Shuke-shuke

Ana shirya tsaba don shuka

Akwai tsire-tsire tare da tsaba waɗanda zasu iya shuka ba tare da wani shiri ba, amma akwai kuma wasu waɗanda suke buƙatar yin shiri. In ba haka ba, za su iya barin fure ko germination zai dauki lokaci mai tsawo. A kowane hali, idan an shirya motsawa don shuka, germination zai zama mafi kyau kuma mafi inganci kuma ba lallai ne ka yi baƙin cikin aikin da aka yi ba.

Hanyar shirya tsaba don shuka ya ƙunshi ɗaukacin ayyuka, amma ba dukansu bane barata. Sau da yawa, sakamakon shine hanya ɗaya. Amma ya fi kyau a san duk hanyoyin da ake da su.

Sifantawa Ana iya ɗaukar wannan hanyar ta zama dole ga tsaba. Babban aikin anan shine rarrabe tsaba - cire komai kuma barin cikakken. A cikin masana'antu na masana'antu, har yanzu ana rarrabe masu girma dabam, saboda haka "daidaituwa". Dukkan abubuwa an yi su ne kawai. Canjin yana buƙatar a zuba shi cikin maganin gishiri 5%. Dakata lokaci (minti 10). A wannan lokacin, m tsaba za su kasance a farfajiya, da kuma balagagge tsaba za nutse a kasa, saboda suna da nauyi. Abubuwan da kawai tsaba da aka adana na dogon lokaci suma zasu kasance a saman. Wannan yakan faru sau da yawa tare da albarkatun kayan lambu; tsaba kawai ake amfani da su don fure furanni.



Soaking.
Wannan shine ɗayan hanyoyin gama gari don shirya tsaba don shuka. Anan, germination yana faruwa a cikin ruwa ko tare da yanki mai laushi ko nama. Idan wannan hanya ce da ruwa, to ya kamata a canza ruwan sau ɗaya a rana, aƙalla (an ba da shawarar kowane awa 12). Idan adiko na goge baki ne ko mayafi, to ya kamata su zama rigar koyaushe. Soaking yana sa ya yiwu shuka iri da suka fito da gaske. Wannan gaskiyar tana da matukar mahimmanci ga shuki da ke ƙunshe a cikin wani gida na birni. Tsarin germination dole ne a sa ido. Wajibi ne shuka lokacin da tsiron ya kasance rabin nisa na zuriyar. Idan ka rasa wannan lokacin, to za a sami damar lalata sprout din lokacin dasa shuki.

Hormonization
Hanyar iri ɗaya na hanzarta aiwatar da ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta saboda hormones ɗin da ke daidaita ƙwayoyin. Ana amfani da haɓaka haɓaka daban-daban a nan. Ana samun sakamako mai tasiri daga heteroauxin, tushen da epin. Hakanan ana amfani dashi shine potassium permanganate, maganin maganin yin burodi soda 1%, boric acid, nicotinic 0.5%. Hanyar jama'a, wacce tafi zama ruwan dare gama gari, ruwan 'ya'yan Aloe ne, an shuka tsaba a ciki. Hanyar ingantacciya, saurin tsiro na 100%.

Madaidaici. Irin wannan shiri wajibi ne domin tsaba su fahimci cewa ba za a samar musu da yanayin dumin yanayi ba. Asalin hanyar shine abin da ake kira yaudara. An ƙirƙiri yanayin hunturu na wucin gadi don zuriyar. Kuna iya amfani da zaɓuɓɓuka daban-daban don daidaitawa, ga ɗaya daga cikinsu:

Kuna buƙatar akwati - tukunyar filawa daidai ce. Wajibi ne a shirya cakuda yashi (1.5 sassan), peat (1 part), kuma zai yi kyau a ƙara sphagnum gansakuka (sassan 0.5) Tare da wannan ƙasa, rufe ƙarshen kwandon a saman tsaba, yada su a ko'ina, sannan kuma sake ƙasa da sauransu sau da yawa. Bayan kana buƙatar zuba komai a hankali kuma sanya a cikin jaka da aka yi da polyethylene. Bugu da ƙari, tukunyar ta tafi wuri mai sanyi, har ma a firiji. An yarda da zazzabi yayin daidaitawa shine 0 ... +5.

