Shuke-shuke

Yadda ake girma Drummond phlox daga tsaba daidai

Perennial Phlox Drummond yana da launuka daban-daban kuma ya zama ba mai son rai bane. Tsawon tsirrai ya kai cm 45. Fulawa ya wuce daga farkon watan Yuni har zuwa lokacin sanyi na farko.

Fasahar saukar da ƙasa

A cikin lambun, wannan nau'in phlox ya kamata ya yi farin ciki da furen sa a farkon bazara dasa tsaba. Kuma a watan Mayu mai ban mamaki furanni masu fure zasu kasance cikin shiri waɗanda zasu iya yin ado da kowane fure tare da fure.

Ana saukowa ƙasa mafi kyau kamar yadda aka ba da shawarar - a farkon lokacin bazara

Shiri don saukowa

Kafin dasa shuki a cikin bude ƙasa, dole ne ya zama ya saba da buɗe iska. Kan aiwatar da ake kira seedling hardening. Ana fara fitar da shi na awanni biyu a rana.

Tuni a ƙarshen mako, sannu-sannu kara yawan lokacin da aka ciyar da seedlings a kan titi, bar shi riga duk daren.

Siffofin ƙasa

Shuka shuka mafi kyau a ranar girgije. Amma idan yanayin ya yi zafi a koyaushe, to ya fi kyau a jinkirta saukowa da yamma. A wannan yanayin, da seedlings zai fi haƙuri jigilar.

Ya kamata a saka ɗan ƙaramin nitrogen a cikin rami kuma a zubar da ruwa.

Abubuwan kulawa na bayan gida

Kula da seedlings abu ne mai sauki:

  • Watse;
  • Kamala;
  • Ciyawa cire;
  • Manyan miya.

Manyan miya

Takin mai magani yana da tasiri mai kyau a tsawon tsawon fure da karin launuka na fure. An gabatar da ciyarwar farko na phlox a tsakiyar watan Afrilu, kuma babban kashi na nitrogen ya mamaye shi.

Zabi riguna masu laushi bisa ga kakar

A tsakiyar Mayu, an gabatar da takin tare da babban abun ciki na potassium, wanda zai taimaka don sa karin fure fure. Ana ciyar da takin foda-phosphorus sau biyu a lokacin bazara, wannan zai taimaka tsawan furanni har zuwa lokacin sanyi na farko.

Duk ciyar yada a kan rigar ƙasa bayan shayarwa - wannan zai ba da tabbacin cewa tushen tsarin ba ya ƙone daga takin mai magani da ke shigar da shi.

Drummond Phlox Sake bugun

A zahiri ita kanta ta sake dasa kanta. Sabili da haka, yana da daraja dasa shi sau ɗaya tare da tsire-tsire, kuma shekaru da yawa zai yi farin ciki da fure.

Cutar da kwari

  • Idan ganye ya canza launin sa, to ana kiran cutar canji - magani baya wanzuwa, bishiyar da take da cuta ta lalace kuma ta lalace a wajen.
  • Farar farar fata a jikin ruwan ganye da reshen tsiron - powdery mildew. Kuna iya bi da shi tare da maganin Actellik, wanda ba zai taimaka musamman da maganin don kawar da daji mafi kyau ba.
  • Septoria - launin ruwan kasa wanda ya fara haɓaka lokaci. Jiyya ya zama dole kuma ana aiwatar dashi ta amfani da ruwan Bordeaux. Ana yin yayyafa sau biyu tare da tazara tsakanin makonni biyu.
  • Nematode - wata farin tsutsa mai bakin ciki wanda ke shan ruwan tsirrai. An tono kurmi na phlox kuma ya lalace, kuma an kula da wurin da maganin kashewa.

Ana cire daji tare da tushen, yana da kyau a cire wani ɓangaren ƙasar da ƙwayar cutar ta tsiro. Anyi wannan ne saboda nematode ya sanya ƙwayayensa a cikin tushen shuka.

Babban bayani

Wannan kyakkyawan ciyayi ne, bawai warin tsire-tsire ba wanda ya cancanci a dasa shi akan gadon fure.

Duk nau'ikan iri sun dace da yaduwa?

Duk nau'ikan Phlox Drummond suna yaduwa ta hanyar tsaba da kuma shuka-kai.

Shuka seedlings

Mataki na farko don shuka kowane iri shine samun ƙasa. Ana iya siyan ƙasa wanda aka shirya don "Don shuka" daga kowane kamfani, kuma zaka iya sanya shi da kankashan guda sassan:

Fasar TurfBangare 1
Iduataccen ƙasaBangare 1
PeatBangare 1
Yaki½ sassa

Dukkan sassan sun haɗu da kyau kuma an warware su ta hanyar babban sieve. Ana yin wannan ne domin a cire manyan sassan.

Kada ku ji tsoron sanya ƙasa don dasa kanku

Bayan wannan ƙasa tana da sanyi ko dai kwana ɗaya, ko calcined a cikin tanda a zazzabi na digiri 200. Wannan ya zama dole don kawar da ƙwayoyin cuta masu cutarwa waɗanda zasu iya haifar da cututtuka daban-daban.

Ana shuka tsaba a farkon Maris. A saboda wannan dalili, ba sa ɗauka mai zurfi, amma babban tanki ya cika shi da ƙasa mai gina jiki. Kuna iya amfani da akwatin gama gari don shuka iri, ko zaka iya shuka tsaba biyu a lokaci ɗaya a cikin kofuna dabam daga peat.

Shuka cikin tabarau na peat ya dace sosai tunda babu buƙatar nutsar da seedlings kuma Tushen zai yi rauni.

