Furanni

Bonsai Pine - ma'adanin bishiyoyi na musamman

An bayyana al'adar Jafananci wajen ingantawa da canza duniya da ke kewayenta. Bonsai pine shine sakamakon halittar mutum, wanda aka bayyana shi a cikin fasaha na girma kananan bishiyoyi. Wannan al'adar bonsai ta fara fitowa ne a kasar Sin sama da shekaru dubu da suka gabata. Bayan haka wannan hanyar ta zo Japan, inda aka bunkasa ta kuma yadu a duniya. Itace bishiyoyi masu alherin bishiyoyi sune ainihin bishiyoyin da aka girma cikin yanayi. Bishiyar bishiyar mara misalwa da kullun itace mafi kyawu don ƙirƙirar bonsai. Itatuwan Bonsai sun isa gidajen lambun na Rasha a karni na 20. 'Yan lambu suna farin ciki don samar da Pine bonsai, suna ba shi asali da sifa ta musamman.

Abin da kuke buƙatar sani game da Pine bonsai

Ga Jafananci, girma bonsai wata falsafa ce wacce ta haɗu da ɓangaren ruhaniya da zahirin rayuwar aiwatarwa. Don cimma nasara, talakawa yana buƙatar kulawa da wannan al'amari cikin ƙauna da haƙuri. Kuna buƙatar samun ilimin game da yadda ake yin bonsai daga pine. Zai ɗauki lokaci mai yawa da aiki don girma Bonsai akan kanku. A sakamakon haka, tsire-tsire mai ban mamaki zai ba da farin ciki da kyan gani har tsawon shekaru.

Bonsai na gargajiya dole ne ya sadu da waɗannan halaye:

  1. Gangar jikin. Ya kamata ya kasance mai ƙarfi da ƙarfi, tare da tushe mai faɗi da tushen da ke zamewa sama.
  2. Rassan. Akwai branchesan rassa, layinsu ya kamata ya dace kuma a bayyane. Gangar jikin da rassan bonsai suna ba itace wacce irin siffar banbancin take.
  3. Form. Jafanan na bonsai na Japan dole ne ya bi ɗaya daga cikin 15 rarrabuwa. Taimaka wa mai farawa ko kuma wani ɗan lambu mai gogaggen, zane-zane, makirci, hotunan ko hotunan da kake so.
  4. Pine a cikin ɗan ƙaramin abu yayi kama da itaciya mai girma a cikin yanayin halaye.

Babban aikin yayin ƙirƙirar bonsai shine a sami saurin girma na shuka. Ana samun wannan ta hanyoyi da yawa: girka akai-akai na bishiyoyin bishiyoyi da harbe-harbe, hana haɓakar wucin gadi, amfanin nau'ikan ƙasa, da kuma hanyoyin musamman na kula da itace.

Yadda ake girma Bonsai Pine a bude ƙasa

A cikin zane-zanen ƙasa, Bonsai pine yana ɗaukar girman kai. Abubuwan da ke bayyane su ne ainihin asalinsa, unpretentiousness ga yanayin girma, juriya ga yanayin zafi, babban matakin karbuwa. Lura da wasu yanayi, kana iya shuka wannan bishiyar mu'ujjiza a cikin kasa:

  1. Zabin Seedling. Don bonsai kowane itacen Pine girma da kuma hunturu a cikin ƙasa a cikin yankin budewa ya dace. Pan ƙaramin kananzir na iya bayar da dandano na musamman na Jafananci ga gonar. Hanya mafi sauki don yin aiki a kan shaƙatawa na bonsai shine pine mai tsayi saboda tsayi mai tsayi da ƙananan girman rassan.
  2. Fasahar saukar da ƙasa. Yanayin rayuwa na gonsai bonsai ya kasance kusa da yanayin rayuwar itacen da ke cikin akwati. A saboda wannan, seedling kansa yana taqaitaccen saboda ya sami mahimmancin girman dwarf, kuma ɓangaren tsakiyar rhizome yana truncated. Don iyakance tushen itaciyar a girma, ana kwance katako ko kuma dutse mai faɗi a ƙasan ramin dasa shuki. Don yayi girma Bonsai Pine, yi amfani da ƙasa taushi daga kantin sayar da kaya ko bakararre, haske, ƙasa ta zahiri. A cikin shekaru masu zuwa, an girke bariki da tushen gewaye a kusa da akwati tare da felu.
  3. Samuwar kambi. Daskarewa da kuma pinching sune mahimman ayyukan da ake aiwatarwa na dasa bishiyar bonsai. Sun ƙyale mai lambun ya cim ma yanayin da ake so. Ana yin datsa sau ɗaya a shekara a ƙarshen hunturu. Wannan yana cire dukkanin manyan rassa waɗanda basu dace da bayyanar da ake so na bonsai ba. Nice za a iya yi sau da yawa a lokacin bazara. Manufarta ita ce cimma nasarar fito da sababbin samari da na bakin ciki.

Real bonsai itace tsohon itace. Ana samun tasirin tsufa ta hanyar wucin gadi na wucin gadi da kuma yanke rassan rassan ta amfani da kaya masu nauyi da waya. Don jin daɗin itacen Pine mai tsayi, an yanyan ramin keɓaɓɓu a wurare da yawa tare da ƙarshen wuƙa.

