Furanni

Ka'idoji masu sauki don kula da mashigar ruwa: hunturu

Za a iya kira Cypress lafiya daga ɗayan mafi kyawun kayan tarihi. Kamar ƙaramin ɗan ƙaramin abu ne, mai kyakkyawar magana mai santsi, mai laushi, kyakkyawa mai kyau tayi kyau duka a cikin maɓallin da aka shirya da kuma kyakkyawan magana. Duk da gaskiyar cewa ba a amfani da shi lokacin hunturu a cikin ƙasa ba, saboda sauƙin namo a matsayin al'adun tukunya (ko baho), ya sami gagarumar rarraba a cikin lambunanmu. Daga bazara zuwa ƙarshen kaka, kyawawan silsilar katako mai ɗorewa suna adon baranda, wuraren shakatawa da wuraren lambun. Wannan tsiron tsiro na tsiro daga California mai zafin rana, wanda ke buƙatar lokacin hunturu “mai laushi” Bari muyi kokarin fahimtar fasalin kula da 'ya' ya 'yan' cypeses 'a cikin hunturu.

Duniyar (Duniyar)

Cypress, kamar kowane gilashi mai kullun, yana buƙatar yanayi mai haske akai-akai. A lokacin rani, ba ya son hasken rana mai yawa, yana fifita inuwa, amma har yanzu wurare masu haske, amma a cikin hunturu yana buƙatar mafi kyawun haske wanda zaku iya ba shi. Da zaran zafin jiki na iska ya sauka a kasa da digiri 10 a cikin kaka, canja firinti zuwa ɗakin kuma sanya shi a cikin wurin da yafi haske (yawanci wannan shine kudu ko a kalla taga ta yamma). Idan babu isasshen haske, siririn farin ka mai santsi zai fara shimfiɗa, ya zama rawaya, har ma ya zubar da kyawawan allurai. Bayan rasa fom a lokacin hunturu, shuka ba zai iya dawo da shi tsawon shekaru ba.

Cypress (Kwalba) © Lucarelli

A lokacin hunturu, kar a sanya matattarar ruwa a wuri mai zafi sosai. Ana tsammanin zazzabi mai kyau lokacin zaman ku shine daga digiri 10 zuwa 15, yayin da yake kwanciyar hankali shine, yawancin zafin da shuka zaiyi bazara. Rage cikin hunturu da ruwa - har sau ɗaya a mako. Idan a shekarar da ta gabata baku dasa shuki ba, to, a lokacin bazara, kusan wata guda kafin ku fitar da saƙarku a cikin iska, ku watsa ta cikin sabuwar ƙasa. Mitar sauya fasalin sau ɗaya ne a kowace shekara.

Cypress (Kwalba) © KENPEI