai zama mai saurin haihuwa.

Nisan dake tsakanin bishiyoyi ya zama bai wuce 6 m ba don tabbatar da yiwuwar ƙura ya kuma kare daga ɗaukar kambi.

Tsakanin apricots ana bada shawarar dasa furanni waɗanda suka girma a lokaci guda tare da su. Wannan zai taimaka wajen jawo ƙudan zuma.