Shuke-shuke

Yankin dasa da kuma kula da daji chrysanthemum

Lokacin yin ado da dutsen dutse ko gadaje na fure, lokacin furanni na tsire-tsire da abubuwan kulawa da kulawa suna la'akari. Lokacin zabar nau'ikan furanni marigayi, an fi son unpreentious da sanyi mai jure amfanin gona, tunda, farawa a watan Satumba, ana lura da sanyi a yankuna da yawa. Don hana fure daga dusar ƙanƙara bayan yanayin sanyi na farko, ana shirya shi sau da yawa tare da feshin fure.

Kwatantawa da kuma halayen furen fure

An fassara shi daga Girkanci, ana kiran shuka da suna "fure-rana", wanda ke da cikakkiyar ma'ana ta kyawawan launuka da ire-ire iri.

Kyakkyawan launuka masu launin shuɗi na bushes ƙara mahimman lafazin a cikin ƙira, wanda zaku iya raba yankin zuwa gutsattsun yanki ko kuma a haɗa al'adu da yawa cikin abun guda ɗaya.

Nau'in daji yana da nau'ikan sama da 650 tare da bambance-bambance a lokacin fure, tsari, girma da launi, girman inflorescences. Iri na iya zama perennial, ƙarami, tare da ƙarami ko manyan inflorescences, kaka.

Chrysanthemum yana da launuka iri-iri na furanni

Gabaɗaya halaye, furanni suna matsayin matsayin tsayayya wa yanayin illa da cututtuka. Su ne mai sauki sauki girma da dasa a cikin yankunan na dogon lokaci (har zuwa shekaru 5). A peculiarity na furanni ne mai yawan fure da juriya sanyi.

Lokacin fure na chrysanthemums yana farawa tun karshen watan Yuli, amma yawancin nau'ikan suna faranta musu rai tare da launuka masu haske kawai daga rabin na biyu na Agusta. Akwai marigayi chrysanthemums, wanda a lokacin dumi kaka mai dadi tare da huluna masu haske har zuwa ƙarshen Nuwamba.

Mafi mashahuri nau'in daji Chrysanthemum don girma a gonar

Dukkanin nau'in Chrysanthemums kyakkyawa kuma zai zama adon kowane fure da lambunamma a tsakanin lambu manyan kungiyoyi ne da suka shahara sosai.

Santini

Rana sama
Kasar
Tedcha
Santini wani nau'in zaɓi ne na zaɓin Dutch; a cikin yanayi wannan nau'ikan ba ya wanzu.

Wannan itace mai karamin-fure tare da daskararren inflorescence ba wucewa 5 cm. Furen da aka yiwa furanni ya sami farin jini a cikin furannin furanni saboda kamanninta na musamman, wanda ya banbanta ga dukkan ƙasashen da ake da su. Bushaya daga cikin daji ƙidaya kusan 25 inflorescences.

Baltic

Kirim
Ruwan hoda
Rawaya

Tekun Baltic shima nasara ce tare da yan lambu. Furanni na wannan iri-iri ya dace da yankan da kuma adana shimfidar wuraren.

Tsawon kara ya kai 0.65-0.85 m, ya danganta da rashin biyan bukatun. Inflorescences suna da daraja tare da adadi mai yawa na petals. Dankin, kamar jinsin mutane da yawa, an bambanta shi da jimiri da juriya sanyi.

Saba

Saba

An bambanta Saba Chrysanthemum ta ganyayyaki da aka sassaka mai yawa tare da tsummoki a tsaye. Inflorescences farin ko launin burgundy launi ya ƙunshi adadi mai yawa na tubular petals.

A shuka nasa ne na matsakaici-marigayi iri. Tsawon Bush ya kai 1-1.1 m. Itaciyar fure 8 cm.

Mai kyakkyawan fata

Mai kyakkyawan fata

Bambancin Namiji yana da tsarin fure wanda ba a saba ba. Cikakken ruwan hoda ko Lilac petals suna lulluɓe da ɓangaren ɓangaren kore.

Rigan itacen da ya yi kama da tsiron yana da girma a cikin ƙamshi da na kayan adon kyau. Tsawon daji shine 0.8-0.9 m.

Mona Lisa

Mona Lisa

Mona Lisa ya dace da gadajen fure da furanni. Bush tsawo - har zuwa 1.7 m, sikandirin mara nauyi - 7-9 cm.

Wuraren fure, kusan yana rufe tsakiyar, ana zanen su da kyawawan launuka: ruwan hoda, lemun tsami, lilac tare da cibiyar kore.

Galiaro

Galiaro

Galiaro iri-iri yana da darajar ado mai girma don ƙirar shimfidar wuri da kuma a cikin furanni saboda sabon abu mai ruwan kore.

Spherical furanni kasance a cikin marigayi-flowering nau'in, inflorescences fara Bloom ne kawai a ƙarshen Oktoba - farkon Nuwamba. Tsawon daji ya kai 1.3 m, diamita na pompom shine 6-7 cm.

Fasali na saukowa a fili

Lokacin dasa shuki furanni akan wani shiri na mutum, ya dace ka lura cewa suna son:

  • rana;
  • danshi
  • sanyi
  • fesa ruwa.

