Gidan bazara

Matakan-mataki-mataki don yin alade daga kwalban filastik

A cikin watanni na bazara a cikin kowane gida zaka iya samun kwantena da aka yi amfani da filastik, wanda zai iya zama kyakkyawan abu don kayan aikin gida na asali. Ofayansu shine alade daga kwalban filastik, umarnin-mataki-mataki don samarwa wanda zai ba ku damar yin ado don sauƙi don lambun ko tushen asalin karamar fure filayen.

Labari mai dangantaka: DIY gilashin filastik kayan aiki.

Kayan aiki don yin alade daga kwalban filastik

Yadda ake yin alade daga cikin kwalba? Idan ka lura da tsarin jirgin ruwa wanda kowa ya saba da shi, kamanceceniyarsa da shaharar jikin ɗan alade kyakkyawa ya zama bayyananne. Don kamanceceniya, kawai babba, kunnun convex, kafafu da kuma sanannun kayan kwalliyar-komar suna rasa. Kamar jikin alade, sauran cikakkun bayanai za'a iya yin su ta hanyoyin da suka dace ba tare da neman kudi ba.

Baya ga kwalban filastik kanta, don alade kuna buƙatar shirya:

  • kaifi malamin wuka da almakashi;
  • fesawa ko fenti na enamel na yau da kullun a cikin gilashi;
  • buroshi;
  • fensir da takarda rubutu;
  • manne don filastik;
  • alamar baƙar fata tare da tawada mai ɗorewa;
  • waya don yin ponytails.

Idan ya fi girma cikin kwalbar filastik, abincin zai fi zama alade.

A lokaci guda, kar a manta cewa dabbar lambun tana buƙatar kafafu. Saboda kerar su, ƙarin jiragen ruwa huɗu na ƙaramin wuta suna ajiyar kaya. Misali, don alade daga kwalban lita biyar, tasoshin 4 na rabin rabin lita na iya dacewa. Don ƙirar kunnuwa zaku buƙaci kwalban lita ɗaya da rabi.

Amma yaya za a yi alade daga cikin kwalban filastik idan ba ku da wasu kayan aikin da ake buƙata don aiki?

Fantasy a hidimar maigidan

Ba shi yiwuwa a ajiye komai a gidan wanda zai iya zama mai amfani ga mai sana'a na gida wanda ke tsunduma cikin sana'a don mazaunin bazara ko makirci na mutum. Idan wani ɓoyayyen tsarin gini ya ɓace, ba kwa buƙatar tayar da hankali ko gudu zuwa kantin sayar da kayan don ɓatattun sassan alade. Abubuwan da ka yi da kansu suna da kyau saboda ba su da jagora da ka'idodi na ka'idodi. Dukkanin bangarorin taimako ana iya yin su ne daga abinda yake a yanzu a gidan.

Idan kana son yin pintin daga cikin kwalaben filastik da hannunka, kuma babu madaidaiciyar waya a cikin gidan, wannan kayan zai sami nasarar maye gurbin gurɓin filastik daga kwalban inda za'a kafa ƙafafun alade.

Idanu don kayan ado na lambun nan gaba za a iya zana ta amfani da alamar mai tabbatacciyar alamar, amma akwai wasu hanyoyi. An samo kyawawan idanu daga maɓallin convex waɗanda aka zaba zuwa girman tare da madauki, wanda aka glued cikin rami a kan kwalbar.

Wata hanyar kuma itace yanke da manna idanun daga wani fim mai son kai na wani launi mai dacewa. A wannan yanayin, ta amfani da inuwa daban-daban, zaku iya yin kwaikwayon ƙara, ƙirƙirar bayyanar ban dariya mai ban dariya a fuskar alade, ba shi wani halayyar.

Matakan-mataki-mataki don alade daga kwalban filastik ba yaudara bane, amma hanya ce ta tayar da hangen nesa da ba da abubuwan da suka yiwa lokacinsu rayuwa mai kyau na biyu.

