Noma

Niƙa DIY

Kamar yadda na yi alkawari a cikin wata kasida da ta gabata, "Tsarin gini da aka yi da itace da hannuna," Ina rubuta wani darasi na babban masani kan kirkirar kayan adon don lambun katako. Ina ba ku umarnin mataki-mataki-mataki don kerawa da haɗuwa da keɓaɓɓiyar iska kamar yadda yake a cikin lambata. Smallaramin abu ne, kusan mil a tsayi, saboda haka zai dace sosai cikin ƙaramin gidan rani, domin ku da makwabta don murna. Ba zan iya tabbatar da shi ba, amma zai yuwu cewa mil ɗinku zai zama ɗan gida lokacin rani!

Mil na ado

Don haka, bari mu fara ...

Muna da himma da kuma amfani da makamai

Kayan aiki:

  • nau'in rufi-gidan nau'in 30 * 90 * 2000 mm - 5 inji;
  • skul ɗin bugun kai na kai 60-70 mm - 100 inji mai kwakwalwa;
  • sikelin kai-tsaye 20-25 mm - pc 100 (ana iya maye gurbinsu da kusoshi);
  • dogo 40 * 40 mm - 9 m;
  • dogo 30 * 30 mm - 2.6 m;
  • ruɓaɓɓen mai gefe biyu 80 mm, pine - 6 m;
  • shimfiɗa (sarƙaƙƙen katako) 45 * 15 mm - 8 m;
  • finafinai (don da'ira) - 18 * 36 cm;
  • spire tare da zaren don kwaya tare da diamita na 50-70 mm - 50 cm;
  • mai ɗauke da ƙwaya na ciki na 50-70 mm - 2 inji mai kwakwalwa;
  • ciki na ciki (Pinotex, Belinka, Senezh);
  • fenti na itace, kandena ko yacht varnish;
  • kusurwar katako 30 * 30 mm - 40 cm;
  • kusurwar katako 30 * 30 mm - 40 cm;
  • kwayoyi tare da diamita na 50-70 mm - 5 inji;
  • injin wanki - 2 inji mai kwakwalwa.

Kayan aikin:

  • dabarar caca;
  • kwalliya;
  • jigsaw ko hannu ya gani;
  • rawar soja;
  • gashin tsuntsu rawar soja;
  • takarda ta yashi;
  • fensir;
  • murabba'in kusurwa kusurwoyi

Muna kera sassa

A sana'ata na sassaka, koyaushe ina aiki tare da Pine, saboda itace ce mafi tsada kuma mafi arha, a lokaci guda mafi ƙanƙanta da sauƙi don aiki tare. Kuna iya zaɓar kowane irin sa, duka al'amari ne na farashi.

1. Yanke gidan shinge tare da jigsaw

Don ƙirƙirar babban ɓangaren niƙa, muna buƙatar trapezoids 4 daidai - facade, baya da bangarorin. Kowane ɗayan trapezoids guda huɗu ya ƙunshi guda 6 na gidan shinge da aka haɗe daga mafi girma zuwa ƙarami. Partashin ɓangare na kowane yanki shine 2 cm mafi girma fiye da babba, don haka lokacin da aka kara shi, zamu sami siffar trapezoidal da aka ɗauki. Ana nuna girman gwargwadon girman gindin kasan, sashinsu na qasa bai wuce 1 cm a kowane bangare ba.

  • 35 cm - 4 inji;
  • 33 cm - 4 inji;
  • 31 cm - 4 inji mai kwakwalwa;
  • 29 cm - 4 inji;
  • 27 cm - 4 inji;
  • 25 cm - 4 inji mai kwakwalwa.

Hakanan zamu buƙaci murabba'i mai kafaɗa wanda dukan dutsen niƙa zai tsaya. A gare ta, mun yanke gidan toshe a kusurwar dama na 25 cm - 4 inji mai kwakwalwa.

2. Yanke sandunan 40mm * 40mm

  • 54 cm - 8 inji mai kwakwalwa;
  • 38 cm - guda 8;
  • 35.5 cm - 4 inji mai kwakwalwa.

3. Yanke sandunan 30mm * 30mm

  • 54 cm - 4 inji mai kwakwalwa;
  • 10 cm - 4 inji mai kwakwalwa.

4. Yanke murfin don rufin

36 cm - 10 inji mai kwakwalwa.

Don yin ƙarshen rufin, muna buƙatar tsari. A kan wata takarda, zana alwati mai rikitarwa tare da tushe na cm 38 da tsawo na cm cm 8. Ta amfani da wannan tsarin, yanke madaukai 5 na laushi a cikin kwafi biyu (don gaba da baya).

