Lambun

Ginger namo

Abin mamakin nan kusa. Wani yana girma amfanin gona lemun tsami a kan windowsill, wani mutum tumatir ne, Na san gida inda cucumbers ke girma da kyakkyawan itacen inabin. Na gudanar da girma irin wannan sabon abu mai amfani kamar kayan zaki. Wannan gwaji ne kawai, amma nasara ce. Mun san juna game da kayan zaki a matsayin magani da kuma na dafuwa, amma a Netherlands da wasu ƙasashe, ginger yana girma saboda kyakkyawan kambi na kore da furanni.

Tunda dai amintacce ne sananne cewa ana samar da kayan zaki daga kasashe masu tsananin zafi kamar India, Jamaica, da wuya a shuka shi a gonar mu a yankin mu na can, amma a gida zaka iya gwada shi. Haka kuma, tsarin lura da yadda ganyen farko suka bayyana yana kawo farin ciki sosai - farkawar rayuwa da yanayi - abubuwa na musamman.

Na zabi "matattarar tushe" a cikin kasuwa, wani lokacin suna kiranta ginger, kuna buƙatar duba don haka rhizome ya kasance mai tsabta, ba tare da lahani ba kuma tare da idanu masu yawa. A gida na yanke tushen zuwa dabarun domin kowannensu ya sami peephole. Na zabi ma'aurata da kyawawan idanu, sun bushe shi kadan, ya yayyafa shi da tushe, kuma zaka iya amfani da gawayi.

Lokacin zabar jita-jita, ya kasance yana jagorantar shi ta hanyar ƙididdigewa mai sauƙi, ginger yana haɓaka m da fadi, kamar firi, don haka kwano mai ƙarancin ƙasa zai isa. Na zaɓi ƙasa sosai, da farko na karanta shi, sannan tunani sau goma, a sakamakon haka na yanke hukunci akan gaskiyar cewa na sanya lokacin farin ciki mai zurfi a ƙasa, na zuba cakuda ƙasa, yashi da peat a saman, fluffed da kyau, ginger yana ƙaunar ƙasa mai kwance. Ya yi karamin binciken, ya sanya gwaji na "delenki" ya yayyafa su a saman duniya, kadan.

Na karanta a yanar gizo cewa lokacin tushen tushe, shine, daga lokacin dasa shuki don tono tushen da ya girma, yana ɗaukar daga watanni shida zuwa shekara, idan ba al'ada, Ina son girbi a faɗo, to zan dasa a cikin hunturu. Kusan ilimin lissafi 🙂

Na sanya tukunyar da aka girka a kan windowsill, an rufe shi da polyethylene daga sama, Ban sani ba ko ana buƙatar tasirin greenhouse ko a'a, Na san tabbas cewa ana buƙatar shayarwa sau da yawa, yana girma a cikin tsaunukan, wanda ke nufin ana buƙatar shayarwa da fim. Ban manta ba game da fitilar ko dai - Na maye gurbin, duk da haka, fitilar tebur mafi yawanci, kuma na goge fitilar a cikin gindi - kyandir mai sanyi 60-watt. Ya juya!

Tabbas, son sani ya ci gaba a kullun, kuma kwanaki 42 kacal bayan fitowar ta farko ta bayyana! Af, duk tsintsayen da suka yi tsiro, wanda ke nufin cewa kwarton ba shi da ma'ana yayin girma a gida. A shekara mai zuwa zan yi kyakkyawar furen fure kusa da bango.

Kawai idan, na samo takin mai ma'adinai don haɓaka haɓakar tushen, ana amfani dashi sau da yawa lokacin dasa furanni perennial a cikin fall, suna dauke da phosphorus mai yawa da potassium.

A cikin bazara, rana ta haɓaka, don haka ranar ta cire shuka daga haskoki kai tsaye. Jinja yana son inuwa mai fuska, amma aka fesa daga fesawa kusan kowace rana. Ganyenta suna da ban sha'awa, kamar sedge, elongated kuma tare da launi mai kyau. Duk lokacin bazara, tukunyar da nake kashewa a baranda, ba ta jin tsoron ɗaukar ta zuwa ƙasar, amma ba ta barta ba, tunda kuna buƙatar sha shi kusan kowace rana.

Ba abin mamaki ba da Yaren mutanen Holland ke ƙaunarsa kamar fure mai ado! Yayinda tushen “fari” yake samun ƙarfi, Ina buƙatar cire wasu girke-girke dafa abinci waɗanda zan yi amfani da 'ya'yan itacina. Ina nan da nan zuwa cikin girke-girke na kayan gishirin, duk ɗanyen dandano suna aiki nan da nan, tabbas zan yi shi, musamman tunda karamin gilashi ba shi da arha a babban kanti.

Ganyen shayi an shirya shi kawai - muna jefa ƙananan guda a cikin miya kuma dafa don mintuna 10-20 kuma wannan shine, shayi ya shirya, ƙara kirfa, lemun tsami lemo da zuma. Dole ya zama mai daɗi sosai.