Furanni

9 mafi kyawun nau'ikan panicle hydrangea don yankin Moscow

Gas a kan wuta na Gas ya mamaye wani muhimmin wuri a cikin adon gonar. Shrubs suna da wuya, wanda, tare da unpretentiousness na girma, ana bambanta su da kyawawan halaye na ado da tsawon lokacin fure. Idan har yanzu shafin yanar gizonku bashi da wannan shukar, Tabbas ya cancanci hakan.

Mafi mashahuri da kyawawan iri don yankin na Moscow

Grandiflora

Mafi kyawun wakilin iri-iri. Wannan itace mai matukar girma tare da babban siffa mai siffa mara ma'ana, fararen fara a farkon fure, juya zuwa launin toka-ja ta kaka.

Babban wakili ne na nau'in. Girma da girman daji ya kai mita 2-3, inflorescences suna da tsawon 30 ko fiye santimita. Grandiflora yana da tsayayya sosai ga cututtuka da kwari.

Bambancin Grandiflora

Bobo

Tsarin dwarf. Matsakaicin matsakaicin girman Bobo shine 1 mita, har zuwa santimita 80 a girma. Yana fure daga Yuli don sanyi a ruwan hoda, fararen fari, furanni masu launin shuɗi.

Yana girma da kyau a cikin inuwa m. Yana buƙatar watering na yau da kullun da kuma kwance ƙasa a ƙarƙashin daji.

Bobo iri-iri

Vanilla Frize

Bush tsayi har zuwa mita 3. Yawancin furanni tare da launuka masu canzawa daga fari zuwa ruwan hoda, harbe masu madaidaiciya, har zuwa 40 cm tsayi.

Thean daji a hankali yana tsayayya da ko da lokacin sanyi mafi sanyi na Yankin Moscow ba tare da mafaka ba. Ya fi son wuraren amfani da hasken rana daga iska. Bambancin Vanilla Frize yana da takaddun ganye - kayan kwalliya mai duhu.

Sa Vanilla Frize

Anabel

Ya bambanta a cikin karamin daji, mai tsayi mita ɗaya da rabi. Inflorescences na farin launi, suna iya sauƙin amenable zuwa canza launi yayin shayar da takin mai magani daban-daban. Zaka iya yin furewar Anabel hydrangea a lokaci guda a cikin launuka da yawa.

Wannan nau'ikan nau'ikan rayuwa ne, tare da kulawa mai kyau, zai iya yin fure har tsawon shekaru arba'in a wuri guda. Akwai ƙananan kuɗi - Anabel mai ƙarfi, wanda aka san shi da fure mai tsayi da ƙari.

Bambancin Anabel

Fatalwa

Itace fure mai yalwar ciyawa, saboda daukakar furanni, ganyen shuka ba bayyane ba. Tsawon daji ya kai mita 2.5. Yana fure tare da fure mai fure ko ruwan hoda, tsawon kwanon rufi 30-35 cm.

Tushen fatali yana da kambi mai shimfiɗa, madaidaiciya, rassa masu ƙarfi. Daji yana da kyau duka a cikin tsari ɗaya, kuma a cikin shuka rukuni. Ana buƙatar yankan m bayan fure.

Abubuwa iri-iri

Iyakance

Yaren mutanen Holland panicle hydrangea cultivar, halin kambi mai zagaye, ganyen ado, manyan, lush inflorescences na launi daga lemun tsami a lokacin rani, a cikin fall launi canzawa zuwa kodadde ruwan hoda.

Rassan Limelight iri-iri suna da ƙarfi, ba lanƙwasa a ƙarƙashin nauyin inflorescences, don haka iri-iri galibi ana yin sa ne a cikin nau'ikan nau'ikan geometric (ball, mazugi, m, da dai sauransu). Tsayin daji ya kai mita 1.5-2.

Bambanci Mara iyaka

Waiy Winky

Itace shidda mai tsayi tsawon mita 2. Wani sanannen fasalin launuka iri-iri ne na Pinky Winky shine saurin girma a daji. A cikin lokaci ɗaya, yana girma ta hanyar 30-40 cm.

Duk da girman, har zuwa tsawon cm 25 cm, ba ya buƙatar tallafi, yana kiyaye kamanninsa da kyau. Yawancin suna yaduwa cikin zane-zanen ƙasa.

Grade Pinky Winky

Daruma

Shrubaramin ɗan ƙaramin ƙarfi, matsakaicin tsayi 1.5 mita. Inflorescences daga farin da kodadde ruwan hoda zuwa duhu ja. Mai tushe mai ja, na ado. Amfani da wuraren rukuni.

A iri-iri bai yi haƙuri mai tsanani frosts, a cikin hunturu yana bukatar tsari.

Daruma iri-iri

Vants ja

Sabuwar iri-iri shine tsintsiya mai tsayi tsawon mita 2. Inflorescences suna da yawa, launi yana canzawa daga farin farin zuwa burgundy mai haske yayin kakar.

Tana da tsawon lokacin fure (fiye da watanni 4). Winters lafiya ba tare da tsari.

Sa mara nauyi Red

Bayani da sifofin, fasalin hydrangea da ya firgita

"Jirgin ruwa da ruwa" a helenanci ana kiran wannan kyakkyawan shuka. An kawo shi daga tsibirin na Mauritius, wanda ke cikin Tekun Indiya a ƙarni na goma sha takwas.