Lokacin da gidan ba shi da isassun kwalabe don ƙafafun hannu, ana iya maye gurbinsu da tabarau ko kwalabar yogurt da sauran ruwan madara. Ko da bututun trimming da aka yi da filastik ya dace, wanda mai lambu da lambu ke amfani da shi don sanya sadarwa, gina tallafi don trellises da firam don greenhouses.

Zane zane mai zane da aka yi da hannayenku daga kwalaben filastik na alade mai yiwuwa ne ba kawai tare da aerosol ba, har ma tare da fenti enamel na inuwa mai dacewa.

Anan, iyayengijin na iya tuna cewa aladu ba ruwan hoda bane kawai, harma baki, beige haske da tabo.

Matakan-mataki-mataki don yin alade daga kwalban filastik

Lokacin da aka tattara duk kayan aikin da kayan aikin da ake bukata, lokaci yayi da zamu fara:

  1. A baya can, a kan takarda, zana abin daidaici, nuna sama kunnuwa daga alade daga kwalban filastik.
  2. Daga kwalaben rabin-lita, an yanke sashin makogwaron a wani kusurwa don samar da blanks don ƙafafun alade. Dole ne su zama iri ɗaya.
  3. Daga wuyan kwalban filastik na lita 1.5 sanya blanks don kunnuwa biyu. Don yin wannan, wuyan tare da murfin an yanke shi a cikin rabin tsayi, kuma an yanke cikakkun bayanan kunnuwa daga sassan da aka kirkira ta amfani da tsarin da aka zana a takarda.
  4. Yanzu lokaci ya yi da za a ci gaba da kirkirar maraƙin gwarzon lambu nan gaba. Don yin wannan, a cikin ƙarfin mai lita biyar tare da wuka na maɗaukaki, an yi dunƙule guda ɗaya don haɗawa da wutsiya, biyu don kunnuwa, da ƙari huɗu don ƙafafun dabbar filastik.
  5. Lokacin da duk sassan suka shirya, ci gaba zuwa taro. Don dogaro mafi aminci, kafafu, kunnuwa da wutsiya za a iya glued.
  6. Bayan bushewa, ana zanen fasahar a bango ta amfani da fesa aerosol ko goga.
  7. An baiwa fenti lokaci don bushewa sosai, bayan haka zaku iya zana hanci, gyara ko zana idanu.

Alade daga kwalban filastik wanda aka taru bisa ga umarnin mataki-mataki zai zama ado na asali a cikin lambu ko a lambu. Amma idan ana so, ana iya jujjuya shi zuwa abun da ke kawo fa'idodi da yawa.

Yadda za a yi alade-flowerbed da alade-watering na iya daga kwalban?

Saboda wannan, an yanke rami mai fili ko square a bango na sabon mazaunin infield domin dabba mai filastik ta zama ƙaramin gadon filawa.

Wannan danshi da ya wuce haddi ba zai narkewa ba, kuma tushen furannin da aka dasa ba suyiba, yana da amfani don samar da kananan hukunce-hukunce da dama akan ciki.

A kasan kwandon da aka haifar, an zuba karamin yumbu da aka watsa, kuma bayan shi, ƙasa mai gina jiki. Kyakkyawan furanni, mai ƙaramin fure ya shirya don dasa furanni ko wasu tsire-tsire.

Irin wannan ado na lambu ana iya yin shi da kafaffun kafaffun kafaɗa, ko ma ba tare da su ba. Kusa da babban alade, yana da sauƙi mutum ya sami wuri don cikar naman alade da aka yi da hannu daga kwalayen filastik, kamar yadda yake a cikin hoto.

Idan gidan yana da akwati don ruwan 'ya'yan itace ko kayan tsabtace gida tare da riƙewa, to irin wannan kwalban filastik zai iya yin kyakkyawan kwalliyar alade. Ba tare da wata shakka ba, zai roki ƙarancin lambu da kuma lambu. Domin ruwa ya fita daga hancin alade, an riga an yi ramuka da yawa a cikin kwalbar kwalban. Don irin wannan aikin, zai dace a yi amfani da wuta mai zafi akan wuta.