Lambun

Abin da amfani kaddarorin zuma namomin kaza mun saba da kuma yadda za mu yi amfani da su

Namomin kaza, waɗanda suke da dacewa sosai don ƙarawa a cikin jita-jita iri-iri yayin dafa abinci, ana ɗaukarsu shahararrun samfuri ne mai daɗi. Abubuwan da ke da amfani ga karnukan zuma suna da kyau musamman godiya, saboda godiya ga babban abun ciki na bitamin da ma'adanai yana yiwuwa inganta jiki. Zai iya yiwuwa a sami namomin kaza kusa da tsoffin kututture, daidai saboda matsayin su, sun sami suna. Yawancin masu cin naman kaza suna son namomin kaza, saboda gaskiyar cewa suna girma sosai kuma koyaushe a wuri guda. Yana da mahimmanci dogara da amfanin gona daga Agusta zuwa Nuwamba.

Darajar abinci mai gina jiki

Saboda halayen musamman na namomin kaza, suna amfani da shi sosai wajen dafa abinci. Za a iya sanya gishiri, bushe ko a dafa kawai. Cin wani sashi a abinci shima ya dace da wadanda ke son rasa nauyi.

Abubuwan da ke cikin adadin kuzari na namomin kaza zuma shine 17 kcal a kowace g 100. Haɗin samfurin ya ƙunshi babban adadin furotin, wanda jiki ke ɗauke da shi sosai (2.2 g - 100 g).

Namomin kaza na rani suna ɗauke da babban adadin bitamin B1. Tushen samfurin ya hada da bitamin C, B1, E, PP. Kunshe a cikin abun da ke ciki na zinc da jan ƙarfe suna da tasiri sosai ga yadda mutum zai gudana. Da adadin alli da phosphorus zuma agarics kusan basu da kifi. Sodium, baƙin ƙarfe da magnesium, waɗanda suke ɓangare na abun da ke ciki, ana kuma nuna su a jikin ɗan adam.

Namomin kaza mai narkewa ta ƙunshi furotin sau 2 fiye da naman sa. Idan kun cinye 100 g namomin kaza a rana, zaku iya wadatar da jiki tare da tsarin yau da kullun na bitamin B1 da C.

Namomin kamun zuma mai ɗaci

Ya isa bayan dafa namomin kaza ya tafasa su cikin ruwa tsawon mintuna 30 domin guje wa guba. Bayan haka, ana iya cinye samfurin. Babban darajar abinci mai narkewa na agarics na zuma yana ba ku damar inganta jiki. Mushroomsanshi mai tsami suna da tasirin gaske kan lafiyar ɗan adam, saboda suna da tasiri:

  1. Suna ƙaruwa da kaddarorin kariya na rigakafi, godiya ga ascorbic acid, wanda shine ɓangaren abun da ke ciki. Ana nuna jin daɗin wannan yanayin ta hanyar tasoshin jini, yana kawar da gubobi da warkarwa raunuka fata.
  2. Kyakkyawan sakamako akan yanayin zuciya, saboda ƙwayar potassium da magnesium da ke ciki.
  3. Hairarfafa gashi, kusoshi kuma suna da tasiri mai kyau akan yanayin fatar, godiya ga bitamin B2.
  4. Suna fitar da sakamako mai laushi, wanda yake da amfani ga masu fama da maƙarƙashiya.
  5. Tasiri mai amfani akan glandon thyroid da bayar da gudummawa ga samuwar haemoglobin, wanda yake da amfani ga masu fama da cutar rashin jini.
  6. M kaddarorin da namomin kaza na zuma ga marasa lafiya da ke fama da cututtukan atherosclerosis da ciwon suga.

Nazarin sun tabbatar da gaskiyar cewa haɗuwa da namomin kaza a cikin abincin yana hana samuwar ciwace-ciwacen daji.

Ana amfani da namomin kaza na bazara wajen aiwatar da yin burodin furotin, yana da amfani ga marasa lafiya da masu cutar siga.

Namomin kaza da aka bushe

Yana da sauƙin sauƙaƙe samfurin a cikin busasshen tsari, tunda tare da wannan nau'in sarrafa kayan an rage sashi a cikin girman. Ana kiyaye halaye na musamman na namomin kaza daidai kamar dandano da ƙanshi. A cikin namomin kaza busassun, akwai kaddarorin da yawa masu amfani da yawa fiye da ƙoshin namomin kaza. Abubuwan gina jiki da abun da ke cikin caloric na namomin kaza a cikin ingantaccen sikari yana ƙaruwa sosai akan yanayin sabo da namomin kaza. An yi amfani da namomin kaza a yaƙin don yaƙar maƙarƙashiya.

M Properties na pickled namomin kaza

Abubuwan gina jiki a cikin wannan nau'in naman kaza suna ƙasa da yadda ake yin sabon namomin kaza. Sosai namomin kaza an fi yaba su saboda ɗanɗano daɗin rai. Gefen da ke cikin ɓoye suna da fa'ida ga aikin narkewar hanji. Gaskiya mai ban sha'awa ita ce saboda haɗarin acetic acid, kayan yaji da gishiri, ba a ba da shawarar samfurin don amfani da matsala na ciki ba.

Namomin kaza mai daskararre

Da yawa basu san yadda amfanin namomin kaza suke da tsari ba. An yi imani cewa wannan nau'in ajiya yana ba ku damar adana matsakaicin adadin abubuwan gina jiki. A kan aiwatar da daskarewa namomin kaza, yana da mahimmanci a yi la’akari da duk ka'idodi na asali domin su riƙe ƙimar abincinsu.

Fiye da haɗari

Baya ga fa'idar namomin kaza, wannan samfurin na iya haifar da lahani ga jiki. Ba da shawarar a saka shi a cikin abincin samfurin ga mutanen da ke da matsalolin gastrointestinal ba. Hakanan bai kamata a bai wa yara 'yan ƙasa da shekara 7 ba namomin kaza ba. Idan kun tattara namomin kaza a wuraren da suka dace (nesa da manyan hanyoyi) kuma ku aiwatar dasu ta hanyar da ta dace, to hakan zai fi wahalar cutar da jikin.

Likitoci suna ba da shawara da su guji cin namomin kaza a wasu halaye kuma:

  • mata masu juna biyu da uwaye masu shayarwa;
  • tare da matsalolin narkewa;
  • marasa lafiya da gazawar na koda;
  • marasa lafiya da hauhawar jini da matsalolin zuciya.

A yayin aiwatar da tattara namomin kaza na zuma a cikin gandun daji, dole ne a la'akari da bayyanar su saboda kada samfuran inedible su bayyana a kan tebur. Idan ƙafa na naman kaza ya fi 6 cm girma, to, yana da haɗari.

Tare da shiri da ya dace da sarrafa kayan namomin kaza, zai yuwu a adana kayan fasahar da suke da amfani ga jiki. Don hana yin guba ta namomin kaza, tabbatar a adana su cikin ruwa na akalla minti 30 lokacin dafa abinci.