Shuke-shuke

Fa'idodi da lahanin cin ƙwallon kankana

Mutane da yawa sunyi imani cewa babban darajar kyan itace shine daskararren daskararren itace, wanda ƙananan ƙaƙƙarfan hakori da tsofaffi suke ƙauna. Duk da gaskiyar cewa babban kayan kifi shine ruwa, har zuwa 13% na sugars, fiber na abinci da pectins, sunadarai, kwayoyin halitta da amino acid suna cikin 'ya'yan itatuwa, a ƙarƙashin ɓawon burodi na kore. A cikin daskararren daskararren kankana akwai wadatattun bitamin da macronutrients masu mahimmanci ga jikin ɗan adam, maganin antioxidants da sauran abubuwa masu amfani.

A lokaci guda, yawancin masu amfani da wannan katuwar bishiyar ko dai su manta ko basu da sani game da kaddarorin da fa'idodin peels na kankana. Amma kusan dukkanin abubuwan bioactive a cikin ɓangaren litattafan almara suna cikin wannan ɓangaren gyada. Jirgin da ke da ƙarancin danshi da sukari, amma ya fi fiber da chlorophyll, amino acid da wasu abubuwan aiki mai aiki.

Yayin da kake jin daɗin kankana, baka buƙatar rush da zubar da mayukan da aka rage, waɗanda ake amfani dasu a cikin magungunan mutane azaman diuretic mai tsabta, tsabtace abinci, ƙwayar cuta, choleretic da expectorant.

A cikin girke-girke na magungunan gargajiya, ana amfani da peels don shirya ruwan 'ya'yan itace, infusions da kayan ado, kuma ƙwallaye da busassun peels suna da tasirin warkarwa, waɗanda suke da sauƙi don adanawa da amfani a duk shekara.

Amfani da dunƙule peels a cikin maganin mutane

Ruwan 'ya'yan itace daga ɓangaren haske na ɓawon burodi yana ba da gudummawa ga zubar fitsari, ana amfani dashi don edema, cututtukan kumburi na yanayin ƙwaƙwalwar ƙwayar cuta kuma an haɗa shi cikin abincin abinci don asarar nauyi. Fa'idodin peels na kankana yana bayyane idan kun sha wannan ruwan 'ya'yan itace a cikin 100 ml a kan komai a ciki. Elswaƙwalwa masu ɗanɗano daga kankana suna da amfani don raɗaɗin migraine, mara kyau ga sanyi, gajiya da yawan aiki. A wannan yanayin, ana amfani da gyada kwasfar kankana a cikin haikalin.

Danshi, amino acid, bitamin da ma'adanai a cikin abubuwan da ake kira ɗanɗano na kankana - wannan kyakkyawan kayan aiki ne don kula da kyan fata. Gruel daga irin waɗannan kayan shuka:

  • moisturizes na aiki;
  • yana sarrafa glandar sebaceous;
  • Yana da ƙananan tasirin anti-mai kumburi;
  • yana sauƙaƙa kumburi da sautunan murya.

Kankuna na kankana suna da amfani wajen magance cututtukan narkewa, musamman, samfuran kwasfa na haɗe an haɗa da su don maganin cututtukan ƙwayar cuta, dysbiosis da dyspepsia a cikin manya da ƙananan marasa lafiya.

A matsayin magani, magungunan gargajiya daga peels na kankana suna ba da shawarar yin kayan ado da infusions.

Kankana Fuska

Amfanin da za a iya samu na ganyen peran pelon ana iya jin shi ta hanyar marassa lafiya da ke fama da kiba, koda da cututtukan ciki, idan sun dauki rabin gilashin sabo sau uku a rana.

A kowace gram 100 na yankakken pemeled pemeled peels, ana buƙatar lita na ruwa. Ana ajiye cakuda akan zafi kadan na kusan rabin sa'a, bayan wannan samfurin an dage shi don wani sa'a guda, a tace shi a sanyaya.