Halittar Pine Bonsai

Pine na yau da kullun na iya zama kyakkyawan tushe don narkar da kai na bonsai. Bishiyar coniferous ta bambanta da bishiyoyi masu lalacewa a matakai biyu na girma a kowace shekara, wanda yakamata a yi la'akari lokacin ƙirƙirar Pine a matsayin bonsai. Farkon tashin girma yana faruwa a ƙarshen bazara kuma an bayyana shi cikin elongation daga rassan. Yunkuri na biyu yana faruwa a ƙarshen watan Agusta kuma ana ɗaukar nauyin thickening na rassan. Shekaru da yawa, zaku iya girma bonsai daga kananzir na yau da kullun da hannuwanku a cikin tukunya:

  1. Shekarar farko. Duk wani bishiyar Pine ya dace da bonsai - tare da gajere ko dogon allurai da aka kawo daga gandun daji, girma da kansa ko kuma a sayo a cikin gandun daji. Mafi kyawun lokacin shekara don dasawa shine kaka, lokacin da akwai babban ci gaba na tushen bishiyar. Don kakar girma mai zuwa, ana dasa bishiyoyin bishiyoyi a cikin tukwane 12-15 cm a farkon shekara, ba a yin girki, ana yin ƙasa da ciyawa, wuri ya kamata a kunna shi da kyau kuma ba tare da zayyana ba.
  2. Na biyu. A ƙarshen Maris, ana yankan bishiyar pine tare da almakashi mai kaifi a wani kusurwa na 45 ° zuwa 7-12 cm don kunna haɓakar harbe-harbe a kaikaice kuma ya yi kauri a cikin akwati. A lokaci guda, ana amfani da firam na waya, wanda zai ba da gangar jikin kuma rassan surar da ake bukata. Ana sanya tukwane a wuri mai zafin rana a tsayin 30-40 cm daga bene. A ƙarshen shekara ta biyu, ƙananan kanana da kauri yakamata ya juya.
  3. Na uku. A cikin watan Afrilu, ana dasa shukar bonsai a cikin tukwane mafi girma. Don yin wannan, shirya ƙasa ta musamman a cikin rabo na 2: 2: 1 na yashi, perlite da humus, zaku iya ɗaukar ƙasa don bonsai daga shagon. Trimming wannan shekara an rage girman. Isasshen shayarwa da kayan allurar rigakafi sune abubuwan da ake bukata na rayuwa mai inganci da ci gaba da karfafa tsirrai. Kafin yin hunturu, an yanke saman saman a matakin reshe mafi kusa da gangar jikin.
  4. Na huxu. Tukwane da pines ya kamata a kasance kusa da hasken, kuma mulching zai taimaka ƙasa da sauri wuce danshi ga asalinsu. Daga kambi mai lalacewa zai tafi da sababbin rassa, wanda dole ne a ba wannan shekara cikakkiyar 'yanci na girma. Binciken layuka na rassan za su bayar da shawarar a zahiri siffar kambi. A ƙarshen lokacin bazara, duk bishiyoyin bonsai za su yi kama da juna, za su iya samar da silhouette da girman mutum ɗaya.
  5. Furtherarin shekaru na aiki zai ƙunshi gyaran layin da sifofin bishiyoyi. A wannan lokacin, zaku iya jin kamar zane-zane na gaske, wanda tunanin sa ba shi da iyaka. Ya kamata a lura cewa shekaru da yawa ana ɗauka don cimma daidaituwa na Bonsai pine daga zane-zane da aka shirya, zane-zane na sirri, hotunan hoto ko kai tsaye daga shugaban lambu.

Bonsai daga pine na yau da kullun ya kamata ya kasance yana da ƙarfi da haɓaka tushen tsarin ƙasa (nebari). Ana samun ci gaban Tushen ta wasu lokutan girma, a sakamakon, itaciyar dole ne da tabbaci ya riƙe ƙasa.

Idan kuna dasa bishiyoyi daga tukwane a cikin ƙasa, to, zaku iya samun shinge na lambu daga pine na yau da kullun. Ana yin wannan a shekara ta biyar ko ta shida na rayuwar shuka. Amfanin girma a cikin lambu abu ne mai sauri wanda zai iya samar da karfi daga gangar jikinsa da isasshen tsayi daga bishiyar. Kafin dasawa, dole ne a yi wa kambi da akwati bonsai cikakke, wato, gwargwadon sa a wannan lokacin tuni ya yi daidai da wanda ake so.

Samuwar Pine Bonsai shine daidaito tsakanin halittar mutum da mutum. Domin kada ku rikitar da daidaituwa, zaku iya dasa bishiya da yawa daga nau'ikan bishiyoyi a cikin lambun, kewaye da su da abubuwa da tsire-tsire masu kama da salon da yanayi. Sauya itace na yau da kullun zuwa kyakkyawar takwaran ƙawance mai kayatarwa ce. Bonsai Kaya zai zama kayan ado na gaske na lambun tare da abubuwan da aka tsara da kuma abubuwan da suka dace da shi.