Shuke-shuke buƙatar ciyarwa na yau da kullun da dasawa (kowace shekara 2-3). Don tsayar da lokacin fure daga bushes, pruning busassun inflorescences ya kamata a da za'ayi.

Don fure na dogon lokaci, ya zama dole don datse bushe furanni

Yaushe kuma yadda za a shuka furanni na fure?

Akwai hanyoyi da yawa don yaduwar furanni:

  • tsaba;
  • yanke;
  • rabo daga daji.

Yankan

Yawancin nau'in lambun da aka haɗa da tsire-tsire masu kyau, waɗanda aka dasa a cikin tukwane a cikin fall.

An zuba ɗan yashi, humus da peat a cikin ramin da aka shirya, komai yana hade da ƙasa. Bayan moistening, ramuka suna nutsewa a cikin yankan, an rufe shi da ƙasa kuma saka a cikin duhu sanyi wuri.

Abu na gaba, kawai kuna buƙatar ruwa ruwa lokaci-lokaci, kuma a cikin bazara da tsire-tsire masu tsiro za a iya dasa su a cikin ƙasa bude.

Tsaba

Ana shuka ƙwayoyin Chrysanthemum a ƙarshen Fabrairu ko Maris - tsakiyar watan Afrilu, gwargwadon lokacin fure. 'Yan lambu suna ba da shawarar yin amfani da kwalaye cike da ƙasa don shuka.

Don ciyar da hanzarta shigar da sauri kana buƙatar haɗa ƙasa da ɗan ƙaramin takin da yashi. Ana iya shuka tsaba kai tsaye a ƙasa. ba tare da foda ba. Bayan moistening saukowa da ruwa tare da diluted tare da potassium permanganate (ga wani haske ruwan hoda haske), akwatin an rufe gilashi (fim) kuma sanya shi a cikin wani wuri mai lit.

Idan yawan zafin jiki na kasa da digiri 10, kana buƙatar adana blanks a gida. Otsan buɗe ido da suka kai fiye da cm 5 ana dasa su a buɗe. Hanyar yaduwar iri shine ya fi dacewa da tsirrai. tare da ƙananan inflorescences.

Bush Chrysanthemum Tsaba
Irin ya tsiro

Rarraba daji

Ana yin rarraba Bush a lokacin bazara (ƙarshen Afrilu, Mayu). A lokacin da rufe shi da matasa harbe, kana buƙatar tono wata shuka tare da dunƙule na duniya.

Bayan cire ƙasa, a hankali, an rarraba tushen zuwa sassa da yawa tare da wuƙa domin kowace kirga 3-4 harbe. Na mintina 30, kowane guntu yana nutsewa cikin rauni mai ƙarfi na potassiumgangan na sarrafawa. Shuka sassa daban-daban gwargwadon nau'in tsiron.

Don kare daji mai rauni daga rana, ana bada shawarar rufe shi da rassa ko ciyawa bushe.

Nisa tsakanin fure Chrysanthemum ya kamata ya kasance tsakanin 10-30 cm, ba tare da la’akari da hanyar dasa shuki a buɗe ba.

Barin nan da nan bayan saukowa

Don rigakafin, ana bada shawara ga fesa chrysanthemum maganin phosphamide. Bayan saukowa, sanya tsunkule na farko. Don wannan, an cire maki girma daga shuka. Ana yin gyare-gyare na gaba bayan makonni 2-4 ta yankan saman shoot tare da ƙarar 2-3.

Yayinda yake da tushe a cikin sabon wuri, kuna buƙata lightirƙira haske domin kariya daga zafin rana. Don yin wannan, zaku iya shigar da sandunan na ɗan lokaci kuma ku rufe su da zane ba tare da taɓa ganyen ba. Hakanan ana bada shawarar yin ciyawa daga allurar Pine, haushi ko bambaro oat.

Takin

Fertilizing furanni ba zai cutar da, amma yana da daraja koyo cewa wuce haddi da takin mai magani zai kai ga ci gaban kore ganye, kuma ba inflorescences. Sabili da haka, wajibi ne don sanin yanayin ƙasa da matakin acidity. Mafi kyawun yanayi ana ɗaukar tsaka tsaki ne ko ƙasa mai ruwan acidic.

An samar da ingantaccen tsarin samarda wadataccen abinci tare da takin zamani.

Hakanan zaka iya kula da yankin na dasa chrysanthemums tare da phosphorus, a cikin 50g a 1m2.

Yankin saukowa za'a iya bi dashi tare da phosphorus.

Don ja furanni, ana amfani da maganin ruwa (10 l) da kuma jiko na ɗanɗano akan taki (1 l). Taki musamman mahimmanci ga furanni yayin lokaci girmaSabili da haka, bayan dasa shuki da kuma kafin cikakkiyar fure, caji ya kamata a aiwatar dashi akai-akai.

Idan an yi gona da ƙasa lokacin shuka, to za a buƙaci tablespoon na peat da humus don rami ɗaya. Cakuda taro tare da yashi zai wadatar da shuka tare da abubuwan gina jiki kuma suna haifar da magudanar ruwa mai kyau.

Fesa chrysanthemum zai zama ado na gaske na kowane rukunin yanar gizo, idan kun aiwatar da dasa daidai da duk ƙa'idodin, girma da kulawa da kyau.