Jiko na kankana peels

Tare da cututtukan ciki na spasmodic, cututtukan biliary fili da hanta, yawan wuce haddi da cututtukan kumburi na hanjin urinary, maganin mutane yana bada shawarar shan peran peel a matsayin jiko.

Don yin shi, busassun kankana na peels sun bushe, sannan a zuba ruwan zãfi a cikin ruwan 500 ml na ruwan zãfin a kowace gram 80 na raw ko cokali biyu na busassun kankana. An nace samfurin kuma a tace shi, wanda bayan haka ana ɗauki 80 ml na kankana na sha sau uku a rana kafin abinci.

Yadda za a bushe peels kankana?

Anyen kankana na bushe da bushe suna riƙe dukkan abubuwa masu aiki kuma suna da amfani idan akwai wani tashin hankali na jijiyoyin zuciya, maƙarƙashiya da tsarin kumburi a gabobin narkewa.

Kuna iya ɗaukar shirye-shiryen ganye a cikin nau'i na foda wanda aka haɗe da zuma, ko a cikin nau'ikan kayan ado, wanda aka ƙara wasu ganye, alal misali, calendula, calamus da yarrow don ƙarin fa'ida.

Don dalilai na magani, amfani da farin farin ɓawon burodi. Kafin bushewa peels na kankana ko yin kayan ado da infusions daga kayan kayan yau da kullun, an cire farkon launi mai launi.

Sannan sai a yanke murhun a cikin farantin na elongated, wanda ya dace da kwanciya a na'urar bushewar lantarki ko kuma zanen gado. Kankana na kankana suna bushewa a zazzabi na 55-60 ° C har sai albarkatun ƙasa sun rasa danshi lokacin da ofanyan dunun suka zama haske da ƙarfi.

Lokacin bushewa, yana da mahimmanci kada a bar yawan zafin jiki ya tashi don a kiyaye fa'idodin peel na kankana kamar yadda zai yiwu.

Contraindications da yiwu cutar daga lafiya kankana peme

Tunda abubuwa masu cutarwa, kamar ƙarfe mai nauyi da nitrates, na iya tarawa a cikin yadudduka kankana, tare da fa'idodin da ke akwai, cutar daga pelolon peel ba za'a iya yanke hukunci ba. Don guje wa mummunan tasirin kuɗi ta hanyar kayan shuka, kawai mai inganci ne kawai, mai aminci ga ɗan adam watermelons da aka girma tare da bin duk ka'idodin fasaha na aikin gona.

Zaku iya inshora kanku kuma cire nitrates daga murƙusoshin ta hanyar ɗiban peeled guda biyu na awanni 2-3 cikin ruwan sanyi.

A wannan lokacin, yawancin abubuwa masu guba sun shiga cikin danshi, kuma za'a iya amfani da peels don shirya kayan ado, 'ya'yan' ya'yan itatuwa da kuma adana su, sannan kuma a bushe bayan cire burbushi na ruwa. Abubuwan da ke da amfani na kayan shuka suna kiyaye su idan an shirya peels ɗin peels daga shirye-shiryen. Ko yaya, a nan peels mai kankana suna da lahani ga duk wanda yake fama da cutar sankara ko kuma yana son rasa nauyi.

Amma tare da colic colic, jin zafi a cikin ciki, cututtukan da ke da alaƙa da pancreas, tare da gout da kuma wasu cututtuka da yawa, 'ya'yan itatuwa na candied zai zama kyakkyawan ƙari ga menu. Fundsarancin kuɗaɗen da aka danganta da ƙwayoyin kankana da waɗanda ke iya kamuwa da cutar gudawa kuma suna fama da urolithiasis. Hakanan ana iya haifar da lafiyayyiyar ɓawon burodi ta hanyar ƙarancin cututtukan cututtukan ƙwayar jijiyoyin ciki.

Mashin fuskar kwasfa na kankana - bidiyo

//www.youtube.com/watch?v=RRwJEYaYMq8