A sana'ata na sassaka, koyaushe ina aiki tare da Pine, saboda itace ce mafi tsada kuma mafi arha, a lokaci guda mafi ƙanƙanta da sauƙi don aiki tare. Kuna iya zaɓar kowane irin sa, duka al'amari ne na farashi.

Mill Top Drawing

5. Yanke shimfidar wuri na 45 mm * 15 mm don jirgi

  • 91 cm - 1 pc;
  • 45.5 cm - 2 inji mai kwakwalwa;
  • 19 cm - 20 inji;
  • 26 cm - 4 inji mai kwakwalwa;
  • 17 cm - 4 inji;
  • 8 cm - 4 inji mai kwakwalwa.

6. Yanke katako 2 da'ira tare da diamita na 17 cm

A kan wani yanki na wasan kwaikwayo tare da kamfas, zana da'irori tare da radius na 17 cm kuma yanke shi a hankali tare da jigsaw tare da kwane-kwane.

7. Kara ƙarshen kowane sassa

Dukkan sassan da aka karɓa an saka su tare da sandpaper, musamman a hankali a ƙarshen da wuraren yankan. Ya kamata sassan su zama masu santsi, ba tare da nicks ba.

8. Muna kula da dawwama

Muna shafe dukkan sassan katako tare da Pinotex, Senezh ko Belinka. Ana amfani da kayan aikin da aka tsara don kare itace daga hanayar iska ta hanyar fungi da kwari iri daban-daban a cikin yadudduka 2-3 tare da buroshi tare da tsawon bushewa tsakanin yadudduka. Wannan lokacin, kazalika da yawan adadin yadudduka an nuna su a cikin umarnin kayan aikin da ka zaɓa.

Ana amfani da kayan aikin da aka tsara don kare itace daga hanayar iska ta hanyar fungi da kwari iri daban-daban a cikin yadudduka 2-3 tare da buroshi tare da tsawon bushewa tsakanin yadudduka.

Tara ɗan dutsen niƙa

1. Haɗa bangarorin niƙa

Mun shimfiɗa rafuka shida na gidan shinge daga 35 cm a gindi zuwa 25 cm a saman. A sakamakon trapezoid a kowane ɓangaren muna amfani da slats 40mm * 40mm na 54 cm kuma dunƙule cikin kowane yanki na gidan togiya ta hanyar bugun kai na kansa 60-70 cm daga bangarorin biyu. A sakamakon haka, muna samun bangarorin 4 na niƙa.

2. Muna haɗa dukkanin bangarorin 4 a cikin akwati ɗaya

Don haɗa bangarorin 4, muna amfani da slats 30mm * 30mm. Mun haɗa sarƙar da aka yanke zuwa 54 cm a gidajen abinci tsakanin dukkanin bangarorin kuma mu gyara su tare da dunkulen bugun kai biyu 60-70 cm daga kowane gefe a sama da ƙasa.

3. Mun sanya tushe na niƙa

Abubuwa hudun da suka rage na gidan shinge 25 cm da suturar da aka yanka a kusurwowin dama ana rurrushe a cikin akwatin godiya ga raan santimita 10-30mm * 30mm a gefunan. Tun da tsayi gidan toshewa yakai 9 cm, to a saman slats din zai zartar da 1 cm.

4. Fastaura gindin zuwa akwatin

Ta amfani da dogayen skel, muna haɗa tushe mai kusurwa zuwa ɓangaren ƙaramin niƙa, muna dunƙulo su daga ciki zuwa cikin ƙofofin ɓarna.

Zane na injin niƙa da iska mai ƙarfi

Tattara rufin

1. Yin ginin rufin

A kan abin da ya rigaya ya zana a cikin nau'i na alwatika, zamu buga tare ƙarshen ƙarshen sandunan 40mm * 40mm. Daga sanduna biyu da an riga an yanke su 38 cm kuma hudu na 35.5 cm kowannensu, muna yin madaidaitan triangles guda biyu. Don yin wannan, mun yanke ƙarshen sanduna a kusurwar da ake buƙata kuma a amince a daidaita komai tare da sikeli. Mun haɗa alwatika biyu na sama da na ƙasa tare da sanduna guda biyu na 38 cm kowannensu.

