Kayan lambu

Iri na albasa sevka don shuka a cikin gari

Tare da shigowar bazara, lokaci ne mai wuya ga lambu, wanda, a tsakanin tambayoyi da yawa, suna buƙatar yanke shawarar irin amfanin gona da za a shuka farko. Mafi sau da yawa, albasa ana haɗa su a cikin wannan jerin. Wannan al'ada ana nuna shi da nau'ikan iri-iri iri-iri, wanda ya sa ya zama da wahala ga lambu da ba ƙwarewa ya zaɓi kayan dasa kayan da ya dace. Matsalar zaɓin an rikitarwa ta hanyar gaskiyar cewa mai lambu bai san abin da halaye na musamman iri-iri ke da shi ba.

Yaya za a zabi mai kyau sevc?

Saya don dasawa a cikin gida na bazara, kuna buƙatar shuka kawai, wanda ya fi dacewa da lambu cikin sharuddan inganci. Hanya mafi sauki ita ce zuwa shago mafi kusa da siyan sa a can. Koyaya, zaka iya ajiyewa da shirya kayan dasawa kanka. Ko da kuwa irin zaɓi da ka zaɓa, babu shakka kana buƙatar sanin ƙa'idodin da ya kamata ka mai da hankali kan lokacin zabar shuka.

Babban sigogi lokacin zabar saiti sune masu zuwa:

  • Ku ɗanɗani kaddarorin. Wajibi ne a fara la'akari da nau'in sevka tare da wannan siga, tunda an yi niyya albasa don cin abinci.
  • Form. Wannan halayyar na iya bambanta kawai saboda halayen albasa iri iri. Mafi sau da yawa, lambu ba sa mai da hankali ga wannan, tunda ga mafi yawan ba shi da mahimmanci ko albasa zagaye;
  • Juriya daga iri-iri zuwa yanayin waje - zazzabi da zafi. Idan abu mai dasa ya dogara da waɗannan alamomin, to ba ya girma da ƙarfi. Sabili da haka, lokacin zabar seedling, yana da mahimmanci a la'akari da cewa ba a ba da shawarar taɓa taɓa kayan dasa abubuwa ba yayin ajiya, tunda wannan zai hanzarta haɓakawa;
  • Halin ƙanshi na albasa ya kamata ya fito daga saitin. Don haka, ya kamata a kula da kulawa ta musamman don tabbatar da cewa baya jin warin rot, damp da mold;
  • Idan guguwar na da inganci, to kuwa tabbas kuri'ar za ta sami albasarta da aka bushe - yawanci ba su wuce 1%;
  • Kuna iya ƙayyade ingancin kayan dasa abubuwa ta gaban rustling. Wannan yana nuna cewa albasa ta bushe sosai;
  • Kowane ɗayan albasa da aka saya ya kamata ya tabbatar tare da sifa da launi wanda ya shafi nau'in da aka zaɓa;
  • Bayyanar Alamar kayan dasa kayan inganci tsari ne mai yawa da kuma shimfidar wuri. Kada a sanya kirkin ya ƙunshi alamun cutar, kwari, rot ko lalata;
  • Kyakkyawan saiti yana da launi iri ɗaya; kowane tsari, alal misali, aibobi, yakamata su kasance;
  • Kasancewar burbushi na keɓaɓɓiyar abu ne karɓaɓɓu;
  • Mafi dacewa shine sevka, wanda aka bushe sosai. A wannan yanayin, an yarda da gaban kwararan fitila a cikin rukunin batir. Za a buƙaci zaɓe su kuma a bar su su kwanta don bushewa;
  • Lokacin zabar kayan dasa, dole ne a sanar da kai ainihin sunan iri-iri, halaye da rayuwar rayuwa. Dole ne a sami bayanai ba tare da gajiyawa ba, tunda kowane nau'in albasa ya bambanta ta hanyar halaye daban-daban, wanda, bi da bi, yana ƙayyade tsirarwa da yawan aiki. Mafi sau da yawa, wannan bayanin yana kasancewa akan kunshin.

