Abinci

Stewed apples and inabi - girke-girke mai amfani don hunturu

Daga cikin dukkan tanadin, compotes mamaye wani babban rabo. Wadannan abubuwan sha masu daɗi da bambancin sune tushen bitamin don haka ake buƙata a cikin hunturu. Haɗakar inabi da apples don hunturu yana da dandano mai yawa da kaddarorin masu amfani.

Inabi da fa'idarsa

Yawancin nau'ikan wannan Berry mai ban mamaki suna da yawa. Don ɗanɗano akwai kyawawan inabi, mai daɗi-daɗi mai tsami. 'Ya'yan itãcen marmari na iya zama mai m ko mai yawa, tare da kuma ba tare da tsaba ba, babba da ƙarami. Yawancin lokaci ana amfani da inabi don samar da nau'ikan giya. Stewed berries su ne masu daɗi da ƙoshin lafiya.

Inabi yana da wadataccen abinci a cikin bitamin (C, PP, B1, B6, P, B12) da ma'adanai, ya ƙunshi magnesium, alli, carotene da sauran abubuwa masu amfani.

Inabi na inabi:

  • sakamako na antioxidant, tsufa na tsufa;
  • yakar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta;
  • amfani da shi don hana kamuwa da cuta;
  • inganta aikin kwakwalwa, yaqi gajiya;
  • Yana taimakawa magance cutar koda, maƙarƙashiya, ƙoshin ciki, da sauran matsaloli.

Ka guji shan ruwan innabi da 'ya'yan itace da aka yi amfani da su don matsaloli tare da ciki da duodenum (ulcers da sauran cututtuka), ciwon suga, da narkewar abinci.

A apples da amfaninsu

Ofaya daga cikin 'ya'yan itace mafi yawanci da aka fi so a tsakiyar latitudes shine apple. Palet din ku ɗanɗani, iri, yanayi mai girma, siffofi da girman 'ya'yan itatuwa suna da bambanci sosai.

Apples suna da arziki a cikin bitamin na rukunin A, B, C, E, PP, suna dauke da baƙin ƙarfe, alli, potassium, magnesium, aidin, sodium, phosphorus, fiber, acid.

Kayan kwalliya:

  • farfadowa da sakamako na tonic;
  • kara rigakafi, taimaka maido da karfi;
  • ƙarfafa ganuwar bututun jini;
  • rigakafin cututtuka na gallbladder, gout, maƙarƙashiya, rheumatism, urolithiasis, matsalolin hanji, atherosclerosis da sauran cututtuka;
  • ba da gudummawa ga tsarkakewar jini, ƙananan cholesterol;
  • ƙarfafa hangen nesa, inganta yanayin fatar, gashi, kusoshi;
  • taimaka kiyaye ƙwaƙwalwar ajiya, rage nauyi.

An ba da shawarar sha apple compote na gastritis tare da babban acidity (musamman a cikin babban mataki), ciwon ciki, pancreatitis.

Haɗewar kyawawan kaddarorin da babban ɗanɗano zai sa ya yiwu a shirya kyakkyawan compote na inabari da apples domin hunturu.

Don shiri na innabi-apple compote, yana da kyau a yi amfani da cikakke nau'ikan apples. Mafi kyau duka zabi na inabõbi za a cikakken cikakken ripened berries na duhu irin Lydia, Isabella.

Akwai nau'ikan apples and inabi da yawa, kuma duk sun dace da compote. Hada abubuwa iri daban-daban, zaku iya samun sabon dandano na wannan abin sha, gwangwani na dogon hunturu.

A girke-girke na m compote affle da inabi ba tare da haifuwa

Abin sha wanda za a iya shirya shi da sauri, amma ba a shawarce shi nan da nan ba. Dole ne ya samar da kyau sosai kafin ya sami kyakkyawan launi. 'Ya'yan inabi ya kamata su sami lokaci don isar da dandano da ƙanshinsu.

Don abin sha za ku buƙaci mutum ɗaya (3 lita):

  • inabi - 350g;
  • apples - 4 inji mai kwakwalwa ;;
  • ruwa (2l);
  • sukari (1 kofin);
  • citric acid, albasa (dandana).