Tsarin ƙwayar ƙwayar ƙwayar dole ne a sa ido sosai. Ya kamata a cakuda cakuda koyaushe. An ba da izinin daskarewa mai sauƙi, kawai sannan kuna buƙatar ɓarna kawai a zahiri, babu kayan aikin dumama. Tsawon lokaci na irin wannan hanyar na iya bambanta, duk ya dogara da shuka. Akwai amfanin gona na fure, wanda ya isa tsawon wata ɗaya. Don rage lokacin stratification, za ka iya fara jiƙa da tsaba saboda su ƙara.

Hakanan zaka iya haɗa wannan hanyar tare da calibration. Haka kuma akwai tsire-tsire (camellia, feijoa, tea), waɗanda kawai suna buƙatar daidaitawa saboda suna da ƙwaya mai kyau. Lokacin da ka sayi tsirrai gaba ɗaya waɗanda ba su saba da kanka ba, yana da daraja tambayar mai siyarwa game da fifiko ga tsaba na shirye-shiryen shiri.

Scarification Ana amfani da irin wannan hanya lokacin da ake yin shuka da ƙwayar wuya (banana, kwanakin, canna, da sauransu). Abu ne mai matukar wahala ga irin wannan hatsi ya shawo kan abin da ke da kariya kuma ya yi ƙasa daban-daban. Anan, don sauƙaƙe, ana amfani da scarct. Ana iya aiwatar da shi ta hanyoyi guda biyu: na injiniyan ko kuma a kimiyance. Ga masu farawa a cikin ciyawar kwari, yana da kyau kada ku yi amfani da hanyar sunadarai, bai kamata ku yi haɗarinsa ba.

Kodayake yana da mahimmanci a lura cewa lokacin amfani da maganin sinadarai, tsoffin ƙwayoyi na iya ba da ƙwaya. Amma kuma a nan za ku iya tsallake lokacin da dole ne a cire iri daga mafita. Don haka ana iya amfani da wannan hanyar tare da wadataccen kayan kayan dasa.

  • Hanyar sunadarai. Ana ɗaukar maganin 2-3% na hydrochloric da sulfuric acid, ana sanya tsaba a ciki kuma suna can har sai harsashi ya yi laushi.
  • Hanyar injiniyan. Komai ya sauƙaƙa a nan, amma har yanzu kuna da hankali. Kuna buƙatar ɗaukar wuka, fayil ko wani abu makamancin wannan, kuma ku toya saman hatsi a wurare da yawa. Hakanan ana iya amfani da yashi mai yashi ko ma sandpaper.

Etching. Wannan hanya ce mai kyau don kare tsaba da seedlings daga cututtuka daban-daban. Gaskiya ne game da kayan shuka da za a dasa kai tsaye a cikin ƙasa. Anan, etching shine kawai dole. Akwai tsaba waɗanda ke sayarwa an riga an zaɓa su. Ana iya bambanta su da launi, suna da dabi'a - kore, shuɗi, ruwan hoda da sauransu. Irin waɗannan tsaba ba sa bukatar sarrafa su, amma sauran za su yi.

Hanya ɗaya mai sauƙi ita ce riƙe tsaba don rabin sa'a a cikin maganin warware manganese mai ruwan hoda. Akwai fungicides masu yawa kuma kowane ɗayan su ana iya amfani dashi.

Sauran hanyoyin ana yin su yadda ake shirya tsaba don shuka, kuma akwai 'yan kaɗan ba haka ba. Wannan murfin dusar ƙanƙan, daskararru ko daskarewa, da sauransu. Amma waɗanda waɗanda aka yi la’akari da su yanzu wataƙila su ne mahimmin tushe kuma mai sauƙin aiwatarwa, da ingantaccen tasiri.

Tabbas kowane ɗan lambu, ɗan lambu da mai sayad da furanni, wanda ba shi da ɗan gogewa a bayansa, yana da nasa hanyar shirya tsaba don shuka. Amma ga masu farawa har yanzu ya fi kyau a saurari waɗannan hanyoyin. A farkon matakan girma tsire-tsire na cikin gida ko kuma yin furanni na lambun, irin waɗannan shawarwarin zasu taimaka sosai.

Kawai ka manta cewa, duk da haka, tsarin shiri na iya bambanta dangane da shuka. Amma manyan hanyoyin da aka shirya sune calibration, soaking, disinfection, germination, hormoneization da hardening.