Shuke-shuke

Tsaftace tsirran ganye daga ƙura da datti

Tsirrai na gida suna ba da ta'aziyya ga gidan, suna ba mu farin ciki na tunanin kyawun rayuwa. Bugu da kari, suna taka wata muhimmiyar mahimmanci, amma ba a ganuwa ga aikin ido mai sauqi - rawar da gidan iska keɓaɓɓen iska ko matattara wanda zai iya amfani da ƙura, datti da gubobi.

Ana tace iska ta ganye. Ustura, datti da daɗaɗɗar zazzagewa a farfajiyar su. A tsawon lokaci, adadin abubuwan da ke zaune a cikin ganyayyaki yana ƙaruwa kuma yana haifar da katsewa na stomata, hana ɗaukar ƙwayar ikon yin numfasawa sosai, yana haifar da abin da ya faru na cututtuka da haɗarin kwari.

Abin da ya sa yana da mahimmanci don share ganyayyaki lokaci-lokaci. Kuna iya yin wannan kamar yadda aka tsara, alal misali, sau ɗaya a kowane mako biyu, ko kuma wani lokaci, idan ya cancanta, lura da gani. Amma kuna buƙatar yin wannan.

Leaf tsabtatawa za'a iya yi a hanyoyi da yawa. Zabi ya dogara da girman da sifofin murfin ganye.

Tsaftace babban santsi mai laushi ko fata

Irin wannan ruwan ganye shine halayyar ficuses, dieffenbachia, croton. A kan manyan ganyayyaki da gurbatawa ya fi zama sananne. Sabili da haka, ana tsabtace su sau da yawa - mako-mako.

Yin amfani da laushi mai laushi, laushi, zane, ko soso, a hankali goge ganye a kowane gefe.

Muna tsabtace katako ko ganye mai jujjuyawa

Irin wannan ganye halayen ferns, crassula, dracaena. Zai fi dacewa don tsaftace su da ruwan wanka tare da matsanancin matsin ruwa. Kar ku manta da farko ku rufe ƙasa da fim wanda yake kare shi daga lalacewa.

Ruwan shawa mai ɗumi zai yarda da kowane irin shuka, don haka za'a iya rikodin su da manyan nau'ikan tsire-tsire.

Yana faruwa mai daɗin fata da mai mai sauka akan ganyen tsire-tsire. A wannan yanayin, yin amfani da sabulu (ɗan) sabulu ko shamfu ya dace. Ana wanke maganin sabulu da ruwa mai ɗumi.

Yadda ake tsabtace tsirrai tare da ganyayyaki

Ganyen violet, gloxinia, wasu begonias sune pubescent. Yadda ake tsabtace su? A wannan yanayin, yana da kyau a shirya tsaftacewa mai bushe tare da goge mai laushi, goge ko zane tare da tari.

Yin amfani da ruwa musamman sabulu ya dace ne kawai a wasu lokuta na musamman. Misali, tare da gurbataccen iska ko gurbatawar iska.

Rigar tsabtatawa ana yin sa ne da rana. Kafin ƙarshen rana, ganye ya tabbata a bushe. Kuma zai fi kyau idan bushewarsu ta faru a cikin duhu da ɗaki mai ɗumi, a cikin cikakkiyar zayyana.

Sauran hanyoyin don tsabtace ganyayyaki

Baya ga hanyoyin gargajiya na tsabtace ganye da aka bayyana a sama, akwai wasu madadin.

Wasu lambu suna yin shafawa ganyen dabbobinsu tare da mai na kayan lambu, madara, giya, gwaiduwa kwai ko kuma maganin ƙazamar vinegar. An yi imani cewa a wannan yanayin, inji yana karɓar ƙarin abubuwan gina jiki kuma yana kama da mafi ban mamaki.

Don cimma haske na musamman na ganyayyaki zai taimaka da kuma sauran ire-iren abubuwan hawa na tsirrai na tsire-tsire da ake samu a kasuwa.

Kamar yadda kake gani, kula da dabbobin gida na gida bai kamata a rage su zuwa yawan ruwa da kuma kayan miya ba. Akwai wasu mahimman lambobi da yawa, amma abubuwan da ba a haɗa su ba waɗanda bai kamata a kula da su ba.