Sauran

Menene sifofi akan cacti: sanadin matsaloli da mafita

Ka faɗa mini abin da zan yi idan aibobi suka bayyana a kan murfin? Ina da ƙaramin tarin, kuma a cikin tsire-tsire da yawa na lura da duhu duhu mai laushi a kan kara, yayin da a cikin wasu ya juya launin rawaya. Akwai haɗari kuma yadda za a adana furanni?

Kodayake ana ɗaukar cacti tsire-tsire marasa fassara, suna iya zama marasa lafiya kuma galibi suna mutuwa idan ba a bayar da taimako akan lokaci ba. Ofaya daga cikin matsalolinda suka fi dacewa ita ce bayyanar tabo daban-daban akan cacti. A mafi yawan lokuta, sun taso ne sakamakon rashin kulawa da kyau, amma akwai wasu dalilai masu haɗari, kamar kwari da cututtuka.

Don kafa "ganewar asali" da fara magani mai kyau zai taimaka launi da sifar tabo. Mafi sau da yawa, irin waɗannan halayen suna bayyana akan cacti:

  • fararen tabo a cikin nau'ikan murfin mai ƙarfi;
  • rawaya mai launin shuɗi-baki, gaba ɗaya yana rufe ƙarshen ɓangaren succulent;
  • blurry yellowish spots a ko'ina cikin shuka ko a gefe ɗaya daga gare ta;
  • m;
  • rigar duhu aibobi;
  • bushe, launin rawaya, juya zuwa juna aibobi.

Mealybug

Idan an rufe jikin murtsunti da farko farin aibobisannan kuma kusan tabbatacce farin shafi - Succulent kai hari mealybug. Ya tsotse ruwan ,a juan, yalwa ta daina girma, “rasa nauyi” da discolor.

Don kawar da kwaro, ya kamata ku fesa cactus ɗin tare da maganin Aktara (2 g na miyagun ƙwayoyi a kowace lita 2 na ruwa), kuma ku shirya mafi ƙarancin ruwa don shayarwa (0.25 g kowace adadin ruwa ɗaya). Yi wannan magani sau 4, shan hutu na kwanaki 7.

Canjin tsufa ko canje-canje da tsufa a cikin fure

Kyau mai kyau, koren kaya mai kauri, ɗan ɗigon kwano yakan tsaya cikin tukunya har zuwa shekaru 4. Sannan a kasan karar fara bayyana rawaya aibobida sannu a hankali sai a kama akwati duka kuma suka zama launin ruwan kasa. Bugu da kari, fuskar jiki a wannan lokacin an lullube ta kuma an rufe ta da wata matattara mai kwanciyar hankali.

Idan irin wannan ƙwaƙwalwar ƙasa ta bushe kuma ba tare da ƙarin rauni, babu wani abin damuwa, fure ya ɗanɗana tsufa kuma, Abin takaici, ba zai yiwu a dawo da saurayi tare da bayyanar ta asali ba. Amma bayyanar faci masu laushi suna nuna wata matsala - lalata.

Sakamakon "tanning"

Wurin rawaya Fare mai haske yana bayyana akan murtsunguwa bayan an gyara tukunyar daga inuwa mai gefe akan windowsill mai haske. Waɗannan halaye ne na “sumbar rana,” kuma suna fitowa a waɗancan wuraren da haskoki ya taɓa su. Don sake tsarin maye, dole ne a dawo da shi ko a sanya shi, kamar yadda ake fesa kullun.

Gizo-gizo gizo-gizo - maƙiyi mai haɗari

Idan tsirrai suna bayyane launin ruwan kasa spots tare da m tint - kuna buƙatar neman gizo-gizo gizo-gizo. Game da batun lokacin da aka rasa farkon harinsa, kuma kwaro ya sami nasarar sasantawa, baku bukatar neman hakan: kasancewar kwaro ne zai tabbatar da iska ta hanyar kutse tsakanin ƙaya. Yayyafawa da ruwa tare da fungicides (Actellik, Fufanon) suna da tasiri a kan tsintsaye.

Abin takaici, cire mugu marasa aiki ba ya aiki - kaska za ta mutu, amma za su kasance a kan fure har abada.

Cactus Killer - Wet Rot

Rigar launin ruwan kasa ko baƙar fata a jikin wani babban succulent suna nuna cewa yana mutuwa daga tushe rot. Don adana mai haƙuri zai iya "yanki kawai" na wuraren da suka lalace ga nama mai rai. Tabbatar yankan yanka kuma bar shuka ta bushe.

A dabi'ance, bayan "kaciya" raunin ba zai warke ba kuma tabarwar za ta kasance mummuna, musamman idan yankin da abin ya shafa ya kasance kyakkyawa. A wannan yanayin, yana da kyau don dasa harbe gefen lafiya.

Dry Rot - An Kashe A ciki

Dry kodadde rawaya, kusan imperceptible aibobi, tare da asarar turgor da bushewa daga cikin iskar a cikin kara - wannan ma ya lalace, amma ya bushe. Kusan ba shi yiwuwa a adana fure daga gare ta, amma feshin rigakafin tare da abubuwan hana ruwa na taimaka wajan hana cutar.

Wannan shi ne takaitaccen zaɓi na matsalolin da ke hade da bayyanar tabo daban-daban akan cacti. Yawancin su za'a iya guje musu ta hanyar kula da abubuwan da suka dace.