Girman kwan fitila

Daga cikin wasu ka'idojin da yakamata a yi la’akari da su yayin zabar shuka, yana da kyau a nuna girman kwan fitila. Dangane da wannan siga, zamu iya rarrabewa wadannan abubuwa biyu:

  1. Varietiesananan nau'in kiwo. Ga creepers da ke wakiltar wannan rukunin, girman 10-15 mm ya zama ruwan dare. Ana amfani dasu don dasawa a cikin hunturu;
  2. Tsarin-kiwo. Wannan rukunin ya haɗa da tsire-tsire a ciki wanda girman kwan fitila ya kasance a cikin kewayon 15.1-22 mm;
  3. Iri iri-iri. Wannan rukunin yana wakiltar tsirrai a cikin abin da girman gilashin su shine 22.1-40 mm.

Itaciyar da ke wakiltar rukuni na biyu da ta uku an kafa su ajiye har sai lokacin bazara, bayan wanda aka saukesu. Manyan samfura sun dace da karbar fuka-fukan kore daga gare su a cikin hunturu da bazara.

Mafi kyawun iri

Kuna iya samun amfanin albasa mai kyau ba kawai ta zaɓar kayan shuka masu inganci ba, har ma da amfani da iri iri don shuka. Dukkansu suna da halaye na kansu, gami da balaga, farashi da yawan amfanin ƙasa. Daga cikin dukkan bambancinsu ana iya bambanta su mafi mashahuri iri albasa don shuka shuka:

  • Sturon. Ta hanyar ingancinsa, yana ɗaya daga cikin nau'ikan albasarta da aka ba da shawarar. Amfanin da ire-irensu lokaci ne da ya nuna lokacin girki. Yana da dandano mai kyau, ana ji ƙarancin kaifi. Bishiyoyin da suka kai ga balaga na fasaha suna da matsakaici da girma masu girma. A cikin aiwatar da girma, yana samar da gida ɗaya. A lokacin girbi, kwan fitila ɗaya na iya isa nauyin 90-100 zuwa 140-150 g. Daga cikin sauran halaye na iri-iri, ya cancanci nuna yawan ƙwayar tsiro da yawan amfanin ƙasa. Ba a yi nufin ganye ba. Ba kamar sauran nau'ikan ba, suna fara tsaftace shi kwanaki 8 ko 12 kafin kwanakin da suka saba. Ana iya horar da shi a cikin yankuna yanayin damina - Rasha, Arewacin Turai, Scandinavia. Nuna kyakkyawan juriya ga cututtuka daban-daban. Yawancin lambu suna shuka shi don siyarwa, wanda ke ba da gudummawa ga kyakkyawan ingancin kiyayewa;
  • Stuttgart Riesen. Ya zo da yawan sanannun farkon cikakke iri. Ana amfani dashi don namo yanayi a cikin ƙasarmu. Kwararan fitila na iya bambanta daga matsakaici zuwa manyan masu girma dabam, sifar na ɗora ne ko kuma ɗakin kwana, tsarin yana da yawa. A cikin sharuddan dandano, yana da kaifi mai kaifi. Baya daga cikin kwan fitila zai iya yin awo daga 50-94 zuwa 150-300 g. Yana da wadatar sosai a cikin bitamin C. Yana ba da shawarar hanyoyi da yawa na haihuwa - seedling, seedlings da tsaba. Ba a iya yin tsayayya da mildew mildew da wuya rot, wanda zai haifar da mutuwar kwan fitila. Yana ba ku damar tattara babban yawan amfanin ƙasa, halin babban germination da tsawon ajiya. Don samun amfanin gona mai kyau, kuna buƙatar shayar da shi a kai a kai, gudanar da shimfida kwance da kuma sako. Tana riƙe da halayenta na kasuwanci har zuwa watanni shida;
  • Farfesa. Ba sabon abu bane wanda aka shigo dashi a tsarin zabin Stuttgarter Riesen. Kwan fitila yana da daidaitaccen siffar siffar. Bulan kwan fitila ɗaya na iya kimanta kimanin 110-150 g. A cikin sharuddan palatability, mutum na iya jin kaifi. Idan an aiwatar da dasa a karkashin yanayi mai kyau, to, mutum zai iya tabbatar da shuka kashi ɗari. Tare da kulawa ta dace, zaku iya samun yawan amfanin ƙasa. Kwararan fitila sun yi nasarar tsayayya da sanannun cututtuka. Yana da wani abu don girma sevka; dasa domin distillation na greenery ba a za'ayi. Da wuya a fara girma a cikin kibiya, halin dogon ajiya. Abu ne da za'a noma shi don manufar sayarwa;
  • Hercules. Ya kasance da nau'in matsakaitan farkon matsakaitan, kwararan fitila suna zagaye kuma suna tsayawa a cikin manyan girma. Ana iya amfani dashi don namo a dukkan yankuna na ƙasar. A mataki na balaga na fasaha, kwararan fitila suna kama da sifar fuska, wanda ya kai nauyin kimanin 160 g. Yana da kyawawan kayan dandano - akwai kaifi. Yana ba ku damar girbi amfanin gona. Bambanta a cikin ingancin kiyayewa. Kwararan fitila daidai tsayayya da fusarium, ƙasa da ruwan hoda rot;
  • Red baron. Kusa da adadin nau'ikan farko, kwararan fitila suna da launi ja ko launin shuɗi. A lokacin girbi, suna yin siffar zagaye, nauyin yana daga 25-40 zuwa 130-150 g. An bambanta shi da kyakkyawan ingancin kiyayewa. Ya na da dandano mai daɗi - an ji ɗan ƙaramin pungency. Lambu suna zaɓa iri-iri saboda tsayayyen yawan amfanin ƙasa da kuma kyakkyawan yanayin aiki. Don samun amfanin gona mai kyau, kuna buƙatar shayar da shi akai-akai, gami da kwance da kuma weeding. Yana bayar da hanyoyi da yawa na haifuwa: tare da taimakon tsaba, tsirrai da iri. Kyakkyawan dandano na wannan albasa iri iri sun ba da gudummawa ga gaskiyar cewa sau da yawa ana amfani da shi don yin salads ko cin sabo.