2. Muna ɗaure murfin zuwa firam

Zuwa ƙarshen triangular muna ɗaure murfin da aka shirya a ƙarƙashin tsarin daga gaban da bangarorin baya tare da sukurori. An tattara ganuwar rufin daga guda 5 a kowane ɓangaren murfin, a yanka zuwa cm 36. A lokaci guda, gangaren yana nuna 1 cm daga dukkan bangarorin.

Mun tattara bututun iska

Muna yin firam ɗin gicciye. A kan dogo daidai yake da santimita 91 a tsakiyar, mun dace da doguwar yatsan skil din 45.5 cm zuwa dama da hagu domin a sami gicciye.

1. Yin alkalan

Daga kowane ƙarshen giciyen da muka samu mun gyara mashaya 17 cm_ akan sikeli don a sami sifar swastika. Zuwa faifan santimita 17 cm kuma yayi daidai da babban katako muna ɗaure katako mai cm 26 kuma rufe murabba'iyyar tare da ƙaramin sashi na cm 8. A kan firam ɗin da aka samar tare da farar 2 cm ƙulla tare da ƙananan dunƙulen ƙusoshi ko ƙusoshin 5 cm na 19 cm a kowane rami.

2. Yi iska mai juyar da iska na iska

Wuraren huda suna goge da'ira biyu a tsakiyar ginin gicciyen. Za mu yi rawar rami tare da rawari a cikin tsakiyar iska mai ƙarfin iska gwargwadon diamita ta gizo. A ƙarshen rufin a tsawo na 9 cm a tsakiyar, rawar soja rami tare da diamita na hali ta amfani da alkalami na alkalami. A cikin ramukafan da aka bushe, guduma a hankali tare da guduma tare da gudummawa a baya da gaban ƙarshen rufin. Shigar da spire. Daga gaba da baya, mukan gyara spire tare da goro ko kwaya kulle (ƙarshen ƙyallen akan sa sannan ɗayan yana da bango makafi). Kafin wadannan, koyaushe muna saka mai wanki mai dacewa. A kan mai toka 10 cm, muna ɓoye wasu kwayoyi 2, saɗa kan kan iska kuma ya ƙara goge kwaya.

3. Sanya rufin

Mun sanya rufin da aka gama tare da mai ɗaukar iska a kan firam ɗin ƙarfe kuma mu gyara shi daga ciki tare da dogon sukurori.

Kawo Haske

Muna shafe samfurin gaba ɗaya da itace ko yacht varnish. Bayan varnish ya bushe gabaɗaya, zamu iya sanya ƙungiyarmu a cikin lambu. Kodayake ana kiyaye itacen mu ta hanyar yaduwa ta zane da fenti, har yanzu ana buƙatar samun kariya daga saduwa da ƙasa. Zai fi kyau a saka dutsen niƙa a kan dandamali na ciminti ko wani abin dogara da ba ya jagoranci danshi daga ƙasa, kamar dutse mai ado ko kuma fasa ruwa. Kuna iya yin ƙafafun filastik na niƙa da kansa kuma ku sanya ko haƙa su a cikin ƙasa. Millaƙa tana kwance a ciki, saboda tana da kyau iska, wanda kuma yakan rage yiwuwar lalacewar aikinmu cikin sauri.

Zai fi kyau a saka dutsen niƙa a kan dandamali na ciminti ko wani abin dogara da ba ya jagoranci danshi daga ƙasa, kamar dutse mai ado ko kuma fasa ruwa.

Mafi kyawun yanayi don kayan aikin katako shine lawn kore

Irin wannan dutsen yana da kyau a cikin kowane lambu, yana jan hankalin masu wucewa-ta hanyar, kuma yana tayar da son zuciyar baƙi da suka ziyarce ku. Mafi kyawun yanayin mata zai kasance lawn mara ruwa da wasu kyawawan perennials. Ba lallai ba ne a ce, niƙa za ta ƙirƙiri coziness a cikin lambu a kowane lokaci na shekara: furanni sun kewaye shi, furanni da suka fadi ko dusar ƙanƙara. Na faru don yin zaɓuɓɓuka da yawa don irin wannan niƙa. Na yi shi da tsayin mutum, ƙaramin juyi zuwa gwiwa, tare da ƙofofi da windows, masu launi iri-iri. Yanzu maina suna yin ado da yayyen abokina, bawan allah da ma shugaba. Don haka, tunda nayi ƙoƙarin girke girina na tattara niƙa na kayan ado, ci gaba da ƙirƙirar waɗannan abubuwa don kanku kuma tabbatar da haɓaka. To, lambun ku zai cika da yanayi na musamman na walwala.

© GreenMarket - Karanta kuma shafin.