Tun daga wannan lokacin, hydrangea ta samo tushe kuma ta yaɗu cikin Turai da Asiya. Mabiyarta sun zama gidajen sarauta da gadajen fure na wasu 'yan ƙasa.

Dangane da bayanin, abin tsoro shine hydrangea daji ko bishiya a cikin wasu kututture da yawa. Yawancin lambu suna kafa shi a cikin nau'i na itace tare da akwati ɗaya. Tsawon tsirrai, in ba a sare shi ba, zai iya wuce mita 8-9.

M shuka ganye tare da nuna goge baki. Yawan su yana tabbatar da bayyanar ado na daji kodayaushe ba tare da furanni ba.

Lokacin ruwa daga Yuni zuwa sanyi. Yana blooms tare da karamin inflorescences tattara a cikin panicles na nau'in nau'in pyramidal.

Ofayan halayen fure shine canjin launi na inflorescences. Daga fari a farkon kakar, launin launukan yana canzawa da fari zuwa ruwan hoda, da kuma zuwa kaka zuwa launin toka-kore.

Adult shuka sanyi resistant, ba ya buƙatar tsari don hunturu. Zai fi kyau rufe matasa bushes na farko da na biyu shekaru na hunturu tare da spruce rassan.

Bloicle hydrangea blooms daga Yuni zuwa sanyi, sanyi-tsayayya

Nasihun ƙasa

Sh shukawa ana shuka su ne a watan Mayu ko Satumba.. Amma idan ba zato ba tsammani kuna da seedling a cikin zafi mai zafi, kada ku yanke ƙauna.

Kasancewar dasa shi a cikin ƙasa mai daushin kariya kuma daga rana, zai iya ɗauka cikakke kuma zai gamshi da ɗimbin fure a cikin shekaru 2-3.

Wurin saukowa zabi haske, amma ba tare da hasken rana kai tsaye ba. Lokacin dasa shuki a gefen kudu, ana buƙatar ciyawar daji kowace rana.

Dasa a cikin wani wuri kariya daga iskõki, zai iya zama tare da ganuwar ko fences, idan ya cancanta, daura.

Dole ne a dasa shi a cikin acidic, ƙasa mai laushimafi kyau a cikin yumbu ko ja ƙasa. Peat, an ƙara ƙasar gandun daji a cikin rami na dasa shuki. Za a iya yayyafa saman tare da sawdust don riƙe danshi.

Saboda girman girman daji, nisan dake tsakanin tsirrai yakamata ya zama akalla mita 1.5.

Ban sha'awa: gardenersan lambu da suka ƙware suna ƙara gwangwani baƙin ƙarfe a cikin ramin dasa don samun inuwa na shuɗi.

Dasa panicle hydrangea a cikin ƙasa:

Kyakkyawan kula da dasa shuki

Kula bayan dasa shine a kodayaushe fitar da tushen ƙasa.

Kada a bada izinin bushewa na ƙasan yumɓu a ƙarƙashin shuka, Wannan ba wai kawai zai shafi ciyawar daji na ado bane, amma kuma yana iya haifar da mutuwarsa.

Hydrangea ya fi kyau fiye da abin da ake cikawa. Ruwa da shuka a cikin yanayin zafi kullun, a cikin rigar, akan buƙata.

Takin

Hydrangea yana buƙatar ciyarwa na yau da kullun. Ana yin miya babba sau ɗaya a kowane mako biyu.

Tana buƙatar kasancewar baƙin ƙarfe da ammonium sulfate a cikin ƙasa. Sabili da haka, a cikin bazara da bazara, ana amfani da takin nitrogen. Autar potassium gishiri.

Shuka tayi girma sosai tare da ciyarwa ta yau da kullun tare da mullein diluted. A cikin shagunan fure sayar da takin zamani na musamman don hydrangeacewa ya ƙunshi dukkanin abubuwan da ake buƙata.

Hydrangea yana buƙatar ciyarwa na yau da kullun sau ɗaya a kowane mako biyu

Goge pruning

Don fure mai lush, an dasa ciyawar a bazara, a farkon Afrilu. An yanke rassan bara na kashi ɗaya bisa uku, an bar raguna na 1-3 a kansu, masu rauni, an cire rassan bushewa gaba ɗaya.

Idan ba a sare shuka ba, fure ba zai yi yalwatacce ba, za a rasa daji na ado.

Trimming panicle spring hydrangeas:

Yin amfani da ruwan hoda, rawaya da sauran hydrangeas a cikin shimfidar wuri

Ana amfani da tsire-tsire a cikin shimfidar wuri mai faɗi don ƙirar gadaje na fure, samuwar shinge na kore, daɗaɗɗun fure.

An haɗe shi da geraniums, ganye na kayan ado. Hydrangeas na nau'ikan dabbobi, waɗanda aka dasa tare da shinge, suna da ban sha'awa sosai.

Yana da kyau mu sani: panicle hydrangea yana ba da kansa cikakke don samar da pruning, yayin riƙe da yanayin da aka bayar na dogon lokaci. Ana iya ƙirƙirar ta a cikin nau'i na itace, ball, mazugi, ko wasu siffofi.

Kasancewar hydrangea paniculata a cikin lambun zai sa shafin yayi kyau, ya ba da ƙirar ta musamman da kwalliya.