Shuke-shuke

Shuka kirfa

Cinnamon itace karamin bishiyar itace. Wannan sanannen ɗan yaji ne sosai a cikin duniya, ƙamshin da koyaushe zaka iya siyan shago, amma babu abin kwatankwacin gamsuwa da aka samu daga ganin wannan ɗanɗano, wannan itaciyar, da ka girma da kanka. Asalin asalin itacen kirfa shine Sri Lanka da Kudancin India, amma waɗannan bishiyoyi kuma ana girma a China, Vietnam, Indonesia. Zai ɗauki haƙuri da yawa da lokaci don shuka irin bishiyar a gida. Yana buƙatar yankin da ake da lit da ruwa sosai. Slipan ƙaramar rago zai ishe itaciyar ta daina girma har ta mutu.

Cinnamon, Cinnamon Cinnamon (Cinnamon)

Irin wannan bishiyar tana tsiro ne kawai a cikin yanayin zafi mai zafi, waɗanda suke da zafi da kuma laima, kuma ba za su dace da sauran yanayi ba. Don haka wannan labarin ya fi dacewa ga mazaunan waɗannan latitude.

Bayan kun tabbatar cewa zabin sararin lambun ku ya dace da kirfa, zaku iya sauka don kasuwanci.

Nemi wani wuri a cikin yankin da za'a sami itacen kirfa isa, kuma zafin rana zai ɓoye shi. Cire duk ciyawa daga ƙasa, tono sama, tabbatar cewa akwai kyawawan magudanar ƙasa a wannan wuri (danshi mai yawa zai lalata tsaba) kuma a nutsar dashi "a cikin ƙasa mai zurfi don kar ya kama ƙanƙanin ƙarshe. A shayar da tsaba domin kasa ta yi laushi, amma ba a nutsar da tsaba a ruwa.

Cinnamon, Cinnamon Cinnamon (Cinnamon)

Itacen kirfa yana girma har tsawon shekaru 2, bayan haka an yanke shi a ƙarƙashin tushe (kututture ya ragu, saiwoyin suna cikin ƙasa). A cikin shekara guda, kimanin sababbin harbe goma zasu bayyana a kusa da hemp. Su za su zama tushen cin kirkin nunannun ku. Wadannan harbe yakamata suyi girma a wani shekara, sannan kuma a yanka su, a cire danshi, wanda aka bushe. Driedauren da aka bushe yana haɗuwa cikin shambura, yana da ƙanshi mai daɗi da dandano. A mafi bakin ciki da haushi, finer ƙanshi. Ana adana sandunan bushewa na dogon lokaci kuma kar a rasa ƙanshin kirfa.

Yayin da itacen kirfa ke tsirowa, yana haifar da sabon harbe, datse shi duk shekara biyu. Zasu samar maka da wadataccen kirfa mai sabo. Yi amfani da shi azaman cinnamon ko foda ƙasa.

Cinnamon, Cinnamon Cinnamon (Cinnamon)

Ana amfani da kirfa a dafa abinci don kayan zaki, cakulan, azaman dandano na giya da mai zafi. A Asiya, an ƙara shi da cakuda kayan yaji. Cinnamon shima yana da kayan antioxidant. Cinnamon mafi mahimmanci daga Sri Lanka, saboda An yi shi daga bakin ciki, haushi mai laushi. Ana kirfa kirfa mai tsada a cikin Vietnam, China da wasu ƙasashe, duk da haka, baya wakiltar darajar (ana amfani da laushi mai laushi), kodayake ƙamshin iri ɗaya ne. Sau da yawa, wannan kirfa yana ɗauke da sinadarai mara amfani da ake kira coumarin. A cikin manyan allurai, zai iya haifar da ciwon kai, lalacewar hanta, hepatitis.