Don compote, suna ɗaukar abubuwa da yawa kamar yadda kake son samun abin sha a ƙarshe: kuna son samun ƙarin 'ya'yan itace ko abin sha da kansa. Ana iya daidaita kujeru a kowane bangare.

Tsarin dafa abinci:

  1. Kurkura apples and inabi a ƙarƙashin ruwa ka bushe su.
  2. Yanke muryoyin apple. Duba duk shinge a hankali: yakamata a sami tsutsotsi. Idan 'ya'yan itatuwa sun yi girma sosai, sai a yanka a cikin rabin ko kuma a gamu. Ba za a iya cire kwasfa ba. Da ƙarfi sosai kada a yanke, in ba haka ba guda zai tafasa.
  3. Ka zaro inabi daga tsintsaye. Rateaure akan inabi, idan ya riƙe a kan bunƙasa, to, zaku iya sanya kullun a cikin compote, idan inabi ya zuba a ciki, zai fi kyau a yanke shi. Inabi a hankali ya keɓe daga gogewa, idan kun bar rassan, to, compote zai sami tart aftertaste.
  4. Tafasa ruwa a cikin miya.
  5. Kurkura gwangwani da kyau.
  6. Ki zuba apples and inabi a cikinsu.
  7. Kuna iya ƙara kadan citric acid ko kamar lemun tsami yanka, cloves. Can ne rabin cika.
  8. Zuba ruwan zãfi daga kwanon ruwan a cikin kwalba duka. Rufe su da tsabta marubuta.
  9. Bayan mintuna 5, zuba ruwa daga gwangwani duka a cikin kwanon, a sake tafasa.
  10. A cikin wani kwanon rufi, tafasa murfin don mirgina na 5-10 minti.
  11. Yayyafa kayan a cikin kwalba da sukari (ga yadda kuke so).
  12. Bayan tafasasshen ruwa, zuba kwalba na ruwan zãfi zuwa saman kuma nan da nan mirgine ruwan zafi.
  13. Juya gwangwani a juye kuma kunsa su da kyau.
  14. Bayan cikakken sanyaya, dole ne a canja su zuwa ɗakin kwano ko cellar.

Abin sha a wannan lokacin zai riga ya sami ɗanɗano mai ruwan shuɗi, kuma babu shakka, ƙanshin allahntaka. Amma muna koya game da wannan kawai a buɗewar abin sha.

Matsakaicin kayan abinci duka sabani ne kuma yawan sukari dole ne ya ƙaddara ta hanyar acid na inabi da apples.

Ruwan innabi da apple suna shirye. A maraice na hunturu, a matsayinku na iyali duka, kuna da abincin rana ko abincin dare, duk zaku tuna rani kuma ku more dandano mai kyau na compote. Kyakkyawan launi na compote zai gamshe ku.

Kada a ajiye compote a cikin kwalabe na filastik - suna sha kamshi a jikin kansu, koda kuwa an wanke su da soda sosai.

'Ya'yan inabi masu duhu suna ba da fili ga inuwa. Idan kuna da berries mai haske, zaku iya amfani da 'ya'yan itacen baƙar fata currant don samun launi.

Cloves, kirfa, nutmeg za su taimaka wajen ɗanɗano ganyen.

Yanzu zaku iya jin daɗin dandano, launi da ƙanshi na compote daga inabi da apples a cikin hunturu! Kuma tunda yana da amfani, ba wanda zai iya ƙin irin wannan jiyya.

Idan kuka zuba compote na apples and inabi a cikin decanter kuma ku jefa icean kananun kankara a ciki, to wannan abin sha, ɗanɗano na dindindin, zai bawa duk baƙi mamaki. Kuma ba kowane ɗayansu zai iya yin tunanin abin da wannan shayarwar take sha ba kuma akwai ƙarshen ƙarshen waɗanda suke so su san sinadaran. Haɗakar inabi da apples, girke-girke tare da hoto da bayanin zai bayyana asirinku don yin abin sha mai ban mamaki.