Kafin shuka iri, ƙasa tana daɗin ruwa ruwa tare da ruwan hoda bayani potassium permanganate. Saboda an shuka tsaba a daidai kuma a cikin tare da mai mulki, ana yin tsagi a cikin ƙasa mai laushi kuma an riga an dasa tsaba a cikin ciyawar.

Yayyafa tsaba tare da murfin bakin ciki na yashi mai laushi kuma ya fitar da danshi daga tuffa mai kyau.

Domin tsaba su shigo cikin kwanciyar hankali, yakamata su kirkiro yanayin yanayi ta hanyar rufe kwantena tare da gilashi ko sanya su cikin jakar filastik

Yanayin gidan Greenhouse wani zaɓi ne mai kyau don girma, amma in babu irin wannan, akwai zaɓuɓɓuka don ƙirƙirar "ingantaccen" greenhouse wanda aka yi da polyethylene

Kafin tsaba su yi girma, haske ba ya wasa da babbar rawa. Babban abu shine a kasance da dumama.

Watering bayan dasa ne da za'ayi a lokacin da saman zai bushe ƙasa. Ya kamata a shayar da ko dai daga tablespoon, ko daga sirinji tare da allura an cire.

Yanayin zafin jiki na yanayi ya kamata ya kasance kusa da 25 digiri Celsius. Har ila yau, bayinta yana cutar da shuka, saboda akwai yiwuwar cutar ƙafa baƙar fata. Lokacin da tsaba suka girma gaba ɗaya, an buɗe ƙwayar greenhouse kuma zazzabi ya sauka. Ana yin wannan domin thean itacen ba su shimfiɗa.

Lokacin da ganye na gaskiya na biyu ya bayyana, suna fara ɗaukar seedlings daga akwati ɗaya zuwa cikin kwantena daban.

Don haka daji yana da babban reshe tsunkule sau biyu kafin saukowa seedlings a cikin ƙasa bude.

Na farko pinching ne aikata bayan bayyanar na biyu internode, da kuma na biyu a matakin 12 cm daga ƙasa farfajiya.

An dasa shuka a cikin ƙasa a cikin tsakiyar Mayu, bayan ɓarna na farko na shuka.

Yadda zaka sami tsaba

Tun da shuka yana da kyau yaduwa da kai seeding, don kada asarar tsaba, tsire-tsire furanni da aka zaɓa suna nannade ɗaya Layer na gauze. Inda a zahiri tsaba suna samun isasshen barci lokacin da suke cikakke.

Irin bushewa

Abubuwan da aka tattara an shimfida su ne akan takarda mai tsabta a cikin ɗakin inda akwai yaduwar iska kuma babu hasken rana kai tsaye. Bayan makonni biyu, an shirya tsaba ɗin don ajiya.

An shimfiɗa su a jakunkuna, ana sa hannu a kansu shekara ta tarin tsaba da launin launi na phlox.

Haɗuwa da sauran tsirrai

Drummond's landed phlox yana da kyau haɗe shi da irin waɗannan launuka:

  1. Verbena
  2. Taba kwalliya
  3. Powdery Sage
  4. Dankali mai dadi

Tsarin shimfidar wuri

Wannan nau'in phlox yana cikin babbar buƙata a cikin tsarin ƙirar mafita iri-iri. Tare da shi, zaku iya yin ado Alpine nunin faifai masu hadewa, dasa a cikin kwantena kuma shirya shi akan matakan farfajiyar.

Mun yi magana da yawa game da wasu furanni da ciyayi waɗanda aka yi amfani da su don ado gonar. Misali, yadda ake hada cincin ciyawar bishiyoyi da sauran tsirrai a zanen fili.

Phloxes suna zama kyakkyawan kayan ado na lambun har ma ba tare da tsoma bakin masu zanen kaya ba.

Shahararrun nau'in phlox

Godiya ga sabbin nau'ikan da aka bred, furanni iri-iri sun fito wanda za'a iya amfani dashi a cikin filin lambun. Iri-iri daban-daban cikin bukata tsakanin lambu:

  • Leucantheum - masu furannin fure da yawa suna da sha'awar wannan nau'in phlox, amma sunan iri-iri nasa mallakar Chamomile ne ko kuma ana kiranta da Nyvyanik.
  • Kyawawan kai - Mashahurin daji iri-iri ba tare da manyan ba, amma inflorescences mai haske;
  • Butts - nau'ikan suna da fure biyu-nau'i tare da peephole a tsakiya wanda ke kan kara mai tushe har zuwa tsayi cm 20. Haɗin launuka a cikin toho ɗaya tare da babban farin launi da inuwa mai shuɗi, ja, ruwan hoda.
  • Ruwan sama - iri-iri na da amfani a cikin hakan yana da tsayayya wa fari kuma yana da dogon fure. Bushesasashen bushes ɗin suna girma zuwa tsawo na cm 40. An ba da sunan don siffar fure, saboda an nuna filayen kuma suna kama da tauraro;
  • Viking - daji yayi girma zuwa tsayi na 60 cm, yana da kyakkyawan juriya ga yanayin hunturu, da sauƙin haifuwa. Inflorescences babban ruwan hoda;
  • Marshmallows - karamin daji har zuwa 70 cm ba ga tsawo ba, yana da kyawawan manyan furanni furanni masu launin shuɗi. Yana jure yanayin mummunan (zafi da ruwan sama mai zafi).
Real Leucantheum (ba Phlox)
Kyau na Sa'a
Ruwa Tauraruwa daban-daban
Kasa ta Viking
Bambancin Zephyr

Tare da taimakon wannan shuka mai haske, zaku iya yin ado da lambun rani na ban mamaki. Girma da kulawa da shi ba mai wahala bane kuma wannan ba zai ƙara matsala da yawa ba, amma zai canza fasalin gadajen fure.