Furanni

Yadda ake dasa abarba domin ya zama kyakkyawan shuka

'Ya'yan itacen abar ƙwari na waje shine tsire-tsire mai tsire-tsire daga cikin iyali bromeliad. Ana nuna wannan nau'in da gaskiyar cewa tsire-tsire suna dacewa da rayuwa a cikin yanayin fari, suna da ganyayyaki masu launin fata, suna samar da ɓarna a tsakiyar cibiyar. Raɓa ta safe ta shiga cikin kwandon shara ta inganta ciyawar daga sama. Wannan kayan mallakar danshi ta hanyar ganyayyaki a saman 'ya'yan itacen, haɗin su da zuciyar shuka ya ba da wata hanya ta dasa abarba. Don cire saman kuma samun sabon shuka a gida mai yiwuwa ne idan an lura da yanayin haifuwar.

Hanyoyin Kayan Abarba

A cikin matsakaicin matsakaici, pineapples za a iya girma a cikin yanayin greenhouse, greenhouses ko akan windowsill. Dalili guda shine girbi na abarba na dogon lokaci har sai an sami 'ya' ya 'ya da ya tsufa. Shekaru da yawa, har zuwa 4, sun ƙaddamar da tsammanin samuwar inflorescences. Kuma watanni shida ana buƙata don cikewa da fitsarin tayin. Daga baya, inji ya mutu, yana barin babban harbi, wanda aka dasa shuka akan ma'aunin masana'antu.

A gida, fruiting yana faruwa bayan watanni 26 na ci gaban shuka. Bayan cire 'ya'yan itacen, shuka ya mutu, ya bar yawancin zuriya, wanda aka yadu dashi. Itace na cikin gida na fure wata shuka mai nauyin 25 cm kuma tana da shekaru 16. Fulawa zai fara a cikin watanni biyu, zai ɗauki makonni biyu. Floweraya daga cikin fure fure 1 rana. 'Ya'yan itacen an kafa su kuma sun cika har tsawon watanni shida.

Don haka, zaku iya shuka abarba:

  • tsaba da aka samo daga tayi da tayi;
  • harbe daga wani dattijo ko mataccen daji;
  • saman abarba abarba.

Ba a taɓa yin amfani da irin ƙwayar kiwo ba, tunda ana danganta wannan da haɓakar lokacin girma. Don masu sha'awar farawa gaba ɗaya, kuna buƙatar sanin cewa daga cikakkiyar 'ya'yan itace cikakke zaku iya tattara tsaba. A gida, don tsallake-tsallake-tsallake, ya wajaba don tsire-tsire biyu kusa da juna lokaci guda. Bayan haka, ana shuka iri a cikin ƙasa mai sauƙi kuma bayan fitowar sun girma har zuwa 6 cm kuma dasa a cikin tukunya mai ɗorewa.

Yadda ake dasa abarba daga sama

Hanya mafi gama gari ita ce samun abarba a saman ɗan itacen. An zabi abarba daga wani sabon yanki na sabon girbe. Alamar za ta kasance ƙarshen bunchin ganye a saman murfin abarba. Bar ya kamata ya kasance da rai, ba bushe fitar da wrinkled kamar yadda zai yiwu. Dole tayin ya zama mai girma a dukkan fannoni.

  1. Yi nasarar kama 'ya'yan itacen da hannu guda, tare da ɗayan tare da m dunƙule motsi, kwance cikin rosette na ganye daga gindi. Gara a yi tare. Idan wannan ba zai yiwu ba, to, sai a yanke saman kai da wuka mai warwarewa mai kaifi. Sannan an cire sashi mai laushi a hankali daga mazugin da ke haifar saboda kada ya juya a cikin ƙasa lokacin da aka dasa tushen.
  2. An tsabtace ginin da 2-3 cm, a hankali yana juye ganye. A wannan wuri, Tushen zai bayyana da girma, kamar yadda a cikin ƙasan albasa ko tafarnuwa albasa. Yayyafa yanki da m gawayi ko kirfa ƙasa.
  3. A cikin mako guda, muna bushe shuka a cikin yanayi na daki, rataye fatar jikin tare da suturar da aka yanke. Wannan don hanzarta tushen samuwar.
  4. Mun runtse kasan abarba abarba cikin ruwa muna jira sai tushen ya bayyana. Sanya don kwalba kana buƙatar zaɓi haske da dumi. Abubuwan da ba za a yarda da su ba da kuma ƙarancin zafin jiki. Gilashin dole ne a zaɓi duhu ko kunsa ganga a cikin takarda baƙar fata. Canza ruwa a kowace kwana biyu, guje wa yin amai.
  5. Muna zaɓan tukunya don ƙaramar matasa ba ta wuce ƙara 0,5 l, tare da rami mai kyau. Theasa ta haɗu da daidai adadin yashi, peat da ganye humus. Kuna iya siyan ƙasa don bromilium, amma kowane abun da ke ciki dole ne a tsabtace da farko na cututtukan ƙwayoyin cuta da kuma yiwuwar karin kwari. Kafin dasa shuki, yin burodi tare da daskararren potassium da bushewa ta gaba na wajaba.
  6. Shuka abarba tare da tushen sa a tukunya tare da rufin magudanar da ta gabata. Duniya ya kamata m, amma ba m. Idan shuka ya riga ya kasance tare da tushen, to, ku bar shuka a buɗe kuma ku kula da gumi. Idan, bayan bushewa, ba a saka abarba abarba cikin ruwa ba, to ana yin rooting ne a ƙarƙashin kaho don ƙirƙirar microclimate.

Yadda ake dasa abarba daga sama, a sarari. Ya rage a jira sakamakon tushen. Idan an karɓi tsire, ƙananan ganye zai bayyana. Kuma kawai to, kuma a nan gaba ya kamata a ɗan shuka shuka a shayar daga sama, saboda a koyaushe akwai ruwa a cikin mazurari ganye.

Har yaushe za a jira sakamakon tushen ya dogara da yanayin waje da kuma bin duk ka'idodi. Itace na iya yin tushe har tsawon makonni 6-8. Idan aka kafe, sai a hankali ganyayyaki su bushe, kuma a datse hanyoyin. A lokaci guda, musanya ganye suna girma. A kwana a tashi, daji zai rasa tsohuwar gashinta gaba ɗaya. Ruwa da shuka sau ɗaya a mako har zuwa shekara guda. An watsa ruwa zuwa babbar tukunya a cikin ƙasa don cacti.

A cikin hunturu, ganye abarba ba zai yi girma ba, wannan lokacin hutawa ne. Saboda haka, ya kamata a rage raguwa a ruwa da kuma kayan miya.