Abinci

Miya tare da lentil, tumatir rawaya da dankali matasa

Miya tare da lentil na kore, wanda aka dafa a kan abincin kaji tare da tumatir rawaya da sabon dankali, kwano ne na zafi, wanda ya cancanci ƙoƙarin dafa shi a lokacin dafa kayan lambu. Miyan ya juya ya zama mai kauri, ƙanshi mai daɗi, yana iya maye gurbin abincin farko da na biyu. Ana dafa Lentils da kaza a lokaci guda, zai ɗauki kimanin awa ɗaya, wanda zaka iya dafa kayan kayan lambu daga tumatir ka da dankali.

Miya tare da lentil, tumatir rawaya da dankali matasa

Miyagunan lentil da nama a cikin ire-ire iri iri suna cikin yawancin abinci na duniya, don haka girke-girke na da ban mamaki. Ba kamar ja da launin ruwan kasa ba, ana dafa lentil na ɗan lokaci kaɗan, amma ba lallai sai an rigaya yayyafa kamar Peas ko wake ba. Idan kuna mamakin yadda ake yin lentil miya, to sai ku yi ƙarfin hali ku dafa shi bisa ga wannan girke-girke - haɗin yana da kyau sosai, sakamakon ya wuce tsammanin!

  • Lokacin dafa abinci: awa 1 minti 20
  • Bauta: 4

Sinadaran na Lentil Miyan:

  • 600 g kaji;
  • 150 g na lentil kore;
  • wani yanki na faski;
  • 4 cloves na tafarnuwa;
  • 150 g na barkono mai dadi;
  • 300 g na tumatir rawaya;
  • albasa kai;
  • 200 g na matasa dankali (karami);
  • kwaf na chili mai zafi;
  • gishiri, sukari, barkono ja, man zaitun don soya.

Hanyar shirya miya tare da lentil, tumatir rawaya da dankali matasa.

Nan da nan saita kaza da lentil don dafa, a lokaci guda shirya kayan lambu.

Don haka, zuba 1.5 lita na ruwan sanyi a cikin kwanon rufi, sanya yankakken kaza a cikin kananan guda, ƙara ɓangaren faski da cokali 2 na tafarnuwa. Sannan a zuba lentil din da aka wanke. Dole ne a tantance shi kuma a wanke shi - ɓarke ​​da datti wasu lokuta sukan haɗu. Mun sanya murhu, dafa kan zafi kadan na mintuna 45 - awa 1.

Mun yanyanka albasa muka sanya shi a cikin mai

Don suturar kayan lambu, a yanka da albas ɗin a ɗanɗana, mai wucewa a cikin man zaitun mai ɗaci don soya.

Sanya tafarnuwa da barkono

Sanya sauran tafarnuwa a albasa, yankakken finely da adon barkono mai zafi, a yanka a cikin zobba.

Yanke barkono da kararrawa

Ana tsabtace barkono mai daɗi daga tsaba, a yanka zuwa yanki 1 cm m, an kara wa mai wucewa.

Kwasfa tumatir da stew tare da kayan lambu

Mun sanya tumatir rawaya cikakke a cikin ruwan zãfi na minti 1, mai sanyi a ƙarƙashin famfo, cire fata. Mun yanyan tumatir coarsely, ƙara a cikin kwanon rufi, simmer na 25 da minti kan matsakaici zafi.

Shirya matasa dankali

Ya rage kawai don a hankali a wanke ƙananan ƙwayar sabbin dankali, a yanka a guda, kuma kuna iya "tattara" kayan kayan miya.

Cire fitar da kaza da faski

Muna ɗaukar faski da guda na kaza daga furen da aka gama, lentil zai zauna a ƙasan kwanon rufi.

Sanya dankali a cikin broth. Tafasa

Newara sabbin dankali, ƙara zafi, kawo a tafasa.

Muna yada stewed kayan miya

Mun sanya kayan lambu da ke stewed, ƙara kimanin teaspoons 1.5 na gishiri mai gishiri, teaspoon na sukari da barkono ja ƙasa don dandana.

Ku dafa miya lentil har sai an dafa dankalin turawa

Cook har sai an dafa dankali, yawanci ba ya wuce minti 10.

Zuba miyan miya a cikin faranti, yayyafa da faski ko cilantro, bauta wa teburin. Abin ci!

Miya tare da lentil, tumatir rawaya da dankali matasa

Lentil miya shine babban zaɓi don abincin dare ko abincin rana. Koyaushe zaka iya canza shi ta ƙara samfuran da kake tsammanin sun dace. A kowane hali, kuna da m, m da m miya.