Sauran shahararrun nau'ikan

Varietiesaukar albasa da aka jera a sama ba sune kaɗai da za'a iya amfani dasu don shuka shuka ba.

  • Shtur BS-20. Ya kasance da yawan nau'in matsakaici-marigayi ripening. Tsarin halayyar kwararan fitila zagaye ne, mai laushi. Yana da arziki a cikin abubuwa da yawa na bushe. Yana da farin launi mai launin shuɗi. Bambanta cikin kyakkyawan ingancin tsarewa;
  • Orion. Ya kasance da adadin farkon cikakke matasan Turanci iri. Lokacin da aka yi girma, kwararan fitila suna da kama da zagaye; Rage nauyi zai iya kaiwa kimanin 150-200 g .. An rarrabe shi ta kyakkyawar kiyayewa. Wannan iri-iri na ɗaya daga cikin gardenersan lambu da aka fi nema;
  • Stardust. Wannan albasa yana cikin tsakiyar farkon farkon. Yana da dandano mai daɗi, an ji ɗan ƙaramin rauni. Ya shahara tsakanin yan lambu saboda yawan girma da yawan amfanin ƙasa. Kwararan fitila suna da santsi, siffar zagaye, da yawa suna da yawa. Onionaya daga cikin albasa zai iya yin kimanin gram 30-50. Don haifuwa, zaka iya amfani da ƙari ga tsaba da iri. Bambanta a cikin ingancin kiyayewa;
  • Carmen. Ya samar da kwararan fitila tare da jan launi. Dandano mai daɗi ne - akwai slightan pungency kaɗan. Samfuran suna nunawa ta matsakaiciyar matsakaici, suna da nau'i mai zagaye, wanda ɗanɗano ya fi sauƙi. Kwararan fitila suna da wadataccen abinci a cikin bitamin C da kayan bushewa. Bulaya daga cikin kwan fitila na iya yin awo daga 50-80 zuwa 100-120 g. Yana da babban adadin adadin tsiro da adanawa mai tsawo. Don haifuwa, zaku iya amfani da hanyar gargajiya ba kawai tare da taimakon tsaba ba, har ma da tsirrai da seedlings.

Kammalawa

Kowane mai lambu zai iya shuka albasa mai kyau a Yankin Moscow, ba tare da la'akari da gogewa ba. Amma don wannan kuna buƙatar sanin yadda zabi da hakkin dasa kayan. Da farko, ya zama dole a kula da halayen ingancin albasa mai kafaɗa, tunda kayan abu kawai, wanda aka adana shi yadda yakamata, ya sami damar samun kwararan fitila mai kasuwa.

Kodayake, yafi dacewa ya dogara da nau'ikan albasa. A wannan batun, yana da bambancin launuka daban-daban, don haka yana baka damar zaɓar shuka, la'akari da burin wani ɗan lambu. Mai siye zai iya yanke hukunci game da abin da ya fi mahimmanci a gare shi: lokacin tumatur, lokacin ajiya ko girman kwararan fitila.

Albasa saiti