Lambun

Tukwici da dabaru don kula da shuki a kowane wata

A cikin wannan labarin, zamu gaya muku yadda ake kulawa da shuki, dangane da yanayi, ta wata. Asalin aikin lambu tare da shukoki ...

Bishiyar kulawa itace yanayin da ba makawa don ci gabanta na yau da kullun da 'ya'yan itace. Wannan sanannu ne ga duk masu lambu.

Itace na buƙatar kulawa (kamar kowane lambu ko shuka na lambu), wanda ya dogara duka amfanin gona da kan yanayi, ƙasa, ƙasa da lokacin shekara.

Goge - nau'in rayuwar tsirrai. tsire-tsire masu ban tsoro na itace da tsayin mita 0.8-6, sabanin bishiyoyi waɗanda basu da babban akwati a cikin mazan, amma suna da rassa da yawa ko masu yawa, galibi suna can gefe kuma suna maye junan su.

Yadda ake kulawa da shuki, ya danganta da lokacin shekara

Yi la'akari da mahimman abubuwan da ake buƙatar aikin lambun da za'ayi tare da shuki:

  • Mayu

A wannan watan, aikin sauka. Asalin da aka dasa a baya ana duba shi don fure. Soilasar da ke ƙarƙashinta tana mulched.

  • Yuni

A wannan watan, daji yana yin fure.

Da zaran wannan ya faru, ya zama dole don fesa shi daga yiwuwar kwari.

A matsayin matakin kariya daga cutar da ake kira "powdery mildew," Ruwan Bordeaux da sulfate na tagulla sun dace.

A matsayin tasirin warkewa, ƙarin ingantaccen shirye-shiryen kashe-kashe suna da amfani: Topaz, Fundazol, Strobi, Anthracol.

Soilasa a ƙarƙashin kurmi ta kwance kuma ta wadatar da ma'adinai da kwayoyin halitta.

  • Yuli

Underasa a ƙarƙashin itacen ya kamata a sako shi kuma a kwance shi.

Zaku iya ciyar da shukar da ciyawar (amma ba ma'adinai ba) kayan kara takin zamani. Ana yin ruwa a kai a kai kuma yalwatacce.

  • Agusta

A wannan watan, zurfin bincike na tsirrai don cututtuka da kwari ya kamata a yi. Ya kamata a cire bushewa da ciyawar mara lafiya, kwari - an lalata.

Kuna iya fara shirya shishshigi don hunturu, adana abubuwa tare da kayan aikin da ake buƙata da kayan: akwatunan kwali, fim, igiya, humus, peat, ganye, da sauransu ...

  • Satumba

Girbi da datsa bushe da rassa marasa lafiya. Soilasar da ke ƙarƙashin ƙwayar ciyawar an haƙa ta kuma an shayar da ita. Kuna iya ƙara takin mai magani mai gina jiki tare da shayarwa.

  • Oktoba

Yayi yawa da shiri kai tsaye don hunturu an yi. Raspberries da wani ɗan ƙaramin ɗan itacen da aka dasa a cikin bazara mai lanƙwasa zuwa ƙasa kuma ɗaure.

Ya kamata a rufe daji na ado na ado mai zafi a cikin kwalaye da fim sannan a jefa su tare da rassan tsiro saboda kada ya daskare.

Tushen irin wannan shukar yakamata a binne shi da ƙasa, sannan kuma ya yi fure tare da humus. Ciyawa sauran ƙasa tare da peat.

  • Nuwamba, Disamba, Janairu, Fabrairu

A cikin watan Nuwamba, an gama aikin lambu. Amma mai ƙasa mai kishin ƙasa da ƙwararren lambu zai tabbatar da ziyartar gonar su fiye da sau ɗaya cikin watanni hunturu ...

  • Maris, Afrilu

A wannan lokacin, ya kamata a kiyaye ciyawar daga yiwuwar kunar rana a jiki. Dole ne a kula da raunukan da aka karɓa daga ƙwayoyin jijiyoyi.

Kuma lokaci ya yi da za a fara dasawa, yayin da ake cin nasara nasarar lalata kwari kwari ...

Muna fatan yanzu, da sanin yadda za mu kula da bushes daidai, za su yi ado lambun ku na dogon lokaci.